Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách để không bị mất bản quyến

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• canh48ckcd
    replied
    ok xa kê! Chỗ em ở gần chùa Dận.Nhưng người ta chỉ thích đi chùa vào cuối tháng thôi, hnay mới đầu tháng đen lắm. Bác QD biết nhiều chỗ nhỉ, chưa gặp bác QD lần nào nhưng nghe điện thoại vài lần thấy điệu bộ của bác chắc cũng thuộc hạng dê cụ.

Leave a comment:

• canh48ckcd
    replied
    hehe.Có thể lắm. Tuần nào chả đi uống bia ít nhất 1 buổi, tuần nào cũng chơi bài ít nhất 1 buổi. Kiểu này phải tăng gấp đôi lên mới dc

Leave a comment:

• HTTTTH
    replied
    Câu của ông QD gọi là chính chủ luôn...
    Ghẹ của đại gia thì không ai dám chọc mù đâu ạ.

Leave a comment:

• queduong
    replied
    Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
    Muốn cua, ghẹ không bị gầy, gần đến rằm, người ta chọc mù những con đủ cân đủ lạng.
    Nếu không thì chúng sẽ "óp", bán không được.
    Đây cũng là "bản quyền" đấy ạ.
    ồ , hóa ra cũng là bản quyền à , chưa nghe cái này ! ... trước thì có câu : Mèo mù vớ cá rán ... giờ có câu " ghẹ mù vớ đại gia " ( Bản quyền - mình vừa sáng tác đó )

Leave a comment:

• HTTTTH
    replied
    Muốn cua, ghẹ không bị gầy, gần đến rằm, người ta chọc mù những con đủ cân đủ lạng.
    Nếu không thì chúng sẽ "óp", bán không được.
    Đây cũng là "bản quyền" đấy ạ.

Leave a comment:

• queduong
    replied
    Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
    Về Cửa Lò ấy, nhiều cua ghẹ, lại cả mực bao tử nữa. Khi về mua vài cái máy bãi vẫn còn hòa vốn đi chơi. Cua ghẹ biết nói cũng nhiều lắm.
    ghẹ ở Cửa Lò , Sầm Sơn không ngon đâu . Ở VN ghẹ ngon nhất phải ở Quảng Trị cơ

Leave a comment:

• Lam-dt
    replied
    Về Cửa Lò ấy, nhiều cua ghẹ, lại cả mực bao tử nữa. Khi về mua vài cái máy bãi vẫn còn hòa vốn đi chơi. Cua ghẹ biết nói cũng nhiều lắm.

Leave a comment:

• oanhchien
    replied
    Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
    không thích đi biển thì sang Chùa Dận cũng được
    trời bác cũng hay lang thang ghê nhỉ

Leave a comment:

• queduong
    replied
    không thích đi biển thì sang Chùa Dận cũng được

Leave a comment:

• oanhchien
    replied
    Quất Lâm ở Nam Định ý
    ùi ùi giống Đồ Sơn đó bác nhỉ.

Leave a comment:

• queduong
    replied
    Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
    Hay đó bác em bỏ cho bác 1 fiếu...Đồ Sơn nhé ! ok...Mà cho em hỏi Quất Lâm là thế nào đó bác ..hjhj
    Quất Lâm ở Nam Định ý

Leave a comment:

• oanhchien
    replied
    chắc chú làm nhiều, lúc nào cũng chăm chăm vào Tiền Tiền Tiền nên oải đó mà , chịu khó bớt chút thời gian đi giao lưu , uống bia , mát xa , đi Đồ Sơn , Quất Lâm ( đi đâu thì đi ) ... là tinh thần nó phấn chấn lên ngay thôi.
    Hay đó bác em bỏ cho bác 1 fiếu...Đồ Sơn nhé ! ok...Mà cho em hỏi Quất Lâm là thế nào đó bác ..hjhj

Leave a comment:

• queduong
    replied
    Nguyên văn bởi canh48ckcd Xem bài viết
    cảm ơn những lời chia sẻ của các bác
    Em nói chuyện này hơi ngoài luồng tý, nhưng em ngĩ chắc là không sao vì đây là luồng tâm sự của người kỹ thuật mà.
    Nếu có ai hỏi trang web mà bạn hay vào nhất thì em sẽ trả lời google,gmail sau đó là DTVN.Không hẳn em vào đây chỉ học hỏi mà có khi chỉ vào đọc những bài viết của các bác, rồi đọc những bài chém gió, hài hước của các bác.
    Dạo này tinh thần làm việc em xuống quá, không cảm hứng, động vào việc j cũng ngại "tr đây em cũng là 1 ng rất yêu nghề", không biết các bác có khi nào gặp phải tình cảnh như vậy không.
    Có lẽ trong em luôn có sự đấu tranh giữa yêu nghề và làm kinh tế, em rất thích nghiên cứu, nhưng hoàn cảnh lại không cho em dc toàn tâm toàn lực nghiên cứu, lại phải lo kiêm tiền chăm lo cho gia đình, lại bị bó buộc trong doanh nghiệp, họ giao việc j mình phải làm việc đó, có những việc không thích nhưng vẫn phải làm.
    Em chém tâm sự tý thôi các bác ném đá em ít thôi nhé, làm ng đàn ông cũng khổ, chả biết tâm sự cuộc đời v ai, lên form room chém vậy, chả ai biết mình là ai.hehe. Các bác cho em cố vấn để lấy lại tinh thần làm việc cái.
    chắc chú làm nhiều, lúc nào cũng chăm chăm vào Tiền Tiền Tiền nên oải đó mà , chịu khó bớt chút thời gian đi giao lưu , uống bia , mát xa , đi Đồ Sơn , Quất Lâm ( đi đâu thì đi ) ... là tinh thần nó phấn chấn lên ngay thôi.

Leave a comment:

• HTTTTH
    replied
    Sản phẩm của các hãng danh tiếng có bị ăn cắp bản quyền không?
    Có, trắng trợn nữa là đằng khác. Ví dụ như điện thoại di động.
    Ăn cắp cả mẫu mã, thiết kế, cho đến bẻ khóa...
    Sản phẩm mới chưa xuất xưởng, sản phẩm fake đã bày trên kệ.
    Nhưng họ không "chết", vì sản phẩm của họ có chất lượng và có uy tín.
    Cứ 10 sản phẩm chính hãng được bán ra thì chưa chắc đã có 1 sản phẩm nhái đến tay người dùng.

Leave a comment:

• canh48ckcd
    replied
    cảm ơn những lời chia sẻ của các bác
    Em nói chuyện này hơi ngoài luồng tý, nhưng em ngĩ chắc là không sao vì đây là luồng tâm sự của người kỹ thuật mà.
    Nếu có ai hỏi trang web mà bạn hay vào nhất thì em sẽ trả lời google,gmail sau đó là DTVN.Không hẳn em vào đây chỉ học hỏi mà có khi chỉ vào đọc những bài viết của các bác, rồi đọc những bài chém gió, hài hước của các bác.
    Dạo này tinh thần làm việc em xuống quá, không cảm hứng, động vào việc j cũng ngại "tr đây em cũng là 1 ng rất yêu nghề", không biết các bác có khi nào gặp phải tình cảnh như vậy không.
    Có lẽ trong em luôn có sự đấu tranh giữa yêu nghề và làm kinh tế, em rất thích nghiên cứu, nhưng hoàn cảnh lại không cho em dc toàn tâm toàn lực nghiên cứu, lại phải lo kiêm tiền chăm lo cho gia đình, lại bị bó buộc trong doanh nghiệp, họ giao việc j mình phải làm việc đó, có những việc không thích nhưng vẫn phải làm.
    Em chém tâm sự tý thôi các bác ném đá em ít thôi nhé, làm ng đàn ông cũng khổ, chả biết tâm sự cuộc đời v ai, lên form room chém vậy, chả ai biết mình là ai.hehe. Các bác cho em cố vấn để lấy lại tinh thần làm việc cái.

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

canh48ckcd Tìm hiểu thêm về canh48ckcd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X