Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cuộc thi Sáng tạo TPHCM 22/6/12

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi sang_dientu Xem bài viết
    lớp 10 là thiếu niên
    Mấy cái này nó mung lung lắm . Còn vị thành niên nữa bác giải thích luôn đi.
    Computer Science major - Vietnamese-German University
    Sponsored by

Comment

• Nguyên văn bởi minh_cly Xem bài viết
      Giải thuật là giống nhau cho mọi ngôn ngữ lập trình, ngôn ngữ chỉ là sự biểu đạt, ví dụ như CCS C, nó dịch từ C ra ASM ròy ra binary code. nhìn thì C vs ASM có vẻ khác nhau nhưng thực ra từng cụm mã là giống nhau nên giải thuật là giống nhau. Khi bác đã bik giải thuật, bác có thể dịch ra hàng trăm ngôn ngữ khác.
      Chú nhóc này tự học nên phát ngôn linh tinh quá,nếu không nhờ trình biên dịch hỗ trợ giải thuật ra ngôn ngữ máy thì có mà ăn cám.
      Cùng họ MCU nhưng con này chạy được con kia không chạy được vì khác nhau về cấu trúc do đó giải thuật cũng khác nhau,vì vậy chú em phải học cấu trúc MCU rồi mới viết chương trình

Chú em chưa được là thần sắt đâu,nếu cứ tưởng mình giỏi thì là thần kinh đấy.
      Last edited by êprom; 24-06-2012, 13:31. Lý do: sửa chính tả

Comment

• Nguyên văn bởi êprom Xem bài viết
        Chú em chưa được là thần sắt đâu,nếu cứ tưởng mình giỏi thì là thần kinh đấy.
        Đúng thế. Tớ chờ một câu như vậy đó.
        Thành được "Thần" đâu có dễ...
        Tự nhận là thần thì dễ ẹc. Như tôi nè, thần "đất sét" chính hiệu (= đầu đất ạ)
        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

• Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
          Đúng thế. Tớ chờ một câu như vậy đó.
          Thành được "Thần" đâu có dễ...
          Tự nhận là thần thì dễ ẹc. Như tôi nè, thần "đất sét" chính hiệu (= đầu đất ạ)
          còn em là "thần đất cát" cái đầu rỗng tếch kaekeke
          email:
          chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

• thần "đất sét" chính hiệu (= đầu đất ạ)
            Dân gian người ta quen gọi là Ông... Địa.
            Mãi đi tìm vàng.

Comment

• Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
              Được là ông Địa còn có hương hoa phẩm oản. Đây là đem cái đầu đất đi dũi đất kiếm ăn còn chưa xong nữa là...
              Thần Thổ địa được thờ bên cạnh tổ tiên ông bà đấy bạn sang ạ.
              Thần nào cũng được thờ hết.
              Tớ cũng sẽ được thờ, nhưng phải đến khi nào "ngắm gà khỏa thân"... Hà hà.
              Và đơn giản là tớ zdot, "đầu đất", không biết gì về cổ dề (code) và đi giải thuật. Đừng đem tớ ra mà bàn thêm nữa được không?
              Last edited by HTTTTH; 24-06-2012, 13:06.

Comment

• Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
                => Thần Thổ Địa : đó là thần đấy hihi
                email:
                chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

• Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                  Em không biết "code", chỉ biết "cót két". Không biết "giải thuật", chỉ biết "giải khát". Thấy bác pham U70 và minh_cly lớp 12 thảo luận, mới thấy mình chưa biết gì sất, còn phải học nhiều.
                  Thấy chữ ký của thằng bé học trường Lê Hồng Phong thì tôi và nó là đồng môn,nếu mỗi năm là 1 lớp thì tôi học trên nó 50 lớp,nó phải gọi tôi là sư..sư..sư...(50 cái sư)rồi mới đến chữ huynh.Nghề nghiệp không biết đến đâu nhưng chém nhau thì ác chiến.Tôi lặn đây,HTTTTH có đi với tôi không?

Comment

• Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
                    Thấy chữ ký của thằng bé học trường Lê Hồng Phong thì tôi và nó là đồng môn,nếu mỗi năm là 1 lớp thì tôi học trên nó 50 lớp,nó phải gọi tôi là sư..sư..sư...(50 cái sư)rồi mới đến chữ huynh.Nghề nghiệp không biết đến đâu nhưng chém nhau thì ác chiến.Tôi lặn đây,HTTTTH có đi với tôi không?
                    Hề hề, em thích ở lại chơi vài hôm nữa. Bác đặt sẵn phòng cho em với, em sẽ tới đối ẩm với bác.

Comment

• Nguyên văn bởi aaahhhh Xem bài viết
                      Em tên Nguyễn Dương Kim Hảo, học sinh lớp 5/1 trường tiểu học Chi Lăng, quận Tân Bình, thành phố Hồ Chí Minh
                      Phần mềm và mô hình sử dụng chip 89C51 mà chủ topic nói là do em làm, chỉ một mình em tự nghiên cứu trên mạng và làm suốt một năm qua... Nếu chỉ nhìn vào độ tuổi mà đánh giá khả năng của người khác thì thật thất vọng!

EM TỰ VIẾT HƠN 3000 DÒNG CODE CHO PHẦN MỀM TRÊN MÁY TÍNH BẰNG VB.NET VÀ HƠN 1300 DÒNG CODE ASM TRÊN CHIP, EM TỰ NGHIÊN CỨU CÁC LINH KIỆN ĐIỆN TỬ, TỰ VẼ SƠ ĐỒ NGUYÊN LÝ, RÁP MẠCH... KHÔNG BIẾT VỚI HS LỚP 5 THÌ NHƯ VẬY LÀ CÓ QUÁ SỨC KHÔNG NHƯNG VỚI EM THÌ EM VẪN CÒN LÀM ĐƯỢC NHIỀU HƠN THẾ RẤT NHIỀU, HIỆN TẠI NGOÀI VB.NET VÀ ASM EM CÒN BIẾT CÁC NGÔN NGỮ SAU C, C++, AUTOIT, JAVASCRIP, PHP, HTML, VB6, ASP, PASCAL.
                      Nếu ai ở tp HCM thì có thể gặp trực tiếp em để kiểm tra khả năng tại số 1, phòng 106, chung cư Nghĩa Phát, phường 6 quận Tân Bình. Em thường mua linh kiện điện tử tại Trang chủ
                      Em đã từng theo học tại đại học FPT, (ảnh thứ 16) FPT-APTECH WEBSITE | FPT APTECH đào tạo lập trình viên quốc tế | nhân lực CNTT chất lượng cao

Hy vọng với những thông tin trên các anh/chị sẽ không đánh giá CHỦ QUAN nữa khi chưa nắm rõ thông tin... EM KHÔNG MUỐN CÔNG SỨC CỐ GẮNG CỦA MÌNH BẤY LÂU NAY BỊ LẤY LÀM TRÒ CƯỜI... VÌ SỰ CHỦ QUAN ĐÓ.

email: nguyenduongkimhao@gmail.com
                      Mình thấy em này là người đam mê tin học. Và thêm vào đó là thấy sự thú vị của MCU nên thử làm 1 số ứng dụng. Nhưng theo mình ko có chuyện em "Tự" bắt đầu. ít nhất có sự định hướng hoặc giúp đỡ của người thân.hihi. Dù sao cũng rất đáng biểu dương và khen ngợi tinh thần ham mê khoa học + sự thông minh của em
                      Last edited by robotden; 24-06-2012, 13:25.
                      All in one. Sài Gòn + Đồng Nai.

Comment

Em thấy điện tử nó nó hơii bị giống tin học, đâu cần phải "nguyên lý sâu xa gì", chỉ cần vài con MCU vs vài con trans là đc (còn lại là code hết).
                        Nhưng mà lớp 1 mà đã đọc đc sách lớp 9 thì quá cao thủ, e khi vào lớp 1 còn chưa bik chử nữa mà
                        minh_cly hình như đang học THPT LHP. Em nói vậy chứng tỏ e chưa hiểu tí nào về điện tử đâu. Cũng dễ hiểu vì có lẽ e chưa nghiên cứu nhiều. Nhiều người lầm tưởng rằng làm MCU đã đủ để gọi là làm điện tử. MCU ở nhiều nước chỉ dạy cho IT thui, MCU dùng trong tất cả các ngành: điện tử, tin học, cơ khí, cơ điện tử, xây dựng công trình, vậy lý, hóa học....
                        Đó chỉ là 1 công cụ để xử lý, trong Điện tử thì dùng nó nhiều hơn các ngành khác.
                        All in one. Sài Gòn + Đồng Nai.

Comment

• Nguyên văn bởi sang_dientu Xem bài viết
                          còn em là "thần đất cát" cái đầu rỗng tếch kaekeke
                          cần gì phải nhận là thần đất cát. chả lẽ học tới giờ này mà trong đầu không có gì sao? thôi cứ là người bình thường đi khỏi nhận là thần đất cát hay thần gì gì đó. chỉ có điều là mình không thông minh hơn người ta thì cứ thật thà nhận là mình không thông minh bằng họ, chứ không cần hạ thấp mình quá đến đến nỗi tự nhận mình có cái đầu rỗng tếch không biết gì hết, uổng công ba mẹ cho mình đi học lắm.

Comment

• Em nghĩ học sinh (trung học) thì là thiếu niên!
                            Sinh viên (đại học, cao đẳng) thì là thanh niên!

Em là thiếu niên!
                            Em cũng học LHP, kì này em cũng mang sản phẩm đi thi, đó là 1 cái máy gọt cnc.

Cái này do em tự suy nghĩ, tham khảo mấy cái có sẵn và hỏi mấy người chuyên làm... cộng với kiến thức bản thân suốt mười mấy năm đi học của em... mà làm ra bằng chính tay em và sức lực của em cùng với của máy...
                            Em đi tư thục mầm non từ năm 2 tuổi nên tính ra là đã mười mấy năm đèn sách, dùi mài kinh sử... kì này quyết vác chõng đi thi, vinh quy bái tổ, nếu không thì không chịu ra về!

Các anh có thấy em tự tin hơn hẳn Ngọc Chin không?

Em không post thông số X=V1, Y=V2, Z=V3... vì còn giữ bí mật để thi!

Bác VVP lúc trước họ Pê-trút-sơ-kí chớ đâu có LHP!

Trong sân trường bây giờ chỉ còn mỗi cái tượng là có tên Pê-trút-sơ-kí thôi!
                            Last edited by vinacnc; 24-06-2012, 14:58.
                            Gia công kim loại, phi kim...
                            Tiện, Phay, cắt, khắc... CNC
                            Chế tạo máy, thiết bị, máy CNC... theo yêu cầu.
                            DTDD:01228087498 - email:

Comment

• Nguyên văn bởi vinacnc Xem bài viết
                              Em nghĩ học sinh (trung học) thì là thiếu niên!
                              Sinh viên (đại học, cao đẳng) thì là thanh niên!

Em là thiếu niên!
                              Em cũng học LHP, kì này em cũng mang sản phẩm đi thi, đó là 1 cái máy gọt cnc.

Cái này do em tự suy nghĩ, tham khảo mấy cái có sẵn và hỏi mấy người chuyên làm... cộng với kiến thức bản thân suốt mười mấy năm đi học của em... mà làm ra bằng chính tay em và sức lực của em cùng với của máy...
                              Em đi tư thục mầm non từ năm 2 tuổi nên tính ra là đã mười mấy năm đèn sách, dùi mài kinh sử... kì này quyết vác chõng đi thi, vinh quy bái tổ, nếu không thì không chịu ra về!

Các anh có thấy em tự tin hơn hẳn Ngọc Chin không?

Em không post thông số X=V1, Y=V2, Z=V3... vì còn giữ bí mật để thi!

Bác VVP lúc trước họ Pê-trút-sơ-kí chớ đâu có LHP!

Trong sân trường bây giờ chỉ còn mỗi cái tượng là có tên Pê-trút-sơ-kí thôi!
                              E thấy cái anh này trên diễn đàn thegioicnc, nhìn a hok giống thiếu niên lắm.
                              Last edited by minh_cly; 24-06-2012, 21:19.
                              Computer Science major - Vietnamese-German University
                              Sponsored by

Comment

Chà, e vừa mới đi coi cuộc thi này xong, sau đây là một số hình ảnh về lĩnh vực điện tử để mấy bác xem thử.
                                Sản phẩm đầu tiên là của một e lớp 5, e ấy đã bik mua KIT, dùng MCU, giao típ máy tính bằng cổng COM, điều khiển từ xa = module. Nghe lời em này nói, chi phí đầu tiên chừng 1 triệu, e ấy tự ra ngoài chợ Nhật Tảo sắm đồ đấy ạh (có ai thấy e nhỏ này hem ). Công nghệ e này trình độ cao siu thật (so vs bạn đồng trang lứa).
                                IMG168 | Flickr - Photo Sharing!
                                Và đây là "hướng dẫn sử dụng" của e ấy
                                IMG169 | Flickr - Photo Sharing!
                                Còn sau đây là 1 số hình ảnh khác:
                                IMG171 | Flickr - Photo Sharing!
                                IMG172 | Flickr - Photo Sharing!
                                IMG173 | Flickr - Photo Sharing!
                                IMG174 | Flickr - Photo Sharing!
                                IMG175 | Flickr - Photo Sharing!
                                Bạn nói sao chứ !
                                Học đại học ra trường chưa làm được cái gì, chứ một nhóc lớp 5 thì làm được gì !
                                Một việc đơn giản chỉ là hàn mạch hay xác định chân linh kiện đã khó, huống chi đến việc lập trình và hoàn thiện sản phẩm vừa cả phần cứng lẫn phần mềm.
                                Đây chẳng qua chạy theo bệnh thành tích mà thôi, toàn người lớn đi thi cả !
                                Hình như em HS học đại học FPT, Trong diễn đàn cũng có bài nói về robocon năm nay vắng những trường công lập và những trường dân lập đang chiếm ưu thế về công nghệ bởi họ có nhiều tiền mua những thứ làm sẵn của nước ngoài, thuê chuyên gia nước ngoài tư vấn...
                                Hồi trước mình có đọc bài báo nói FPT đang nghiên cứu làm vệ tinh nhỏ, mãi đến bay giờ chẳng thấy phóng vào quỹ đạo cả.
                                Nếu học sinh lớp 5 làm được như thế thì chắc Việt Nam ta đã có một nền công nghiệp điện tử phát triển nhất nhì trong khu vực rồi !
                                Last edited by duyhiep; 24-06-2012, 23:49.
                                Email:

Comment

Về tác giả

Collapse

minh_cly Tìm hiểu thêm về minh_cly

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X