Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Yêu thơ mê nhạc, mời các bác vào đây!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Dinhthuong co bài viết là hay rồi. Năm mới đọc bài của bạn, nếu có sheet bản nhạn quá ok, dù sao cũng chấm bạn 9/10 điểm. ( tôi đang sỉn )

Comment

• Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
      Dinhthuong co bài viết là hay rồi. Năm mới đọc bài của bạn, nếu có sheet bản nhạn quá ok, dù sao cũng chấm bạn 9/10 điểm. ( tôi đang sỉn )
      Cháu cảm ơn bác. Chúc bác năm mới đầy sức khỏe và niềm vui.

Rất mừng vì bác xem trong lúc...sỉn nên cháu được 9/10đ ạ! Chứ cháu nghề gì cũng không tới nơi đến chốn, mang tiếng sáng tác bài hát chứ có biết gì về nhạc lí, chỉ là nghĩ ra giai điệu riêng của mình và viết lời thôi, còn bài hát có được gọi là hay đều là nhờ vào tay nghề của người hòa âm mà cháu thuê làm nhạc đệm. (vì thế, dù có bỏ tiền ra thuê, cháu vẫn tự mình thấy phải đề tên người phối khí, vì bản thân không thể tự hòa âm được)

Về sheet nhạc là cái ơ bản cần phải có, nhưng chỉ khi nào có ca sĩ nhận hát cháu mới có động lực mà bỏ tí kinh phí thuê làm ạ. Chứ cháu cũng có thể tự làm được sheet nhạc, nhưng sẽ tốn rất nhiều thời gian, vì sẽ phải tự đánh organ lại giai điệu rồi ghi lại tên các nốt nhạc ên khuông nhạc.

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthuong92 Xem bài viết

Cháu cảm ơn bác. Chúc bác năm mới đầy sức khỏe và niềm vui.

Rất mừng vì bác xem trong lúc...sỉn nên cháu được 9/10đ ạ! Chứ cháu nghề gì cũng không tới nơi đến chốn, mang tiếng sáng tác bài hát chứ có biết gì về nhạc lí, chỉ là nghĩ ra giai điệu riêng của mình và viết lời thôi, còn bài hát có được gọi là hay đều là nhờ vào tay nghề của người hòa âm mà cháu thuê làm nhạc đệm. (vì thế, dù có bỏ tiền ra thuê, cháu vẫn tự mình thấy phải đề tên người phối khí, vì bản thân không thể tự hòa âm được)

Về sheet nhạc là cái ơ bản cần phải có, nhưng chỉ khi nào có ca sĩ nhận hát cháu mới có động lực mà bỏ tí kinh phí thuê làm ạ. Chứ cháu cũng có thể tự làm được sheet nhạc, nhưng sẽ tốn rất nhiều thời gian, vì sẽ phải tự đánh organ lại giai điệu rồi ghi lại tên các nốt nhạc ên khuông nhạc.
        Cám ơn cháu đã có lời chúc tốt đẹp.

Cháu đừng nghỉ soạn sheet nhạc khó như thế, đó là sai lầm đấy cháu.
        Tôi chỉ cháu cách đơn giản tạo sheet nhạc như sau: cháu lấy phần mếm guitar pro tạo file mới, viết chuổi nốt nhạc vào đó,( dù cháu ko biết về nhạc lý) phần mềm tự soạn trường âm, nốt nhạc v.v. Cháu sẽ nghe giai điệu cháu đã sáng tác, ko ưng ý thì sửa lại. Cuối cùng cháu sẽ có sheet nhạc.

Với người yêu âm nhạc và có khả năng thẩm âm như cháu việc tạo sheet rất dễ dàng. Nếu không có phần mềm guitar pro tôi sẽ gởi cho cháu.
        Last edited by vi van pham; 14-02-2024, 12:42.

Comment

Cám ơn cháu đã có lời chúc tốt đẹp.

Cháu đừng nghỉ soạn sheet nhạc khó như thế, đó là sai lầm đấy cháu.
          Tôi chỉ cháu cách đơn giản tạo sheet nhạc như sau: cháu lấy phần mếm guitar pro tạo file mới, viết chuổi nốt nhạc vào đó,( dù cháu ko biết về nhạc lý) phần mềm tự soạn trường âm, nốt nhạc v.v. Cháu sẽ nghe giai điệu cháu đã sáng tác, ko ưng ý thì sửa lại. Cuối cùng cháu sẽ có sheet nhạc.

Với người yêu âm nhạc và có khả năng thẩm âm như cháu việc tạo sheet rất dễ dàng. Nếu không có phần mềm guitar pro tôi sẽ gởi cho cháu.
          Vâng, cảm ơn bác, để cháu thử search xem sao.

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthuong92 Xem bài viết

Vâng, cảm ơn bác, để cháu thử search xem sao.
            Cháu vào đây: https://docs.google.com/file/d/0Bxu6...Ps8cLD3adxJmlA tải về có đủ *****, serial, setup ko giới hạn thời gian sử dụng.
            Con cái đứa về ngoại, đứa về nhà riêng, chỉ còn 2 ông bà già.
            Xem bài của cháu tôi nhớ lại thới thanh niên, cái ngày tôi sáng tác nhạc tặng cho bà xả, nếu cháu thắc măc`gì cần tư vấn tôi sẽ tư vấn ( tôi đang say sìn ).
            Tôi đã sửa tất cả lỗi chính tả chứng minh tôi chưa say.
            Last edited by vi van pham; 14-02-2024, 22:03.

Comment

Cháu vào đây: https://docs.google.com/file/d/0Bxu6...Ps8cLD3adxJmlA tải về có đủ *****, serial, setup ko giới hạn thời gian sử dụng.

...tôi nhớ lại thới thanh niên, cái ngày tôi sáng tác nhạc tặng cho bà xả, nếu cháu thắc măc`gì cần tư vấn tôi sẽ tư vấn . ...
              Ôi bất ngờ, cháu cảm ơn bác. Nhiều lúc trong ca từ và đôi lúc về giai điệu) cháu không biết chọn lựa thế nào cho tốt nhất mà không biết hỏi ai.

Comment

• Con cái, cháu nội , ngoại gần chục đứa, năm nào cũng vậy sau mùng 1 chỉ còn 2 ông bà già,
                Thế hệ bây giờ là vậy. Ngậm ngùi hát: "Nhiềi khi ta muốn đi lạc vào thiên thai. Đề theo Lưu Nguyễn xa biệt hẳn cỏi trần....."

Comment

• Tôi có những tấm ảnh nằm viện ngày covid, máy tính không biết tại sao không còn hình ảnh gì cả, dùng phần mềm khôi phục dữ liệu. Version nó cũ quá, không tìm được các tấm ảnh. Dùng phần mềm mini recovery, nó nhận ra nhưng phải mua mới save được.
                  Tôi dùng win 10 , download free recovery toàn phải mua ko có "cồ rắc". Nếu có "cờ rắc" cũng ko download phần mềm được. Các tấm ảnh cũ ko giá trị để mua phần mềm khôi phục dử liệu. Cháu hay bạn nào có phần mềm giúp tôi với.

Comment

Tôi có những tấm ảnh nằm viện ngày covid, máy tính không biết tại sao không còn hình ảnh gì cả, dùng phần mềm khôi phục dữ liệu. Version nó cũ quá, không tìm được các tấm ảnh. Dùng phần mềm mini recovery, nó nhận ra nhưng phải mua mới save được.
                    Tôi dùng win 10 , download free recovery toàn phải mua ko có "cồ rắc". Nếu có "cờ rắc" cũng ko download phần mềm được. Các tấm ảnh cũ ko giá trị để mua phần mềm khôi phục dử liệu. Cháu hay bạn nào có phần mềm giúp tôi với.
                    Bác thử search "phần mềm khôi phục ảnh bị xóa" rồi vào web Thegioididong.com thử app đầu tiên xem được không. Cháu Win10, thử 1 tấm 500kb thấy khôi phục tốt. App PhotoRec này nó cho free 100Mb.

Không được thì bác cứ thử dần tới... app 12 luôn xem sao nhé!!!!🤣🤣🤣
                    Attached Files

Comment

• Cám ơn cháu, các phần mềm free chỉ cho recovery 1 lần, lần thứ 2 không recove được.
                      Con tôi nói nguyên nhân ko save được lần thứ 2 do phần mềm tự động kết nối với mạng báo đây là phần mềm free nên tự động off. Tôi tải bản khác về, tắt mạng thì dùng đươc nhiều lần, tôi đã khôi phục hết các tấm hình chụp lúc nằm phòng hồi sức cấp cứu rồi.

Comment

Về tác giả

Collapse

dinhthuong80 Tìm hiểu thêm về dinhthuong80

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X