Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các câu hỏi về Matlab - Trả lời ngay

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• findoffind
    replied

Mong mọi người chỉ mình và giải thích dùm mình mấy dòng lệnh . Cám ơn nhiều lắm

Leave a comment:

• Bruce Nhon
    replied
    Click image for larger version

Name:	loi1.PNG
Views:	1
Size:	68.6 KB
ID:	1391057cho mình hỏi lỗi này phải làm sao ( như trong hình)
    mình vào trong help: không có hiểu cái hàm đó.

Cảm ơn
    Last edited by Bruce Nhon; 04-01-2014, 17:56.

Leave a comment:

• ankenno1
    replied
    matlab simulink

Mình mới tải một file simulink mô phỏng hệ thống CDMA2000..............khi chạy nó báo các lỗi như này ai giải thích giúp mình với...........mình sắp nộp đồ án rồi!
    For S-function 'sdspupfir2', the number of defined parameters, 22, does not match the number of parameters on the dialog of 'cdma2k_phlayer/Rx Antenna/Rake Receiver/Rake Finger/Channel Estimation/Low Pass Filter', 4. These two values must be identical.

Invalid MEX-file 'C:\Users\KullPid\Documents\MATLAB\Cdma2k (1)\expandPNSeq.dll': The specified module could not be found.

Error while obtaining sizes from MEX S-function 'expandPNSeq' in 'cdma2k_phlayer/Tx Antenna/Spreading Non-TD Mode/expand PN Sequence'. MATLAB error message:
    Invalid MEX-file 'C:\Users\KullPid\Documents\MATLAB\Cdma2k (1)\expandPNSeq.dll': The specified module could not be found.

Leave a comment:

• nhloc95
    replied
    Các anh giúp dùm em bài này . Vẽ miền D :
    1/-1<=x<=2 , 0<=y<=e^x
    2/y=cos(x),y=0,0<=x<=2pi
    Em cam on

Leave a comment:

• huynguyen09
    replied
    Chao cac anh. Mình đang làm mo phỏng về khoi simulink matlab. vấn đề của mình như sau. Hệ thống ngo vao, va ngo ra la khoi XY Graph. chay chuong trinh hien thi ra do thi hoan tat. Nhung do thi minh khong copy ra de bao cao duoc (tuong tu nhu scope thi xuat ra file figure duoc) con khoi XY Graph khong xuat ra file figure duoc de chinh sua ? mong mọi người giúp đỡ.

Leave a comment:

• bang_bvh
    replied
    Nguyên văn bởi asdrqwfe Xem bài viết
    moi nguoi cho em hoi cai code nhan 2 ma tran trong matlab voi
    ma trận A nhân B thì là A*B;
    nhân từng phần tử thì là A.*B;

Leave a comment:

• bang_bvh
    replied
    Nguyên văn bởi asdrqwfe Xem bài viết
    ma trận A nhân B thì là A*B;
    nhân từng phần tử thì là A.*B;

Leave a comment:

• asdrqwfe
    replied

Leave a comment:

• like_is_love
    replied
    cho mình hỏi về lệnh b = fircband(12,[0 0.4 0.5 1],[1 1 0 0],[1 0.2],{'w','c'}) các thành phần bên trong lệnh. thank

Leave a comment:

• abc333
    replied
    Em có bài tập cần giải quyết: cho hàm f(x) liên tục trên a,b ( f(x), a, b nhập từ bàn phím), tìm GTLN và GTNN trên [a;b], e muốn hỏi vài vấn đề:
    1. dùng hàm solve để tính nghiệm, matlab sẽ xuất nghiệm dưới dạng ma trận, để lấy các phần tử trong ma trận để xử lý tiếp (vd: tính giá trị f(x) tại các điểm có đạo hàm =0) thì làm ntn?
    2. cách xét 1 hàm có liên tục trên [a,b] trong matlab?
    cám ơn mọi người

Leave a comment:

• congict
    replied
    Chào các anh chị, cho em hỏi đoạn chương trình sau viết như nào được không ạ:
    - Em có đầu vào là 1 tín hiệu âm thanh, sử dụng cửa sổ Hamming để chia thành các frame 30ms (chồng nhau 50%). Sau đó sử dụng biến đổi FFT với mỗi frame để chuyển sang miền tần số rồi tiến hành trích xuất cộng hưởng, giữ lại phần >20% max
    - Dưới đây là phần yêu cầu bằng tiếng anh, do sợ e dịch sai chỗ nào:
    Spectrogram Processing: During the forced exhalation, the audio from the phone is buffered into 30ms frames (with 50% overlap between frames). Most tests last from 4 to 7 seconds, resulting in 250-500 frames per exhalation. Each frame is then windowed using a hamming window and the |FFT|dB is taken to produce the magnitude spectrogram of the signal. We extract the resonances using local maxima in each FFT frame, calculated over a sliding window (callout in Figure 4). Any maxima that is greater than 20% of the global maximum is saved. After all frames have been processed, in order to preserve only large and relatively long resonances, any resonance less than 300ms is discarded as noise. Finally, the average resonance magnitude in each frame is calculated and saved.

- Nếu có thể, anh chị giúp em viết code trên Matlab thì tốt quá, còn không có thể giúp em hướng đi và tài liệu cũng được ạ, E cám ơn trước ạ

Leave a comment:

• phantanphat
    replied
    Cho mình hỏi bằng tiếng Anh nhé các bạn, đừng ban nick mình, hay ném đá mình nhé.
    We have this matrix :
    M=[1 11 2 3 0 0 0;
    2 11 9 6 0 0 0;
    1 5 7 8 0 0 0;
    1 10 9 11 0 0 0;
    6 9 10 12 13 8 7;
    1 3 4 0 0 0 0;
    1 4 5 0 0 0 0;
    2 6 7 5 4 3 0;
    1 8 13 0 0 0 0;
    1 12 10 0 0 0 0;
    1 13 12 0 0 0 0]
    .Every element is a node of the path, the start point is 2, and the endpoint is 8. For example, one path is p=[2 3 4 5 7 8], and another path is p=[2 6 9 10 12 13 8] or the fastest path is p=[2 6 7 8]. How to code it in Matlab?

Leave a comment:

• hoainhantk
    replied
    Mọi người cho em hỏi chương trình này có thể viết như thế nào ạ:
    Viết hàm tính đáp ứng xung hữu hạn h[n] bằng cách giải phương trình trạng thái
    + x[n+1] = A.x[n] + B.v[n]
    + y[n] = C.x[n] + D.v[n]
    với A, B, C, D đã biết.
    Mong mọi người giúp đỡ

Leave a comment:

• lethao
    replied
    mọi người ơi, ai biết cách viết code mô phỏng 2d, 3d matlabcho hàm này chỉ e với ạ...cái này là hàm mô mô tả đồ thị tính hướng của anten vi dải ạ..hàm này là hàm phức nên em hog bit viet sao hết..e tks a/c nhìu
    Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	1
Size:	74.9 KB
ID:	1389519

Leave a comment:

• hoangphuc_dt
    replied
    Mô phỏng kỹ thuật tdma bằng matlab

em muốn hỏi là mô phỏng tdma bằng matlab thì sẽ mô phỏng như thế nào, e đang làm bài tập về phần này lên ko biết, nếu có video hướng đẫn thì càng tốt a

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

ngohaibac Tìm hiểu thêm về ngohaibac

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X