Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Câu lạc bộ thức trắng cùng dientuvietnam.net

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ngủ thôi các bác
    Em là người mới tới :*
    Có hỏi câu nào ngu ngơ anh em thông cảm nha ^^!

Comment

• biết nói gì đây khi 2 tuần rùi mà ko giải quết được vấn đề quét led 7segmen và quét phím với đầu vào là analog.
      tại sao khi bấm nút điều chỉnh các thông số trên led 7 thanh thì led lại bị nháy
      tại sao quét phím với đầu vào là analog phím lại ko nhạy và còn bị trôi phím.
      tại sao mình làm hoài ko được?
      thui mệt và chán lém rùi đi ngủ đây, 1 tuần thức đêm đến 3h sáng rùi.hum nay đi ngủ trước 12h mai lại cày cục tiếp vậy.

Comment

• Nguyên văn bởi tctsoft Xem bài viết
        ngủ thôi các bác
        Chào bác, bác ngủ đi, chứ ở đây chuẩn bị đi làm mà. Ngủ sao được bác.

Chúc vui.

Comment

• Cùng suy nghĩ

Hồi này hay thức nhưng không làm việc mà thêm một suy nghĩ mới. Làm sao để chúng ta tự vạch cho người khác thấy rằng chúng ta rất yếu rất kém. Đây quả thực là một việc rất khó nhưng lại cần thiết. Trong tập hợp các anh em trên diễn đàn này có rất nhiều anh em giỏi nhưng lại không giỏi. Có lẽ tôi nói điều này mong nhiều bác không tự ái. Nhưng điều tôi đang nghĩ đến ở đây đó là người giỏi là người cần có sự sáng tạo thực sự và theo đuổi nó, tất nhiên cũng cần có một chuyên môn nhất định nhưng không nhất thiết phải nhiều. Thấy có nhiều anh em kiến thức rất sâu về ARM, FPGA, ASIC, ... nhưng đó tôi có thể khẳng định có được là do sự dầy công học hỏi và tích lũy kinh nghiệm từ quá trình làm việc. Điều muốn nhắn nhủ ở đây là gì? Là rất muốn anh em dành tâm huyết để có những sáng tạo ứng dụng mang tính thực tiễn chưa nói gì là đột phá. Ở góc độ rộng hơn thì chỉ có sáng tạo mới mang lại sự phát triển chứ không phải công nghệ, công nghệ chỉ là sự ứng dụng của sáng tạo. Nhưng công nghệ lại là cái công cụ để tạo ra sự sáng tạo mới. Vậy chúng ta phải làm gì? Một sự kêu gọi mà không hành động thì từ trước đến nay đều không ý nghĩa. Một hành động mà chỉ đơn lẻ thì có thể cũng không ý nghĩa. Một tổ chức mà không thống nhất được hành động thì cũng không ý nghĩa. Một cá nhân trong tổ chức mà làm việc không có cái tâm, không chịu áp lực trong công việc thì không ý nghĩa. Như vậy, phải chăng chúng ta cần tập hợp, cần hình thành tổ chức, cần làm việc chuyên nghiệp và áp lực hơn và lấy hiệu quả, năng suất làm thước đo trên nền một ý tưởng sáng tạo thực sự. Hôm nay tôi tâm sự điều này vì quãng thời gian khá tẻ nhạt vừa qua với những thứ được gọi là công nghệ như vdk,vxl 8 bit, 16 bit, 32 bit, USB, MMC, Ethernet, Wifi, RF, Zigbee, GPS, GSM, Bluetooth, TFT LCD touch, RTOS, MP3 decode, JPEG decode, MPEG decode, ... và cảm thấy muốn vứt bỏ chúng. Cần có một gì đó thay đổi, nuôi một sáng tạo thực sự ý nghĩa. Vậy cần sáng tạo cái gì? Có ai có suy nghĩ gì không?

P/S: Hồi này club hay thấy SPAM bài viết, muốn club thực sự là sự chia sẻ kiến thức, những khó khăn cũng như tâm sự của anh em điện tử hay phải làm đêm nhưng không được như vậy. Vậy nếu bác Hùng và bác Admin không phản đối thì Techpro đề xuất bác Hùng già và bác Admin đưa luồng vào bảo tàng.
          http://techpal.vn
          Chia sẻ công nghệ, cùng thành công

Comment

• Nguyên văn bởi techpro Xem bài viết
            Hồi này hay thức nhưng không làm việc mà thêm một suy nghĩ mới. Làm sao để chúng ta tự vạch cho người khác thấy rằng chúng ta rất yếu rất kém. Đây quả thực là một việc rất khó nhưng lại cần thiết. Trong tập hợp các anh em trên diễn đàn này có rất nhiều anh em giỏi nhưng lại không giỏi. Có lẽ tôi nói điều này mong nhiều bác không tự ái. Nhưng điều tôi đang nghĩ đến ở đây đó là người giỏi là người cần có sự sáng tạo thực sự và theo đuổi nó, tất nhiên cũng cần có một chuyên môn nhất định nhưng không nhất thiết phải nhiều. Thấy có nhiều anh em kiến thức rất sâu về ARM, FPGA, ASIC, ... nhưng đó tôi có thể khẳng định có được là do sự dầy công học hỏi và tích lũy kinh nghiệm từ quá trình làm việc. Điều muốn nhắn nhủ ở đây là gì? Là rất muốn anh em dành tâm huyết để có những sáng tạo ứng dụng mang tính thực tiễn chưa nói gì là đột phá. Ở góc độ rộng hơn thì chỉ có sáng tạo mới mang lại sự phát triển chứ không phải công nghệ, công nghệ chỉ là sự ứng dụng của sáng tạo. Nhưng công nghệ lại là cái công cụ để tạo ra sự sáng tạo mới. Vậy chúng ta phải làm gì? Một sự kêu gọi mà không hành động thì từ trước đến nay đều không ý nghĩa. Một hành động mà chỉ đơn lẻ thì có thể cũng không ý nghĩa. Một tổ chức mà không thống nhất được hành động thì cũng không ý nghĩa. Một cá nhân trong tổ chức mà làm việc không có cái tâm, không chịu áp lực trong công việc thì không ý nghĩa. Như vậy, phải chăng chúng ta cần tập hợp, cần hình thành tổ chức, cần làm việc chuyên nghiệp và áp lực hơn và lấy hiệu quả, năng suất làm thước đo trên nền một ý tưởng sáng tạo thực sự. Hôm nay tôi tâm sự điều này vì quãng thời gian khá tẻ nhạt vừa qua với những thứ được gọi là công nghệ như vdk,vxl 8 bit, 16 bit, 32 bit, USB, MMC, Ethernet, Wifi, RF, Zigbee, GPS, GSM, Bluetooth, TFT LCD touch, RTOS, MP3 decode, JPEG decode, MPEG decode, ... và cảm thấy muốn vứt bỏ chúng. Cần có một gì đó thay đổi, nuôi một sáng tạo thực sự ý nghĩa. Vậy cần sáng tạo cái gì? Có ai có suy nghĩ gì không?

P/S: Hồi này club hay thấy SPAM bài viết, muốn club thực sự là sự chia sẻ kiến thức, những khó khăn cũng như tâm sự của anh em điện tử hay phải làm đêm nhưng không được như vậy. Vậy nếu bác Hùng và bác Admin không phản đối thì Techpro đề xuất bác Hùng già và bác Admin đưa luồng vào bảo tàng.
            Quả thực, tự bằng lòng là tự thủ tiêu bước tiến của chính mình.
            Từ lâu em đã có suy nghĩ rằng "giải pháp cơ bản chỉ là cái chúng ta nhất định phải làm được, còn muốn hơn người khác thì phải có "yếu tố phi cơ bản"". Thế nhưng dường như em thấy chúng ta dễ dàng bằng lòng quá. Mạch không cháy, chíp không treo, đèn sáng... thế là xong; chúng ta quên hẳn những lần "sẽ xử lý sau" đã thốt ra khi nghĩ đến tiến độ.
            Em cảm nhận thấy trên diễn đàn ta có nhiều người giỏi và rất giỏi (qua những gì em nghe thấy và đọc được) các bác rất cởi mở và sẵn sàng chia sẻ kiến thức. Nhưng em nghĩ rằng, qua bài tâm sự của bác techpro, các bác cần phải nhấn mạnh thêm về "chất lượng" và "trách nhiệm" nữa, để chúng ta không mãi chạy theo và học hỏi. Chúng ta phải tự bước đi.

Comment

• nho cac bac trong cau lac bo chi giup em pan nay. dau airang midi cua em man hinh hien thi no bi nhay loan khi dua dia midi vao va an chon bai sau do no cu dua dia ra roi lai vao ma khong chiu doc nhu cheu tuc vay. Bac nao biet cach xu li pan nay xin chi giup voi

Comment

• Cung không có ý định giải thích câu hỏi của bạn nhưng bạn đã hỏi thì tôi cũng xin lưu ý, bạn hãy viết tiếng Việt - tiếng mẹ đẻ của bạn có dấu được không? Cho dù có sai chính tả. Một đầu và cả một đĩa khi cho vào với nhau thì xẩy ra nhiều trường hợp: Khi lưu thông tin về dữ liệu trên đĩa CD hoặc DVD thì dữ liệu đều được tổ chức theo một format nhất định. Hình sẽ bị giật nếu đầu đọc không đọc được đúng dữ liệu khi đọc đĩa, với trường hợp này đầu đọc thường đọc đến vùng mà người ta hay gọi là secondary hoặc backup của đĩa. Chính điều này sẽ dẫn đến hình giật hoặc đĩa quay ngược xuôi liên tục.

Nguyên văn bởi hienphuong Xem bài viết
                nho cac bac trong cau lac bo chi giup em pan nay. dau airang midi cua em man hinh hien thi no bi nhay loan khi dua dia midi vao va an chon bai sau do no cu dua dia ra roi lai vao ma khong chiu doc nhu cheu tuc vay. Bac nao biet cach xu li pan nay xin chi giup voi
                http://techpal.vn
                Chia sẻ công nghệ, cùng thành công

Comment

• ây chà, lại ngủ muộn rồi, sau phải hẹn giờ tắt điện đi để ngủ sớm thôi =.=
                  Good luck & Have fun ^^

Comment

• Vào đọc luồng này thì tỉnh ngử luôn rồi !!!

Comment

• Nguyên văn bởi thaithien Xem bài viết
                      Vào đọc luồng này thì tỉnh ngử luôn rồi !!!
                      Bác này dậy sớm hay ngủ muộn zậy ?
                      Good luck & Have fun ^^

Comment

• Nguyên văn bởi thaithien Xem bài viết
                        Vào đọc luồng này thì tỉnh ngử luôn rồi !!!
                        bác này thức "khuya" nhứt

Comment

• Hồi này có bác Biết Tuốt là hay lê la thức khuya, dậy sớm (ít nhất là hơn iem). Với bài toán công nghệ và bài toán kinh tế cùng đặt ra. Nếu là các bác là người cầm cân, bài toán nào sẽ đi trước?
                          Cái mà sản sinh ra ý tưởng chính là thực tiễn. Sự sáng tạo phải bắt nguồn từ thực tiễn, và phục vụ thực tiễn. Có như vậy bài toán công nghệ và bài toán kinh tế sẽ được giải quyết. Là 1 người phục vụ thực tiễn, công nghệ áp dụng cũng là để cuộc sống tốt đẹp hơn. Và còn hơn thế nữa nếu công nghệ dc áp dụng đúng mục đích, và hoàn thành dc sứ mệnh cao cả vốn có của nó.
                          PS: Bài nào spam, băm viên, rồi đem rán.

Comment

• Thực ra thức khuya hại sức khỏe nhiều đó, các bác nghĩ sao? =.=
                            Good luck & Have fun ^^

Comment

• Nguyên văn bởi tuanla93 Xem bài viết
                              Thực ra thức khuya hại sức khỏe nhiều đó, các bác nghĩ sao? =.=
                              Rất có hại cho sức khỏe.....
                              Mình cũng biết vậy mà có hôm nào ngủ trước 2h sáng đâu!!!!
                              Ngày xưa bị "lão phu nhân" bây giờ thì bị "phu nhân" mắng cho mỗi một tội : ... TỐI KHÔNG CHỊU NGỦ.... SÁNG KHÔNG CHỊU DẬY... !!!!!
                              Đôi lúc không ngủ đc vào 4rum thấy pà con ngủ hết mình online lại chẳng giống ai !!!
                              Mà mình thấy ban đêm hình như làm việc hiệu quả hơn đó chứ !!! mình từng làm việc liên tục 36h mình cảm nhận lúc về đêm yên tĩnh thấy sáng suốt & minh mẫn hơn...!!!
                              Hay tại đồng hồ sinh học mình hư rồi....!!! ????

Comment

• Nguyên văn bởi 75mhz Xem bài viết
                                Rất có hại cho sức khỏe.....
                                Mình cũng biết vậy mà có hôm nào ngủ trước 2h sáng đâu!!!!
                                Ngày xưa bị "lão phu nhân" bây giờ thì bị "phu nhân" mắng cho mỗi một tội : ... TỐI KHÔNG CHỊU NGỦ.... SÁNG KHÔNG CHỊU DẬY... !!!!!
                                Đôi lúc không ngủ đc vào 4rum thấy pà con ngủ hết mình online lại chẳng giống ai !!!
                                Mà mình thấy ban đêm hình như làm việc hiệu quả hơn đó chứ !!! mình từng làm việc liên tục 36h mình cảm nhận lúc về đêm yên tĩnh thấy sáng suốt & minh mẫn hơn...!!!
                                Hay tại đồng hồ sinh học mình hư rồi....!!! ????
                                Bác giống hệt em ,cứ cái đà này chết chết ......,không khéo lại có mấy cái xừng thì bỏ ...
                                Phân phối kim thu sét ....thiết bị chống sét lan truyền,phụ kiện

Comment

Về tác giả

Collapse

techpro Tìm hiểu thêm về techpro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X