Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Câu lạc bộ thức trắng cùng dientuvietnam.net

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mới rinh mấy lít axit về... để trong nhà để làm mạch in cho tiện , nhưng vẫn cảm thấy không ổn.
    Đặt mạch thì rảnh nhưng muốn nhanh thì cũng chỉ có một lớp (thấy ở Quán Thánh đặt 1 lớp thì ổn), với cả đặt ít quá cũng ngại, chờ nhiều thì làm không hiệu quả, làm nhiều thì tốn. Lại mất công đi lấy mạch nữa chứ.
    Mua HCl và H2O2 vì FeCl3 bẩn quá, mà cả phòng ở lẫn công ty đều trên tầng 3, làm xong chả biết đổ đâu. Nhưng dùng axit thì lại độc hại, bất cẩn chút là nguy hiểm; làm thêm được chút việc mà hại thân thì có đáng? Mà tới đây làm mạch thì chắc toàn bảo thằng bạn hoặc đứa em làm chứ mình không tự làm, càng tệ.
    Đọc lại mấy luồng bàn luận về "làm mạch in tại gia", anh em trao đổi, thấy có lẽ cần cân nhắc lại. Hoặc nghĩ được cách nào tốt.
    Haizzz

Comment

• Sao bác không xài FeCl3?
      Good luck & Have fun ^^

Comment

• Nguyên văn bởi KnowMore Xem bài viết
        Mới rinh mấy lít axit về... để trong nhà để làm mạch in cho tiện , nhưng vẫn cảm thấy không ổn.
        Đặt mạch thì rảnh nhưng muốn nhanh thì cũng chỉ có một lớp (thấy ở Quán Thánh đặt 1 lớp thì ổn), với cả đặt ít quá cũng ngại, chờ nhiều thì làm không hiệu quả, làm nhiều thì tốn. Lại mất công đi lấy mạch nữa chứ.
        Mua HCl và H2O2 vì FeCl3 bẩn quá, mà cả phòng ở lẫn công ty đều trên tầng 3, làm xong chả biết đổ đâu. Nhưng dùng axit thì lại độc hại, bất cẩn chút là nguy hiểm; làm thêm được chút việc mà hại thân thì có đáng? Mà tới đây làm mạch thì chắc toàn bảo thằng bạn hoặc đứa em làm chứ mình không tự làm, càng tệ.
        Đọc lại mấy luồng bàn luận về "làm mạch in tại gia", anh em trao đổi, thấy có lẽ cần cân nhắc lại. Hoặc nghĩ được cách nào tốt.
        Haizzz
        Sao bác không dứ dứ cho iem. iem ôm quả này cho. )
        Bác lắm dự định nhỉ?

Comment

• hy sinh

Nguyên văn bởi KnowMore Xem bài viết
          Mới rinh mấy lít axit về... để trong nhà để làm mạch in cho tiện , nhưng vẫn cảm thấy không ổn.
          Haizzz
          Được cái này thì phải hy sinh cái kia chứ bác ,giống như bác thức đêm để được cái gì ạ .
          Phân phối kim thu sét ....thiết bị chống sét lan truyền,phụ kiện

Comment

• Em mới vào kho điện tử! ko biết sau này có vất vả không ạh?

Comment

• Nguyên văn bởi trunggnurt09 Xem bài viết
              Em mới vào kho điện tử! ko biết sau này có vất vả không ạh?
              rất chi là vất vả đấy =.=
              Good luck & Have fun ^^

Comment

• Sắt 3 bẩn quá, rất bất tiện. Mình muốn làm mạch tại nhà, nhưng không định nói cho chủ nhà biết, mà anh chị í vốn tính gọn gàng sạch sẽ
                Sắp tới mình định đầu tư cái lọ... muối dưa để đựng dung dịch sau khi ngâm mạch (đỡ phải đi đổ nhiều), còn khi đổ thì ra thẳng cống to của xóm. Nếu ổn thì sẽ dùng FeCl3, hôm nay thấy một thằng em dùng axit hãi quá, vô tư cầm bằng tay như mình vẫn cầm.

Vẫn biết là muốn được cái lọ thì cũng phải chịu mất cái chai, nhưng làm để ăn mà chưa kịp ăn đã thì làm làm gì? Làm vì đam mê thì cũng phải đam mê dài dài, chứ đam một tí rồi mê mãi mãi thì cũng

Nguyên văn bởi gtvt45 Xem bài viết
                Sao bác không dứ dứ cho iem. iem ôm quả này cho. )
                Bác lắm dự định nhỉ?

Khỏi phải dứ, qua đây tớ cho luôn cả lít. Nếu tớ nghĩ ra được phương án ổn, và phương án đó không phải HCl+H2O2 thì cậu sẽ có hơi bị nhiều cho cậu ôm

À mà mai rảnh không? Nếu rảnh thì alo tớ, anh em mình làm bữa bia. Có cả thằng embsys nữa. Chả biết các bác ở tổ nhậu dạo này có bận không? nếu làm được bữa thì vui nhỉ!

Comment

• Cách làm

@Hùng và Knowmore: Đã có cách làm hay, anh sẽ đưa vào thực tế. Chắc chắn nó sẽ tạo ra một ấn tượng gì đó trong cách làm về điện tử để tạo ra các sản phẩm giá rẻ hơn, cạnh tranh hơn cũng như đơn giản hơn để nhiều người cùng tiếp cận. Đây là cách làm mới có một chút sáng tạo trong việc lập trình chíp và đưa chip ra thị trường. Lúc nào các đồng chí mời anh đi uống trà đá chúng ta sẽ cùng thảo luận
                  http://techpal.vn
                  Chia sẻ công nghệ, cùng thành công

Comment

• Làm lại từ đầu ...

Comment

• Nguyên văn bởi techpro Xem bài viết
                      @Hùng và Knowmore: Đã có cách làm hay, anh sẽ đưa vào thực tế. Chắc chắn nó sẽ tạo ra một ấn tượng gì đó trong cách làm về điện tử để tạo ra các sản phẩm giá rẻ hơn, cạnh tranh hơn cũng như đơn giản hơn để nhiều người cùng tiếp cận. Đây là cách làm mới có một chút sáng tạo trong việc lập trình chíp và đưa chip ra thị trường. Lúc nào các đồng chí mời anh đi uống trà đá chúng ta sẽ cùng thảo luận
                      Nếu được, tối mai mời bác sang Thanh Xuân, chúng ta thảo luận luôn

Comment

• Lại nhức đầu với dự án mới. Mình phải thay đổi cái của hiện tại. Để làm 1 điều gì đó có điểm nhấn rõ ràng hơn. Đang cố thay đổi điều đó bằng các hành động cụ thể. Và những suy nghĩ thực tiễn hơn.
                        PS: Cuối tuần là thứ 6 đấy bác àh. T7 thì iem dính vào vụ gái gú lớ tớ mú rồi. ko đi dc. Hôm qua và hôm nay lỗi hẹn, lần sau gặp xin tạc 1 cốc.

Comment

• Nguyên văn bởi gtvt45 Xem bài viết
                          Lại nhức đầu với dự án mới. Mình phải thay đổi cái của hiện tại. Để làm 1 điều gì đó có điểm nhấn rõ ràng hơn. Đang cố thay đổi điều đó bằng các hành động cụ thể. Và những suy nghĩ thực tiễn hơn.
                          PS: Cuối tuần là thứ 6 đấy bác àh. T7 thì iem dính vào vụ gái gú lớ tớ mú rồi. ko đi dc. Hôm qua và hôm nay lỗi hẹn, lần sau gặp xin tạc 1 cốc.
                          Ơ , chú khôn thật! Tự thưởng hay tự phạt thế?

Comment

• đúng là đang cần cóp nhặt những KN của các cao nhân đi trước

Comment

• Lụi hụi mãi mới lắp xong cái mạch IndTester. Còn kiểm tra với lập trình nữa để biết nguyên lý mình làm có đúng không.
                              Hôm nay nhặt mấy mẫu lõi ferrite EE, EI ở 269 Đội Cấn. Nhìn có vẻ ngon, khung nhựa tốt, khít. Có thêm ferrite để kiểm tra mạch, và nếu được thì sẽ có mạch kiểm tra ferrite

Chúc các bác thức ngon!

em ngủ đây

Comment

• Đêm nay thức trắng làm ba cái vớ vẫn. Đang text với mạch dùng 89S52 vô tình chạm chân các Port lên nguồn làm chíp nóng nóng, kiểm tra lại thấy chết ngắt
                                Thôi ngủ luôn đc rồi. Chúc mọi người một ngày mới vui vẻ, may mắn( ít nhất hơn tôi hôm nay)

Comment

Về tác giả

Collapse

techpro Tìm hiểu thêm về techpro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X