Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách để không bị mất bản quyến

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• boynghean
    replied
    t thì chưa đi làm ngư mấy bạn nên t cũng chưa có nến trải như các bạn,gờ gần hết khóa học của t rồi sắp thi tốt nghiệp cũng khác bận bịu chuẩn bị đi thức tập nữa, nhưng trước giờ t làm mạch cũng chyir có cái đầu tiên là t bị ăn cắp, cũng không to tất gì mấy cái vạt vặt thui, giờ t cũng nhận ra 1 điều mà t đa từng làm là khi vẽ mạch đổi tên tất cả linh kiên, nếu nó là ic hoặc tranzitor các điện trở dùng 1 giá dtrrj các tụ điện cũng vâyj và kkhi ra mạch in cố gắng vẽ thiếu đi vài sợi dây quân trọng, hoặc rong sơ đồ nguyên lí mình làm thiếu di vài cái đường mạch ròi cố gắng thêm vào vài con mà khi đưa ra ngoài nó sẽ làm mạchn ko hoạt động được,vf bạn thiết kế nên bạ sẽ bỏ đi những đương nối đó, và xóa luôn số ic đó là những cách mà mình đã làm,
    bạn tham hảo xem thử rồi có thể ứng dụng vào

Leave a comment:

• Quocthaibmt
    replied
    Nguyên văn bởi canh48ckcd Xem bài viết
    Nhưng 2 thằng ở cùng với nhau, học cùng lớp DH, cùng quê, làm cùng công ty, theo bác làm thế nào cho bõ ghét đây
    Lật ngửa bài ra mà đánh! việc quái gì mà phải ngại , nói thẳng vào mặt nó "ông là thằng tồi, không làm được nhưng hớt tay trên của người khác" không làm hung làm dữ gì cả , chỉ nói chừng đó là được rồi , và tất cả những gì thuộc bí mật thì nên cẩn thận, Tôi thì cũng may mắn chưa bị mất bí mật bao giờ , nên không biết "đau" cỡ nào .

Leave a comment:

• voiconvuive
    replied
    còn nhiều cơ hội, đâu phải đã hết, tiếc chắc chắn là có rồi ..nhưng k nên ở trong trạng thái ấy qá lâu..vì cuộc đời này còn nhiều việc ta phải làm và cố gắng. Chúc bác sớm tìm đc cơ hội mới!

Leave a comment:

• canh48ckcd
    replied
    Tôi đang tiếc đứt ruột vì cho thằng hâm đó copy đây nè, tưởng nó đi pv ok nhưng về nhà nhận dc câu trả lời là "mày đi pv thì hợp hơn và chắc đậu". Đen như mực(nó rớt)
    Last edited by canh48ckcd; 04-04-2013, 16:17.

Leave a comment:

• voiconvuive
    replied
    Nhưng 2 thằng ở cùng với nhau, học cùng lớp DH, cùng quê, làm cùng công ty, theo bác làm thế nào cho bõ ghét đây
    cho nó vài qả đấm cho bõ ghét =)) em nói cho vui còn bác làm hay ko lại tùy vào tình cảm giữa 2 người ak
    nó dám chơi đểu mình thì nó k xem bác là gì đâu..chẳng thể làm bạn đc đâu...bác dè chừng hắn ta là vừa rồi đấy ạ..

mà vẫn phải chỉ cho nó thấy nó đã làm gì , chắc chắn sẽ chột dạ và day dứt..
    mà day dứt là 1 trạng thái khiến con ng ta đau khổ lắm.....

Leave a comment:

• canh48ckcd
    replied

Leave a comment:

• voiconvuive
    replied
    cái lỗi của chủ thớt là tốt bụng quá, nên bị chơi đểu..lần sau bác cẩn thận hơn..có ý tưởng hay thì giữ mình mình thôi, cứ nói là 1 team chứ nhưng mà trên đời này chẳng tin đc ai cả đâu...đồng tiền khiến bản chất con ng bị biến chất hết...tự mình chừa lại cho mình 1 con đường đề phòng trường hợp xấu nhất xảy ra ak...

mà bác nên chửi thẳng mặt thằng bạn đó của bác đi! cho nó phải chột dạ ^^!

Leave a comment:

• canh48ckcd
    replied
    Nguyên văn bởi fantasy Xem bài viết
    cách của tôi thì đơn giản thôi ,nhưng cũng han chế sao chép hiêu quả

lock code chip, bẻ cụt hết mấy chân nạp chương trình ,chay đường mach loăng ngoằng .... lâu lâu thiết kế mấy con linh kiên thừa .hehe
    cách này chưa chắc đã hay nhé. Có những mạch đang nhẽ mình dùng 5 con lk nhưng vì muốn loàng ngoàng thì mình vẽ thêm 5 con nữa tổng cộng là 10 con. Nó sẽ ok nếu trong ct chỉ có 1 mình mình thiết kế, nhưng nếu có 1 thằng khác dù nó kém hơn mình nó cũng bảo mình là thằng dở hơi và có khi mạch nó thiết kế ra lại dc chọn.

Em là em đang tìm 1 cách thạt riêng để cho nếu ko pai là cao thủ thì không thể copy dc, mà là cao thủ thì cũng chả thrmf đi copy mấy cái mạch dở hơi của em.

Leave a comment:

• fantasy
    replied
    Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
    Sao i bản chính thì bác tính sao ?
    Còn code thì nó code lại bình thường
    đã đạt tới trình đó thì đi copy làm gì nửa ban

Leave a comment:

• duong_act
    replied
    Nguyên văn bởi fantasy Xem bài viết
    cách của tôi thì đơn giản thôi ,nhưng cũng han chế sao chép hiêu quả

lock code chip, bẻ cụt hết mấy chân nạp chương trình ,chay đường mach loăng ngoằng .... lâu lâu thiết kế mấy con linh kiên thừa .hehe
    Sao i bản chính thì bác tính sao ?
    Còn code thì nó code lại bình thường

Leave a comment:

• vuthehiep
    replied
    không hiểu sao dạo này em hay bị những hiện tượng như thế này thế không biết.
    2 thằng cùng làm cùng 1 công ty, cũng đang có chí hướng chuyển công ty khác. Mình ngồi sưu tầm mãi mới viết 1 cái vừa ý, còn thằng bạn cầm cái usb sang copy 1 cái là xong, thay mỗi tến vào.
    2 thằng cùng nộp CV vào 1 công ty, mình lại còn nộp trc nó cơ, nhưng nó được gọi đi pv còn mình ngậm ngùi không biết trách ai đây.
    Hay là 2 thằng cùng làm 1 nhóm, ý tưởng của mình, chi tiết cũng alf của mình, ra hỏi nó ý kiến "tao nêu ý tưởng thực hiện ntn dc không". Nó kêu từ từ đã sếp dạo này không vui, nghe bạn không đi báo cáo, nhưng hôm sau nó lại lên báo cáo.nó dc sếp đánh giá là năng động và sáng tạo nữa chứ.

Ôi cái cuộc đời này!!!!!!!!!!!!
    Nếu bạn như vậy thì thiếu cách trị nó nó bất nhân thì mình bất nghĩa,có bạn mà như vậy thà không có còn hơn. Nó làm như thế là dành bát cơm của minh rồi

Leave a comment:

• anhchienk433
    replied
    1% may mắn trong cuộc đời rất quan trọng đấy bác à
    Xin chia buồn cùng anh! Mình còn công tác dài mà anh! Còn nhiều thứ để khẳng định anh à! mí lại code là anh viết thì lo gì nữa!

Leave a comment:

• fantasy
    replied
    không hiểu sao dạo này em hay bị những hiện tượng như thế này thế không biết.
    2 thằng cùng làm cùng 1 công ty, cũng đang có chí hướng chuyển công ty khác. Mình ngồi sưu tầm mãi mới viết 1 cái vừa ý, còn thằng bạn cầm cái usb sang copy 1 cái là xong, thay mỗi tến vào.
    2 thằng cùng nộp CV vào 1 công ty, mình lại còn nộp trc nó cơ, nhưng nó được gọi đi pv còn mình ngậm ngùi không biết trách ai đây.
    Hay là 2 thằng cùng làm 1 nhóm, ý tưởng của mình, chi tiết cũng alf của mình, ra hỏi nó ý kiến "tao nêu ý tưởng thực hiện ntn dc không". Nó kêu từ từ đã sếp dạo này không vui, nghe bạn không đi báo cáo, nhưng hôm sau nó lại lên báo cáo.nó dc sếp đánh giá là năng động và sáng tạo nữa chứ.

Ôi cái cuộc đời này!!!!!!!!!!!!
    lỗi là do ban nhu nhươc quá đó thôi . Còn ông ban của ban ăn cắp trắng trợn .Mà bạn ngai gì mà ko nói thẳng vào mặt hắn

Leave a comment:

• canh48ckcd
    replied
    1% may mắn trong cuộc đời rất quan trọng đấy bác à

Leave a comment:

• maitamhoa
    replied
    - Kẻ sao chép sao lên người được mà bạn phải bận tâm. Kỹ năng quan trọng hơn cái bạn biết.

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

canh48ckcd Tìm hiểu thêm về canh48ckcd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X