Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đi làm thuê ? Ta đang lãng phí cuộc đời mình vì kẻ khác

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• trên đường vào Nam mình gặp một bác từ hà nội vào sài gòn cổ vũ cho con trai bác ấy thi vietnamgottimelend gì đó bác ấy bảo rằng muốn tìm được việc dễ dàng thì phải có một trong hai khả năng
    1 là phải quen biết(con ông cháu cha);
    2 la phải giỏi thật sự.
    cả hai khả năng đó mình đều không có [MENTION=153770]@@@@@[/MENTION]@!

Comment

• - nếu bạn lười biếng và mất niềm tin thì sẽ chẳng có gì
      - mất tiền là mất ít, mất bạn là mất nhiều, mất niềm tin là mất tất cả...

Comment

• - nhưng mà thôi, nếu bạn đã vậy thì nhẫn lại chờ cơ hội (cơ may) cũng là 1 cách, nhưng mà chỉ sợ lúc ấy ko có đủ bản lĩnh (niềm tin) để mà nắm lấy thì...

Comment

• Nguyên văn bởi dtcn_112 Xem bài viết
          trên đường vào Nam mình gặp một bác từ hà nội vào sài gòn cổ vũ cho con trai bác ấy thi vietnamgottimelend gì đó bác ấy bảo rằng muốn tìm được việc dễ dàng thì phải có một trong hai khả năng
          1 là phải quen biết(con ông cháu cha);
          2 la phải giỏi thật sự.
          cả hai khả năng đó mình đều không có [MENTION=153770]@@@@@[/MENTION]@!
          giỏi thật sự hoăc ,rất giỏi thì chỉ có làm việc ở nước ngoài hoăc cty nước ngoài .trong nước thì vẩn cà tàng thôi

1 ví dụ điển hình , mấy ae đoạt giải nhất cuộc thi Đường lên đỉnh Olympya hiên tại toàn làm việc nước ngoài .ko phải vì ko muốn cống hiến cho tổ quốc mà vì nhiều vấn đề tế nhị khi làm viêc tai nước nhà .Chảy máu chất xám 1 cách đáng sợ
          không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

• Làm thuê...lãng phí đời....?Tôi thì đang thất nghiệp,giờ chỉ mong có ai thuê để kiếm cơm ngày ba bữa là được rồi.Không ai thuê chết đói còn phí đời hơn.

Comment

• Giả sử ta thuê người làm việc cho ta,đương nhiên phải có lợi ta mới thuê.Đúng không?
              Giả sử ta đi làm thuê cho kẻ khác,tất nhiên có lợi ta mới làm?Hẳn rồi!
              Kết luận:Tự mình làm cho mình là vẹn cả đôi đằng.

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau88 Xem bài viết
                sao lại đi phụ hồ rồi ?
                em nói vậy bao giờ

Comment

• Nguyên văn bởi toi ngu kinh Xem bài viết
                  em nói vậy bao giờ
                  ax bạn ko đọc đầu đọc đuôi rui [MENTION=153770]@@@@@[/MENTION] [MENTION=153770]@@@@@[/MENTION]@@@@@@
                  [MENTION=153770]@@@@@[/MENTION] [MENTION=153770]@@@@@[/MENTION] [MENTION=153770]@@@@@[/MENTION] [MENTION=153770]@@@@@[/MENTION] [MENTION=153770]@@@@@[/MENTION]@

Comment

• Nguyên văn bởi dtcn_112 Xem bài viết
                    ax bạn ko đọc đầu đọc đuôi rui [MENTION=153770]@@@@@[/MENTION] [MENTION=153770]@@@@@[/MENTION]@@@@@@
                    [MENTION=153770]@@@@@[/MENTION] [MENTION=153770]@@@@@[/MENTION] [MENTION=153770]@@@@@[/MENTION] [MENTION=153770]@@@@@[/MENTION] [MENTION=153770]@@@@@[/MENTION]@
                    chính xác là bác không đọc kĩ thì có. mà bác làm đâu rồi, bác bảo bác nhất trường mà vẫn phải đi phụ hồ thì những thằng trường bác chắc đi bốc gạch hết à?

Comment

• Nguyên văn bởi toi ngu kinh Xem bài viết
                      chính xác là bác không đọc kĩ thì có. mà bác làm đâu rồi, bác bảo bác nhất trường mà vẫn phải đi phụ hồ thì những thằng trường bác chắc đi bốc gạch hết à?
                      mình nói mình nhất trường hồi nào bạn có đập gạch vào đầu mình không vậy ;D

Comment

• Hai anh bạn đừng cãi nhau làm gì.!Về làm thuê cho tôi đi.!

Các cậu làm thuê là đúng rồi.!

Comment

• đi làm thuê ... ta lãng phí cuộc đời ... không đi làm thuê ta lãng phí công sức của bố mẹ nuôi báo cô.
                          Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                            đi làm thuê ... ta lãng phí cuộc đời ... không đi làm thuê ta lãng phí công sức của bố mẹ nuôi báo cô.
                            Bác đang làm gì đấy?

Comment

• Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                              đi làm thuê ... ta lãng phí cuộc đời ... không đi làm thuê ta lãng phí công sức của bố mẹ nuôi báo cô.
                              nói như bác vậy mấy người tự làm cho mình ,tư kinh doanh miễn sao nuôi sống đủ bản thân thì đều goi là nuôi báo cô ??????

Comment

• Nguyên văn bởi gianglinh Xem bài viết
                                Bác đang làm gì đấy?
                                tôi đang lãng phí cuộc đời cho chính tôi ! và đang báo cô !
                                Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

fantasy Tìm hiểu thêm về fantasy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X