Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách để không bị mất bản quyến

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Đau nhất là công việc mình được giao làm. Đùng một cái mình làm cho nó tự động hóa (bằng tiến túi nha). Ôi cuộc đời vẫn đẹp sao, sáng đến nghía nó một chút, chiều lấy báo cáo nộp rồi về, nhàn nhả biết bao! Đùng một cái mình dư ra, vì đã có người lấy báo cáo. Rồi đùng một cái có người khác thay mình vào chổ đó. Đùng một cái mình được cho tìm việc khác, sem sém thất nghiệp. Đùng một cái cho trở lại vị trí cũ. Trở lại không ta? Thật khủng khiếp, dây nhợ tùm lum, nút bầm thêm tòn ten, board mạch hàn tèm lem, chì hàn thu hồi lại từ mối hàn cũng cả kí lô thật là lợi khũng khiếp. . . Chú cải tiến như trước là rất tốt, nhưng nhớ vẽ "sê ma" rồi ghi chú tất cả để cho ai cũng biết nha, chỉ có lấy báo cáo không được mà NÓ làm tùm lum cả tuần rồi. . . Trời NÓ làm tùm lum không được rồi mới giao cho mình. Đúng là NÓ sướng thật! Vậy cho nó về nguyên gốc, để ai cũng biết là được rồi, khỏi "sê ma" "sê quỹ" gì hết. Làm sao mình được như NÓ mới đúng là sướng. Phải không các bác?

Chúc vui.

Comment

không hiểu sao dạo này em hay bị những hiện tượng như thế này thế không biết.
      2 thằng cùng làm cùng 1 công ty, cũng đang có chí hướng chuyển công ty khác. Mình ngồi sưu tầm mãi mới viết 1 cái vừa ý, còn thằng bạn cầm cái usb sang copy 1 cái là xong, thay mỗi tến vào.
      2 thằng cùng nộp CV vào 1 công ty, mình lại còn nộp trc nó cơ, nhưng nó được gọi đi pv còn mình ngậm ngùi không biết trách ai đây.
      Hay là 2 thằng cùng làm 1 nhóm, ý tưởng của mình, chi tiết cũng alf của mình, ra hỏi nó ý kiến "tao nêu ý tưởng thực hiện ntn dc không". Nó kêu từ từ đã sếp dạo này không vui, nghe bạn không đi báo cáo, nhưng hôm sau nó lại lên báo cáo.nó dc sếp đánh giá là năng động và sáng tạo nữa chứ.

Ôi cái cuộc đời này!!!!!!!!!!!!
      tom and jery !!!!!!!

Comment

- Kẻ sao chép sao lên người được mà bạn phải bận tâm. Kỹ năng quan trọng hơn cái bạn biết.

Comment

1% may mắn trong cuộc đời rất quan trọng đấy bác à
          tom and jery !!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi canh48ckcd Xem bài viết
            2 thằng cùng làm cùng 1 công ty, cũng đang có chí hướng chuyển công ty khác. Mình ngồi sưu tầm mãi mới viết 1 cái vừa ý, còn thằng bạn cầm cái usb sang copy 1 cái là xong, thay mỗi tến vào.
            2 thằng cùng nộp CV vào 1 công ty, mình lại còn nộp trc nó cơ, nhưng nó được gọi đi pv còn mình ngậm ngùi không biết trách ai đây.
            Hay là 2 thằng cùng làm 1 nhóm, ý tưởng của mình, chi tiết cũng alf của mình, ra hỏi nó ý kiến "tao nêu ý tưởng thực hiện ntn dc không". Nó kêu từ từ đã sếp dạo này không vui, nghe bạn không đi báo cáo, nhưng hôm sau nó lại lên báo cáo.nó dc sếp đánh giá là năng động và sáng tạo nữa chứ.

lỗi là do ban nhu nhươc quá đó thôi . Còn ông ban của ban ăn cắp trắng trợn .Mà bạn ngai gì mà ko nói thẳng vào mặt hắn
            không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

1% may mắn trong cuộc đời rất quan trọng đấy bác à
              Xin chia buồn cùng anh! Mình còn công tác dài mà anh! Còn nhiều thứ để khẳng định anh à! mí lại code là anh viết thì lo gì nữa!

Comment

Nếu bạn như vậy thì thiếu cách trị nó nó bất nhân thì mình bất nghĩa,có bạn mà như vậy thà không có còn hơn. Nó làm như thế là dành bát cơm của minh rồi
                Email:
                phương trâm sống "như thế vẫn là chưa đủ"

Comment

Nguyên văn bởi fantasy Xem bài viết
                  cách của tôi thì đơn giản thôi ,nhưng cũng han chế sao chép hiêu quả

lock code chip, bẻ cụt hết mấy chân nạp chương trình ,chay đường mach loăng ngoằng .... lâu lâu thiết kế mấy con linh kiên thừa .hehe
                  Sao i bản chính thì bác tính sao ?
                  Còn code thì nó code lại bình thường

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                    Sao i bản chính thì bác tính sao ?
                    Còn code thì nó code lại bình thường
                    đã đạt tới trình đó thì đi copy làm gì nửa ban
                    không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

Nguyên văn bởi fantasy Xem bài viết
                      cách của tôi thì đơn giản thôi ,nhưng cũng han chế sao chép hiêu quả

lock code chip, bẻ cụt hết mấy chân nạp chương trình ,chay đường mach loăng ngoằng .... lâu lâu thiết kế mấy con linh kiên thừa .hehe
                      cách này chưa chắc đã hay nhé. Có những mạch đang nhẽ mình dùng 5 con lk nhưng vì muốn loàng ngoàng thì mình vẽ thêm 5 con nữa tổng cộng là 10 con. Nó sẽ ok nếu trong ct chỉ có 1 mình mình thiết kế, nhưng nếu có 1 thằng khác dù nó kém hơn mình nó cũng bảo mình là thằng dở hơi và có khi mạch nó thiết kế ra lại dc chọn.

Em là em đang tìm 1 cách thạt riêng để cho nếu ko pai là cao thủ thì không thể copy dc, mà là cao thủ thì cũng chả thrmf đi copy mấy cái mạch dở hơi của em.
                      tom and jery !!!!!!!

Comment

cái lỗi của chủ thớt là tốt bụng quá, nên bị chơi đểu..lần sau bác cẩn thận hơn..có ý tưởng hay thì giữ mình mình thôi, cứ nói là 1 team chứ nhưng mà trên đời này chẳng tin đc ai cả đâu...đồng tiền khiến bản chất con ng bị biến chất hết...tự mình chừa lại cho mình 1 con đường đề phòng trường hợp xấu nhất xảy ra ak...

mà bác nên chửi thẳng mặt thằng bạn đó của bác đi! cho nó phải chột dạ ^^!

Comment

Nhưng 2 thằng ở cùng với nhau, học cùng lớp DH, cùng quê, làm cùng công ty, theo bác làm thế nào cho bõ ghét đây
                          tom and jery !!!!!!!

Comment

Nhưng 2 thằng ở cùng với nhau, học cùng lớp DH, cùng quê, làm cùng công ty, theo bác làm thế nào cho bõ ghét đây
                            cho nó vài qả đấm cho bõ ghét =)) em nói cho vui còn bác làm hay ko lại tùy vào tình cảm giữa 2 người ak
                            nó dám chơi đểu mình thì nó k xem bác là gì đâu..chẳng thể làm bạn đc đâu...bác dè chừng hắn ta là vừa rồi đấy ạ..

mà vẫn phải chỉ cho nó thấy nó đã làm gì , chắc chắn sẽ chột dạ và day dứt..
                            mà day dứt là 1 trạng thái khiến con ng ta đau khổ lắm.....

Comment

Tôi đang tiếc đứt ruột vì cho thằng hâm đó copy đây nè, tưởng nó đi pv ok nhưng về nhà nhận dc câu trả lời là "mày đi pv thì hợp hơn và chắc đậu". Đen như mực(nó rớt)
                              Last edited by canh48ckcd; 04-04-2013, 16:17.
                              tom and jery !!!!!!!

Comment

còn nhiều cơ hội, đâu phải đã hết, tiếc chắc chắn là có rồi ..nhưng k nên ở trong trạng thái ấy qá lâu..vì cuộc đời này còn nhiều việc ta phải làm và cố gắng. Chúc bác sớm tìm đc cơ hội mới!

Comment

Về tác giả

Collapse

canh48ckcd Tìm hiểu thêm về canh48ckcd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X