Thông báo

Collapse
No announcement yet.

30 000 đồng đổi lấy gần 100 triệu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
    Bây giờ tôi bắt đầu đi đầu tư .
    Để xem được bao nhiêu , thì cần mua một cái máy tính loại nhỏ Calculato . Của Tàu cũng được . Vì phép tính của ta có thể phải tính rất lâu nên phải chọn loại không có chế độ Auto Off .
    Như vậy bây giờ thì vốn liếng còn lại là bao nhiêu nhỉ ?
    Lương bình quân của các bác đi dạy khoảng 1 tiếng là 80K. Nếu bác bỏ thời gian 100 ngày, và tiền thực bỏ ra là 30K thì em nghĩ bác tính không ổn . Hay cụ thể hơn nếu 100 năm mà bác thu 100 triệu thì toi roài . Vị chi lương tháng 10 triệu, nếu bác bỏ 1 năm công sức ra làm để thu được 100M thì em nghĩ là !!??!!??

Nhưng không sao, hiểu ý bác, đại ý của bác là bác làm ra sản phẩm thử nghiệm gì đó trị giá 30K, và bác có thể bán được hàng chục triệu sản phẩm.

Ok, em vẫn đang chờ xem sản phẩm của bác là sản phẩm gì. Trên thị trường hiện nay theo em biết là có một vài thứ có thể đạt tới con số này, và em cũng đang chơi thử, nhưng có vẻ bác nói hơi quá

Chúc vui
    Falleaf
    Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
    58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
    mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

đầu tư 30K để thu được 100M ah ! Cách khả thi nhất nè
      30k = 6 tờ vé số 5K =====> ra mua được 6 tờ vé số
      Xác xuất 99,9% trật lất ! ---> hên sui !
      Xác xuất 0,00001 % ( có lẽ ko bao giờ ) 1 tờ = 125M x6 = 750chai lận ! ;D
      Xác xuất giải 25M x 6 = 150chai !
      Professional Digital Genset & Hydraulic Furukawa ,Tamrock RockDrill
      email:
      forum : gensetvietnam.forumvi.com

Comment

Ô hô hiểu bác Vân già định làm gì rùi. Hoặc là bác môi giới chứng khoán hoặc là môi giới đất. Calculator bấm bấm để tính lời lỗ. Lời lỗ thì mặc bay tiền huê hồng bác đút túi. Cách này kiếm 100mil là nhanh nhất và không hề phạm pháp. Cơ hội thành công cao.
        Em nghĩ chắc bác í đi cò đất Hà Tây.
        “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

Hồi sau sẽ rõ.

Nguyên văn bởi bxngoc Xem bài viết
          Ô hô hiểu bác Vân già định làm gì rùi. Hoặc là bác môi giới chứng khoán hoặc là môi giới đất. Calculator bấm bấm để tính lời lỗ. Lời lỗ thì mặc bay tiền huê hồng bác đút túi. Cách này kiếm 100mil là nhanh nhất và không hề phạm pháp. Cơ hội thành công cao.
          Em nghĩ chắc bác í đi cò đất Hà Tây.
          Không phải thế đâu anh. Anh nguyendinhvan thừa biết Box điện tử sáng tạo chỉ chứa nội dung của tiêu chí : Những đề tài mang tính chất sáng tạo và những ý tưởng sản phẩm mới kia mà.

Hồi sau sẽ rõ. Hihi.

Lan Hương

Comment

Hehe, em cũng hồi hộp quá,
            @bác dinhvan: cho em góp 15k với!
            Đẹp từng kilomét

Comment

đang theo dõi ha, tò mò quá xá

Comment

không khéo lại xài tiền ngân hàng địa phủ đấy bác văn ơi

Comment

chuyện cười khi vắng ... mọi người

Luồng này càng xem càng có hơi hướng "chuyện cười khi vắng ... mọi người"

Chuyển qua bên ấy cho đúng tinh thần, quấy rối những sáng tạo nghiêm tục thế này không hay đâu.

Comment

Càng ngày em càng quý bác Văn. Đọc luồng bác mở thấy bớt căng thẳng!

Comment

Nguyên văn bởi KnowMore Xem bài viết
                      Càng ngày em càng quý bác Văn. Đọc luồng bác mở thấy bớt căng thẳng!
                      Sự căng thẳng , hiếu thắng , sốt ruột thành công khiến người ta biến sáng kiến thành tối kiến , biến sáng tạo thành tối tạo đấy

Tiếp tục nhé ! Số tiền còn lại tôi để mua hai linh kiện này ( mũi tên chỉ vào ) . Bạn thử đoán xem nó là cái gì và hết bao nhiêu tiền rồi ??????
                      Attached Files
                      Last edited by nguyendinhvan; 24-09-2008, 15:06.
                      Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                      nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Bác Vân làm cái bộ đếm. Đếm gì thì chưa biết. Trước em dùng kiểu mạch đếm này để quấn dây cho biến áp. ( 1++= )
                        |

Comment

Hình như là bộ đếm 1 miếng nam châm va một công tắc từ, không biết gắn vào đâu và đếm gì vậy nhưng chắc cuối cùng cũng chả có lợi nhuận gì đâu

Comment

ko biết bác Vân định làm gì đây? thấy cũng hấp dẫn quá
                            hãy cố gắng dù vướn phải thất bại!!!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi ducminhbn Xem bài viết
                              Hình như là bộ đếm 1 miếng nam châm va một công tắc từ, không biết gắn vào đâu và đếm gì vậy nhưng chắc cuối cùng cũng chả có lợi nhuận gì đâu
                              Nguyên văn bởi minhtinh Xem bài viết
                              Bác Vân làm cái bộ đếm. Đếm gì thì chưa biết. Trước em dùng kiểu mạch đếm này để quấn dây cho biến áp. ( 1++= )
                              Sao lại cứ nghĩ đến "lợi nhuận" nhỉ? Các bạn không thấy đây là cái calcu 8 số à. Đếm gì thì đếm cũng chỉ đạt được 100 triệu (99.999.999) thôi. Cách mắc là nối 2 chân công tắc từ với 2 tiếp điểm dấu "=".

Nhưng có vấn đề là, khi bác dùng công tắc từ thì có thể đếm được bao nhiêu vòng phút?

PT.
                              Núi cao bởi có đất bồi
                              Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
                              Muôn dòng sông đổ biển sâu
                              Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Đầu ra công tắc từ nối vào tiếp điểm số 9 của máy tính (calculator) 8 số. Cầm cục nam châm nháy nháy bên cạnh cái công tắc từ. "Nháy" đến khi công tắc từ đóng được 8 lần thì trên mặt hiển thị sẽ hiện lên 8 con số 9. Như vậy ta có được dãy số hiển thị 99999999 tức là gần 100 triệu.
                                3 thứ : máy tính, cục nam châm và công tắc Reed < 30.000đ
                                Cộng thêm công vặn vít, hàn dây từ đầu công tắc vào máy tính cho đủ 30.000đ.
                                Sao bác không dùng máy 12 số?
                                Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X