Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần làm mạch đo dòng có đầu ra điện áp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bác vẽ sai vị trí mass rồi, 10k nối xuống mass thì đâu còn hồi tiếp âm nữa. Khuếch đại vòng hở ra biên độ rất lớn là phải rồi. Bác dời mass ra chỗ tụ lọc ngõ ra rồi chạy mô phỏng xem TLM có còn sờ mu rùa không.
    sau.ph

Comment

Diễn đàn bị lỗi nên insert hình vô không được. Bác thử attach hình mà đừng insert xem có được không? Bài dài bị lỗi nên phải ngắt làm 2 post
      Attached Files
      sau.ph

Comment

Điện AC thì offset=0 chứ sao lại =1??? Chắc bác tính gài bẫy chỗ này. May mà trong mạch có 2 tụ chặn DC.
        Attached Files
        sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
          Điện AC thì offset=0 chứ sao lại =1??? Chắc bác tính gài bẫy chỗ này. May mà trong mạch có 2 tụ chặn DC.
          Thì offset = 0, mass dời ra tụ lọc.
          Chỉnh lưu 1 volt, vout ra > 3volt. Sóng ko biết là sin hay vuông hay DC.
          Túm lại: Chỉnh lưu 1 bán ký chỉ cần 1 diode và 1 tụ.
          Thầy bói sờ mu rùa ra 1 opAm, 3 tụ, 7 điện trở, 1 biến trở.

Tôi thỉnh cầu thầy đừng bói nữa, tôi nghiệp các em sinh viên mùa covid này không có tiền mua linh kiện.
          Attached Files
          Last edited by vi van pham; 14-06-2021, 07:54.

Comment

Chắc chắn bác còn cài đặt sai thông số chỗ nào đó. Đúng ra nó chỉ khoảng 1VDC thôi.

Qua lọc RC mà ra được sóng vuông??? Chỉ có bác mới tưởng tượng ra được.

Mạch ở trên dùng tới 3 opamp sao bác không chê?
            sau.ph

Comment

1-Chắc chắn bác còn cài đặt sai thông số chỗ nào đó. Đúng ra nó chỉ khoảng 1VDC thôi.

2-Qua lọc RC mà ra được sóng vuông??? Chỉ có bác mới tưởng tượng ra được.

3-Mạch ở trên dùng tới 3 opamp sao bác không chê?
              1- Các thông số cài đặt rõ ràng không ẩn. Thầy bói cho nó 1 volt bằng niềm tin.

2- Đọc sao ra tôi nói nó là sóng vuông vậy? thầy bói không rành tiếng Việt sao?

3-Mạch người khác tôi ko chú ý, chỉ kiểm tra mạch thầy Bói, vì nó là mạch thương hiệu của VOM DT 9205.

Kết luận mạch dổm.

Comment

1- Rõ ràng đâu mà rõ ràng. Còn nhiều thông số của nguồn tín hiệu, của opamp... chưa hiển thị ra. TLM dám chắc bác cố tình tạo ra bất thường trong mô phỏng.

2- #19 bác cho rằng nó có thể sin, vuông hay DC đấy thôi.

3- Mạch chẳng phải siêu phàm, nhưng dùng được. Và chắc chắc tốt hơn cách dùng diot+tụ của bác. Chỉ người ganh ghét mới chê mạch này dỏm.
                sau.ph

Comment

1- Rõ ràng đâu mà rõ ràng. Còn nhiều thông số của nguồn tín hiệu, của opamp... chưa hiển thị ra. TLM dám chắc bác cố tình tạo ra bất thường trong mô phỏng.

2- #19 bác cho rằng nó có thể sin, vuông hay DC đấy thôi.

3- Mạch chẳng phải siêu phàm, nhưng dùng được. Và chắc chắc tốt hơn cách dùng diot+tụ của bác. Chỉ người ganh ghét mới chê mạch này dỏm.
                  1- thông số nguồn tín hiệu có rồi, thông số opAm ko có.

2- tại #19 thầy bói biết tiếng Việt ko? tôi nói ko biết nó là sin hay vuông hay dc chứ có nói nó là vuông đâu?

3-ha.ha.ha thầy cứ cho nó là 1 volt bằng niềm tin đi.

Cho thầy xem dạng sóng mạch của thầy.
                  Attached Files

Comment

Thông số còn thiếu, chắc chắn có gian ý.

TLM biết chắc không thể ra sóng vuông, còn bác thì không biết.

Thực tế là mạch này dùng được. Bác chỉ tìm cách xỏ xiên thôi.
                    sau.ph

Comment

Cháu mô phỏng nó lại không chạy
                      Các bác check giúp cháu phát

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
                        Cho thầy xem dạng sóng mạch của thầy.
                        Mạch lọc ngõ ra có thời hằng 220K x 1uF = 220ms lớn hơn nhiều so với chu kỳ dòng điện 50Hz. Tại sao điện áp của bác ra nhấp nhô nhiều vậy?

TLM nghi ngờ rằng bác sửa lại mạch lọc cho giảm thời hằng xuống, đồng thời đóng ngắt tín hiệu ngõ vào để tạo ra vọt lố.

Bác có dám thề rằng bác mô phỏng trung thực không? Ai gian dối ra đường bị cam nhông cán

vandong1111: điện trở 20M chứ không phải 20m. (Meg khác với mili)
                        sau.ph

Comment

Mạch lọc ngõ ra có thời hằng 220K x 1uF = 220ms lớn hơn nhiều so với chu kỳ dòng điện 50Hz. Tại sao điện áp của bác ra nhấp nhô nhiều vậy?

TLM nghi ngờ rằng bác sửa lại mạch lọc cho giảm thời hằng xuống, đồng thời đóng ngắt tín hiệu ngõ vào để tạo ra vọt lố.

Bác có dám thề rằng bác mô phỏng trung thực không? Ai gian dối ra đường bị cam nhông cán

ha.ha.ha.
                          Ai thèm lừa gạt đứa con nít. Trên diễn đàn nhiều người biết sử dụng Proteus mà, khai báo rõ ràng không ẩn thông số.
                          ha.ha.ha.

Comment

Cháu để 20000k cho chắc 20M

Nhưng cũng chưa hiểu thế kia là chạy hay chưa

Bác kiểm tra giúp cháu với

Comment

Nguyên văn bởi vandong1111 Xem bài viết

Cháu để 20000k cho chắc 20M

Nhưng cũng chưa hiểu thế kia là chạy hay chưa

Bác kiểm tra giúp cháu với
                              À còn chân 11 opamp nối với nguồn -Vcc nhé.
                              sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết

ha.ha.ha.
                                Ai thèm lừa gạt đứa con nít. Trên diễn đàn nhiều người biết sử dụng Proteus mà, khai báo rõ ràng không ẩn thông số.
                                ha.ha.ha.
                                Bác đã trích dẫn bài #26 của TLM. Vậy coi như bác đã chấp nhận thề (dòng chữ màu trắng)

Hy vọng là bác mô phỏng sai (chứ không cố ý gian dối) để lời thề khỏi ứng nghiệm.
                                sau.ph

Comment

Về tác giả

Collapse

bkhcm Tìm hiểu thêm về bkhcm

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X