Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Câu lạc bộ thức trắng cùng dientuvietnam.net

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi THSANG AUTO Xem bài viết
    hi. hôm nay hông biết có bác nào thức không nhỉ.

hi bác [MENTION=149631]KVLV[/MENTION] hông biết bác bên ấy có hay nghe radio. hay theo dõi tin tức về Việt Nam mình không ạ.
    đài sao nghe được, cách 10k km mà... còn tin tức thì tôi xem trên mạng vnexpress, dantri, vtc...
    TV cũng có thể bắt được qua vệ tinh nhưng nhà tôi không thể gắn được vì nghịch hướng.
    Mãi đi tìm vàng.

Comment

• Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
      đài sao nghe được, cách 10k km mà... còn tin tức thì tôi xem trên mạng vnexpress, dantri, vtc...
      TV cũng có thể bắt được qua vệ tinh nhưng nhà tôi không thể gắn được vì nghịch hướng.
      ghe radio qua đây bác ạ.
      http://radiovietnam.vn/
      Radio Player

facebook:

Comment

• Nguyên văn bởi THSANG AUTO Xem bài viết
        ghe radio qua đây bác ạ.
        http://radiovietnam.vn/
        Radio Player
        tôi tưởng bạn có cách gì hay ở Canada cũng có thể "bắt" được đài FM của VN hóa ra phải qua mạng... Nói bạn đừng cười chứ tôi ở đây gần 30 năm rồi chưa "sắm" cho mình 1 cái điện thoại di động nữa... bà con mà muốn liên lạc với tôi khó lắm .... (khả năng tôi có thể mua 1 dtdd nhưng tôi không thích.)
        Rãnh thì tôi nghe cải lương, tcgd (nhạc vàng<75)... tân nhạc hải ngoại hoặc xem phim... tây...
        Mãi đi tìm vàng.

Comment

tôi tưởng bạn có cách gì hay ở Canada cũng có thể "bắt" được đài FM của VN hóa ra phải qua mạng... Nói bạn đừng cười chứ tôi ở đây gần 30 năm rồi chưa "sắm" cho mình 1 cái điện thoại di động nữa... bà con mà muốn liên lạc với tôi khó lắm .... (khả năng tôi có thể mua 1 dtdd nhưng tôi không thích.)
          Rãnh thì tôi nghe cải lương, tcgd (nhạc vàng<75)... tân nhạc hải ngoại hoặc xem phim... tây...
          hihi. em ở nhà cũng toàn nghe qua internet hết ạ, chỉ có đài địa phương mới dùng rađio. vì toàn các cột sóng điện thoại không nên radio nó bị nhiễu nghe không rõ,

facebook:

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
            Tối nay dạo 1 vòng diễn đàn , không có topic nóng, toàn trả lới chung chung.
            xin lỗi cả nhà.
            Last edited by vuongvanminh; 13-07-2013, 01:22.
            * Bo mạch MX(Máy hàn, mạ, điện hóa, anot, động cơ DC, điều khiển thyristor, IGBT, Triac.
            * Tự động hóa trong công nghiệp.

Mail: Phone: 0982006716-0984163716

Comment

• VVM tham gia diễn đàn với tinh thần trao đổi, đóng góp. Ngoài ra không có ý gì khác, câu nói trên của VVM có thể bị coi là "hấp" nhưng không phạm luật hay xúc phạm diễn đàn. không ai có quyền cắt.
              Nói thật, VVM rất buồn! chào cả nhà, chúc cả nhà vui vẻ. VVM sẽ tự off, để thời gian tới VVM chuẩn bị đủ tài liệu sẽ on trở lại và gửi tặng anh em một số sơ đồ VVM đã và đang làm rồi off hẳn.
              cảm ơn cả nhà!
              * Bo mạch MX(Máy hàn, mạ, điện hóa, anot, động cơ DC, điều khiển thyristor, IGBT, Triac.
              * Tự động hóa trong công nghiệp.

Mail: Phone: 0982006716-0984163716

Comment

• Nhiều bác off nhỉ. Bác vvm mà off hẳn thì lại thêm buồn. Muốn vui thì tự ta phải làm cho nó vui, chờ thì lâu lắm ạ. Ai đi sau cũng cần nghiên cứu xem những người đi trc viết gì cơ mà. Các bác đi hết thì khổ tụi đi sau quá ạ.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

• Sorry, một sự vô ý, một sự hiểu nhầm.
                  Nên thêm bạn, ai lại gây thù oán ......
                  Tôi có gửi tới VVM một pm chân thành... bạn xem nhé.
                  Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

• Nguyên văn bởi vuongvanminh Xem bài viết
                    xin lỗi cả nhà.
                    Ớ, gì vậy bác [MENTION=235027]vuongvanminh[/MENTION]? sao lại xin lỗi ? về việc gì?
                    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• HÔm nay lại mất ngủ, lại đi dạo 1 vòng diễn đàn , ghé mấy "ki ốt" quen . Hình như ngủ tiệt hết rồi thì phải, chỉ còn bác Thái đang loay hoay với mấy con trans thay thế.
                      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                        HÔm nay lại mất ngủ, lại đi dạo 1 vòng diễn đàn , ghé mấy "ki ốt" quen . Hình như ngủ tiệt hết rồi thì phải, chỉ còn bác Thái đang loay hoay với mấy con trans thay thế.
                        mình đã tắt máy rồi , nhưng lại bị nấc , không đi nằm được nên lại bật máy lên dạo tiếp vòng nữa xem có gì lạ không ,

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                          mình đã tắt máy rồi , nhưng lại bị nấc , không đi nằm được nên lại bật máy lên dạo tiếp vòng nữa xem có gì lạ không ,
                          bị nấc là gì vậy bác?
                          Mãi đi tìm vàng.

Comment

bị nấc là gì vậy bác?
                            bị nấc thì là một dàng đầy hơi trong dạ dầy do cơ hoành bị kích thích sao đó khi cúi xuống hơi bị nén lại không thoát được ra ngoài , nên làm cho cơ thể phái "nấc" lên cho hơi ra bớt , bị như vậy nó còn khó chịu hơn là ho nữa , lúc tối bị một lần mãi 4 tiếng sau mới hết , chuẩn bị đi ngủ thì lại bị lần nữa hơn 1 tiếng rồi mà chứ ổn , giờ này bác KVLV đang làm gì đấy ? chắc ở nơi làm việc phải không.

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                              bị nấc thì là một dàng đầy hơi trong dạ dầy do cơ hoành bị kích thích sao đó khi cúi xuống hơi bị nén lại không thoát được ra ngoài , nên làm cho cơ thể phái "nấc" lên cho hơi ra bớt , bị như vậy nó còn khó chịu hơn là ho nữa , lúc tối bị một lần mãi 4 tiếng sau mới hết , chuẩn bị đi ngủ thì lại bị lần nữa hơn 1 tiếng rồi mà chứ ổn , giờ này bác KVLV đang làm gì đấy ? chắc ở nơi làm việc phải không.
                              Giờ nầy còn đang ở chỗ làm á bác... khoảng 1,5hrs mới về.
                              Tôi thì hay bị nước miếng (vải/bọt) lọt vào cuống phổi.. ho... khi đang làm thì nhai găm (gum) thì hết. Còn khi đang ngủ thì sặc, ho... có 1 miếng nước bọt mà nuốt hoài không trôi. Bị vậy cũng không ngủ được, làm cho người kế bên cũng bực.

Như trường hợp của bác, mình trị thế nào mới hết hay là "phải sống chung với lũ" ? Bác có tham khảo bác sĩ xem thế nào... đầy hơi sao không thoát ra "ngã dưới" ? Lúc trước khi đi ngủ, bác có ăn gì mà bị vậy không hay là tại lớn tuổi ăn đồ ăn khó tiêu?
                              Tôi hỏi hơi nhiều, nếu bác ngại trả lời thì thôi.
                              Cảm ơn bác.
                              Mãi đi tìm vàng.

Comment

Giờ nầy còn đang ở chỗ làm á bác... khoảng 1,5hrs mới về.
                                Tôi thì hay bị nước miếng (vải/bọt) lọt vào cuống phổi.. ho... khi đang làm thì nhai găm (gum) thì hết. Còn khi đang ngủ thì sặc, ho... có 1 miếng nước bọt mà nuốt hoài không trôi. Bị vậy cũng không ngủ được, làm cho người kế bên cũng bực.

Như trường hợp của bác, mình trị thế nào mới hết hay là "phải sống chung với lũ" ? Bác có tham khảo bác sĩ xem thế nào... đầy hơi sao không thoát ra "ngã dưới" ? Lúc trước khi đi ngủ, bác có ăn gì mà bị vậy không hay là tại lớn tuổi ăn đồ ăn khó tiêu?
                                Tôi hỏi hơi nhiều, nếu bác ngại trả lời thì thôi.
                                Cảm ơn bác.
                                cám ơn bác đã quan tâm , thực ra thì bị nấc này có thể là do cơ thể bị kích ứng khi mình uống một loại thuốc nào đó khi bị cảm cúm ,ở tay có triệu chứng chuột rút(cơ bị co rút gây đau) tôi mới bị 2 ngày khi điều trị cúm ,và hiện tượng nấc đi theo , mặc dù không ăn uống gì lúc đó, đôi khi cúi xuống nhặt một vật gì là bị , chữa nó thì có cách chữa mẹo , là một người khác giả bộ không biết nói xấu mình trước mặt , làm cho mình cãi lại to tiếng thì là tự hết bị nấc ngay, nhưng nếu mình biết là chữa mẹo thì mất linh nghiệm ngay , còn không thì ráng chịu đựng một vài giờ thì cũng tự hết , tuy có hơi khó chịu bác à .tôi cũng có tật đôi khi uống bia có đá thì nếu không cẩn thận là bị sặc và nấc cục ngay , nhưng nước ngọt có ga và đá thì lại không bị, vì thế đôi khi con người cũng có rất nhiều tật .

Comment

Về tác giả

Collapse

techpro Tìm hiểu thêm về techpro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X