Thông báo

Collapse
No announcement yet.

30 000 đồng đổi lấy gần 100 triệu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Khi 1 người cần ..., thì có thể sẽ phải mua với bất cứ giá nào. Bác Văn muốn làm cái người ta cần chăng?!
    !e

Comment

đối với sinh viên bọn em thì 30k lấy 1M là quá tốt rồi.chắc là bác định bày cho anh em trong diễn đàn 1 vụ buôn bán lớn chăng?

Comment

tại sao 30k lại ko thể làm 100M?!!! quá đơn giản đối với bác DV,nhưng hãy cho bác DV thời gian,1 năm 2 năm ,cũng có thể là lâu hơn nữa.........hãy chờ sem

Comment

Đơn giản vì bác Văn nói 30000k làm ra 100 triệu,ko biết là triệu cái gì,chưa chắc đã phải VND.có khi la USD,Bảng,Euro... hay la 1 cái gì đấy mà ko phải là tiền,các bác hỉu nhầm rùi hah ha
          |

Comment

Nguyên văn bởi vocdientu Xem bài viết
            Đơn giản vì bác Văn nói 30000k làm ra 100 triệu,ko biết là triệu cái gì,chưa chắc đã phải VND.có khi la USD,Bảng,Euro... hay la 1 cái gì đấy mà ko phải là tiền,các bác hỉu nhầm rùi hah ha
            Chỉ biết là 100 triệu đơn vị thôi. Thế là đúng rồi.
            Vũ Công Tuệ
            Mobile: 098 637 6372
            E-mail:
            Hãy đội mũ bảo hiểm như Mỹ Tâm nhé :(

Comment

ham tiền thế ???

Comment

Nguyên văn bởi phanta
                Sao lại cứ nghĩ đến "lợi nhuận" nhỉ? Các bạn không thấy đây là cái calcu 8 số à. Đếm gì thì đếm cũng chỉ đạt được 100 triệu (99.999.999) thôi. Cách mắc là nối 2 chân công tắc từ với 2 tiếp điểm dấu "=".
                Nguyên văn bởi HTTTTH
                Đầu ra công tắc từ nối vào tiếp điểm số 9 của máy tính (calculator) 8 số. Cầm cục nam châm nháy nháy bên cạnh cái công tắc từ. "Nháy" đến khi công tắc từ đóng được 8 lần thì trên mặt hiển thị sẽ hiện lên 8 con số 9. Như vậy ta có được dãy số hiển thị 99999999 tức là gần 100 triệu.
                3 thứ : máy tính, cục nam châm và công tắc Reed < 30.000đ
                Cộng thêm công vặn vít, hàn dây từ đầu công tắc vào máy tính cho đủ 30.000đ.
                Sao bác không dùng máy 12 số?
                Vấn đề vậy là đã rõ! Anh em khỏi phải bàn lên tán lùi nữa!
                Bác Văn mở luồng này trong Tâm tình dân kỹ thuật là rất đúng.
                Em đã "nghe nói" một số nơi dùng cách này/ tương tự này rồi. Đơn giản, rẻ, và hiệu quả.

Comment

sao Bác Văn không nêu cụ thể để bà con dân chung hiểu rỏ ý tưởng của bác để cung nhau bàn bạc thảo luận chứ. mới nghe thấy có vẻ rất hấp dãn và thu hút mọi người lắm nhưng không biết có ngon ăn ko đây.Quyết định dậy đi nha bác VĂN.ok

Comment

nháy như bác rồi lỡ hư đường hư bột hết sao? mà làm như dậy có tác dụng gì hả bác? liẹu có ổn không? hihi

Comment

à! các bác ơi! các bác có ai biết mạch đèn quảng cáo hiển thị 8 chế độ không? giup em với.nếu có mạch thì send cho em dùm nha. rất mong được sự giup đỡ của các bác. thanks!

Comment

Bây giờ tôi mở vỏ cái Caculato ra và hàn hai đầu dây của công tắc từ song song với phím =
                        Đóng vỏ lại của cái máy tính lại . Và làm phép tính sau :
                        0 + 1 =
                        Bây giờ tôi được một cái máy đếm .
                        Mỗi lần cục nam châm đưa đến gần công tắc từ thì Caculato sẽ nhảy một số 1>2>3>4>5.....
                        Số tối đa mà Caculato có thể hiển thị là 99999999 . Gần 100 triệu ???
                        Attached Files
                        Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                        nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Khi đang đếm , nếu ta muốn reset lại về ban đầu thì sao ?
                          Rất đơn giản , chỉ cần bấm phím Mrc . Ngay lập tức số hiển thị trở về 0 .
                          Bây giờ tôi chán đến thuận rồi . Tôi muốn đềm ngược như cái đèn đồng hồ giao thông có được không ? Giả sử là cú sau một biến cố thì số hiển thị nhảy ngược thấp dần về O
                          Tôi ấn phím đỏ CE để xóa hết phép tính và làm như sau .
                          Tôi ấn một số định trước Ví dụ 1000 sau đó bấm phím M+ và bấm tiếp phím - và phím 1
                          Như vậy sau mỗi lần kích hoạt , con số hiển thị sẽ nhảy từ 999>998>997 ...
                          Để reset về giá trị ban đầu , tôi lại sử dụng phím bấm Mrc Kết quả lại trở về cố định trước là 1000 .

Như vậy " tần số " mà máy có thể đếm được đạt tới bao nhiêu ? Tôi dùng Oscilo để đo trên phím , thấy tín hiệu quét bàn phím có giá trị như sau . ( hình ảnh )
                          Các bạn hãy nhìn kết quả đo tren Osciloscope để có thể suy ra tần số đầu vào kích hoạt mà cái Caculato này có thể thực hiện được .
                          Attached Files
                          Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                          nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Ha ha, cách đặt vấn đề của bác rất hay, làm nhiều người hiểu lầm.

Một thiết bị đếm sản phẩm đơn giản và hiệu quả cực kỳ đấy chứ nhỉ.

Tặng 2 cái thanks cho bác

Chúc vui
                            Falleaf
                            Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
                            58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
                            mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                              Khi đang đếm , nếu ta muốn reset lại về ban đầu thì sao ?
                              Rất đơn giản , chỉ cần bấm phím Mrc . Ngay lập tức số hiển thị trở về 0 .
                              Bây giờ tôi chán đến thuận rồi . Tôi muốn đềm ngược như cái đèn đồng hồ giao thông có được không ? Giả sử là cú sau một biến cố thì số hiển thị nhảy ngược thấp dần về O
                              Tôi ấn phím đỏ CE để xóa hết phép tính và làm như sau .
                              Tôi ấn một số định trước Ví dụ 1000 sau đó bấm phím M+ và bấm tiếp phím - và phím 1
                              Như vậy sau mỗi lần kích hoạt , con số hiển thị sẽ nhảy từ 999>998>997 ...
                              Để reset về giá trị ban đầu , tôi lại sử dụng phím bấm Mrc Kết quả lại trở về cố định trước là 1000 .

Như vậy " tần số " mà máy có thể đếm được đạt tới bao nhiêu ? Tôi dùng Oscilo để đo trên phím , thấy tín hiệu quét bàn phím có giá trị như sau . ( hình ảnh )
                              Các bạn hãy nhìn kết quả đo tren Osciloscope để có thể suy ra tần số đầu vào kích hoạt mà cái Caculato này có thể thực hiện được .
                              Nhìn vào cái sơ đồ xung quét phím bác cung cấp thì ước lượng thiết bị đếm của bác có các thông số giới hạn như sau:
                              1. Tối đa 50 nháy / giây
                              2. Thời gian giữ phím không ngắn hơn 10ms/nhịp để khỏi bị bỏ nhịp đó
                              3. Khoảng thời gian tối thiểu giữa 2 lần đếm là 10ms để khỏi lẫn

Bác chế con vỏ rồi làm cái datasheet để bọn em up lên cơ sở dữ liệu của dtvn nhể

Comment

Bác Vân quả là cao thủ, làm cho mọi người mở rộng tầm .... hơn .

Về tính ứng dụng, quả thực thì vẫn có thể để những người yêu điện tử phải suy nghĩ chế tạo => vẫn khả thi if :
                                [Quote =]
                                1. Tối đa 50 nháy / giây
                                2. Thời gian giữ phím không ngắn hơn 10ms/nhịp để khỏi bị bỏ nhịp đó
                                3. Khoảng thời gian tối thiểu giữa 2 lần đếm là 10ms để khỏi lẫn[/quote]

Về thực tế, bái bác làm sư phụ....

Cảm ơn, cảm ơn .....

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X