Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Em thích nghịch điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em thích nghịch điện

mạch không có ý nghĩa lẫn tác dụng,vứt đi được rồi

xem chơi cho vui,để thực hành mạch dao động

Nguyên văn bởi voduychau Xem bài viết
    mạch không có ý nghĩa lẫn tác dụng,vứt đi được rồi . xem chơi cho vui,để thực hành mạch dao động
    Mình đang nghiên cứu loại mạch châm mới có tác dụng . Châm ở chỗ này thì chỗ khác ... to lên
    Chắc chắn có nhiều người cần mua
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Em thích nghịch điện

em xem trên web thấy cái này hay lắm có ai làm được thì help nhé

nguyên lí như cái vợt muỗi nhưng có điẹn áp lớn hơn 250 KV
      việt nam ko biết có ai làm thử cái này chưa nhưng có vẻ hay đấy
      Attached Files

Comment

không có ai
        về quê ăn tết hết rùi

Comment

Nguyên văn bởi santak Xem bài viết
          em xem trên web thấy cái này hay lắm có ai làm được thì help nhé

nguyên lí như cái vợt muỗi nhưng có điẹn áp lớn hơn 250 KV
          việt nam ko biết có ai làm thử cái này chưa nhưng có vẻ hay đấy
          Bác định ứng dụng nó vô việc gì đấy hay làm . . . theo ý thích
          Sẵn đây cũng xin khẳng định với bác là cái này nguyên lý tăng áp nó không giống cái vợt muỗi đâu bác ạ.

Comment

Nguyên văn bởi Co_processor Xem bài viết
            Bác định ứng dụng nó vô việc gì đấy hay làm . . . theo ý thích
            Sẵn đây cũng xin khẳng định với bác là cái này nguyên lý tăng áp nó không giống cái vợt muỗi đâu bác ạ.
            người ta cũng làm mà vì cái gì đâu ,cũng do sự tò mò và thích thú mà thôi
            à nó mà ứng dụng vào cái vợt muỗi thì thì tuyệt, dơi còn chết nữa là

bác biết nó có nguyên lí khác cái vợt muỗi thì bác biết nó hoạt động như thế nào,vậy thì chỉ cho em với miễn là nó có thể phóng điện cách 5 cm cũng được .

Comment

Nguyên tắc điện châm:
              Sóng hình sin, tần số ...., cường độ .... : có tác dụng BỔ
              Hình tam giác (dao động nghẹt) , tần số ...., cường độ : có tác dụng TẢ
              Hình chữ nhật, biên độ rất nhỏ, tần số ... : dùng để DÒ HUYỆT và CHẨN BỆNH ở vành loa tai
              Xung nhọn, tần số ... điện áp thường để CHÂM TÊ, điện áp rất cao: dùng để ... "tra tấn"
              Máy điện châm cần nhiều bộ phận điều khiển, ổn định và an toàn rất cao và thận trọng khi dùng với người có bệnh Tim mạch, thần kinh, yếu bóng vía
              Để tránh bệnh thế kỷ do sơ suất, đã có loại máy điện châm không cần dây
              Sắp có loại máy điện châm không dây không kim và xung thay đổi theo thời gian lập trình trước đáp ứng các yêu cầu chữa bệnh và tăng cường sức khỏe

Banozon www.sachben.com

Comment

cái đó anh em nguyên cứu thế nào cho đảm bảo sức khỏe .Máy điện châm chứ có phải máy "chích cá"đâu.Cái này chỉ để nghịch vậy thôi.Chứ để đảm bảo sưc khỏe giá nó hàng 100$ cơ

Comment

Điều khiển đèn bằng cách sờ tay

Sơ đồ nguyên lý:

# Hoạt động :
                  Trong đêm tối , có khi bạn phải mò mẫm để tìm cái công tắc treo trên tường . Nếu tay bạn mò... nhầm phải cái ổ cắm ,rất có thể bạn sẽ sung sướng được ngồi... uống trà với thánh Pero ! mạch điện trên là một giải pháp tối ưu cho việc từ chối sự sung sướng đó ! Trong mạch có hai điện cực M1, M2 cho bạn "sờ " thoải mái . Nếu bạn sờ vào M1 lập tức đèn sẽ sáng lên . Nếu bạn sờ vào M2 thì đèn sẽ tắt đi . -Khi bạn sờ vào M1 thì do ảnh hưởng của nhiểu điện trường công nghiệp trong người bạn làm phân cực thuận cho hai transistor C828 mắc darlington dẫn thông cấp dòng cho rơle , rơ le hút đóng khoá K làm cho R100k được nối xuống bazơ của hai transitor này,mục đích duy trì phân cực cho mạch để giử rơle. -Khi bạn sờ tay vào điện cực M2 thì làm cho C828 tương ứng dẫn thông và làm mất phân cực tại bazơ của hai transitor mắc darlington ---> rơle nhả ra ---> ngắt tiếp điểm K làm mạch trở về trạng thái ban đầu # - Tận dụng một tiếp điểm thứ hai trong rơle để đóng công tắc cho đèn, quạt hay các thiết bị cần điều khiển Linh kiện: tụ nguồn 0,47uF/400V điot cầu 1A Rơle 12V 4 tiếp điểm C828 X 3 ,zene 12V # Cẩn thận với nguồn xoay chiều 220V !

Nguồn:
                  http://minhdt.info/

Em chưa hiểu lắm:
                  1. Cái đèn sẽ mắc vào đâu ạ?
                  2. K nối với tụ 4.7uF có phải là rơ le ko?

Mong các anh chị giải đáp dùm.

Comment

mạch này chạy ok lắm ,mình đã làm một cái , tất cám ơn bạn minhdt,hy vọng bạn sẽ có nhiều cái hay hơn nữa.

Comment

Anh cho em hỏi:
                      -Cái đèn mắc vào đâu hả anh?
                      - K nối với tụ 4.7uF có phải là rơle ko hay là cái gì thế ạ?

Comment

Nguyên văn bởi abcd123 Xem bài viết
                        Anh cho em hỏi:
                        -Cái đèn mắc vào đâu hả anh?
                        - K nối với tụ 4.7uF có phải là rơle ko hay là cái gì thế ạ?
                        Đèn mắc vào tiếp điểm của rơle , vai trò như một công tắc thường thôi . K chính là rơle .

Comment

Cho mình hỏi cái. Tụ 0.47mF mắc ở đầu vào và nối với cầu chỉnh lưu có tác dụng gì vậy???????????

Comment

Cho mình hỏi cái. Tụ 0.47mF mắc ở đầu vào và nối với cầu chỉnh lưu có tác dụng gì vậy???????????
                            Nếu mình bỏ nó đi thì có ảnh hưởng gì không?!
                            Rất mong nhận được thư hồi đáp của các bạn!
                            Thanks!

Comment

Nguyên văn bởi baccuc1 Xem bài viết
                              Nếu mình bỏ nó đi thì có ảnh hưởng gì không?!
                              Rất mong nhận được thư hồi đáp của các bạn!
                              Thanks!
                              Tụ ấy dùng hạn chế dòng . Nếu bỏ nó đi thì điốt zener sẽ cháy ngay và cả rơle cùng với 2 tranistor điều khiển cũng cùng chung số phận , và nếu các linh kiện nói trên bị chập thì cầu nắn cũng cháy luôn cuối cùng thì cầu chì ổ cắm điện sẽ nổ . Vậy nên cẩn thận khi sử dụng mạch điện này .
                              Last edited by trile; 30-01-2008, 17:50.

Comment

Về tác giả

Collapse

voduychau Tìm hiểu thêm về voduychau

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X