Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sống chung với " DỐT "

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Chưa hoc chưa biết không phải dốt , học rồi học mãi không hiểu mới là dốt , diễn đàn cần phài có nhiều trình độ chứ toàn giỏi không thì chẳng có gì mà đọc vì ai cũng thủ thế sợ lộ ....

Comment

Nhà cháy sắp sập!

Đứng trên nóc nhà đâng cháy, tầng 5 là 1 anh giỏi và anh dốt!

Anh cứu hỏa vừa giăng tấm đệm an toàn vừa nói: nhảy đi, đang sập đó!

Thế là anh dốt nhảy ngay!

Anh giỏi phải ngần ngừ tính toán một chút rồi mới nhảy!

Kết Quả:

Anh dốt SỐNG

Anh giỏi cũng nhảy nhưng CHẾT!

Anh DỐT vừa đứng vừa phủi bụi vừa chỉ vào anh GIỎI vừa nói:
      "Thằng NGU, tao kêu nhảy đi mà cứ chần chờ!"

Comment

Biết cái mình dốt mới là không dốt

Comment

thôi đề nghị mấy bác dừng ở đây.
          tập trung vào chuyên môn đi mấy bác.
          thực sự mà nói có bàn đến sang năm cũng không kết thúc được chủ để này vì đây là chủ đề mở, mỗi người có cách nhìn cuộc sống khác nhau, bàn hoài ...........................
          Tư vấn thiết kế hệ thống điện-điện tử theo yêu cầu.
          Tel: 0903 702 417. Email: web:

Comment

Bác vân đang cười khà khà, lập thread ra mà người ta vô post ào ào thế mới tài!
            Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
            <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

cac bac thanh nha van khi nao vay. thi nguoi gioi phai truyen thu cho nguoi do chu, bac noi vay chac cai gi cac bac cung biet het a!
              dien tu la mot linh vuc vo bo ben ma. khong co dong gop lam sao di len.

Comment

Mình có một vài ý kiến cho Topic này:
                - Thứ 1: "Cái dốt"
                Tất cả chúng ta đều xuất phát từ "cái dốt"...khi còn bé thì hỏi: -con kia là con gì hả bố(tay chỉ về phía con gà), liệu người bố có trả lời không? tất nhiên là có và chỉ rất tỉ mỉ, khi đi học...chúng ta có hỏi không. Tất nhiên là có hỏi nhưng đã có ý thức nhiều hơn đứa trẻ, chúng ta có tìm hiểu trước khi hỏi 1 vấn đề gì đó...với 1 vấn đề còn mới nguyên thì sẽ hỏi những thứ base nhất...bởi vì ta biết học thầy không tày học bạn or hỏi dễ hiểu hơn đọc sách..., và khi ta đi làm liệu ta còn hỏi ko? Tất nhiên là có...bởi vì thế giới phát triển không ngừng, công nghệ luôn luôn thay đổi, chính vì vậy ta cần phải tìm hiểu...và phải hỏi...
                ===> đừng phủ nhận cái dốt.
                @chủ topic : anh đảm bảo đã biết hết tất cả chưa, anh là người giỏi nhất VN chưa(em chỉ nói đến VN chứ chưa nói đến ngoài VN nhé)
                -Thứ 2: Cái gọi là PRO
                Đúng! Chúng ta ai cũng có cái từ base lên PRO, các pro chán diễn đàn để đi...vậy đi đâu? ko phải là kiếm diễn đàn khác pro hơn chứ...và lại tiếp tục hỏi để PRO hơn ??? Không phải vây. bởi vì họ ko còn thơi gian cho diễn đàn, họ phải lo cho gia đình cho công việc và sự thăng tiến của mình. Các pro sợ diễn đàn nhạt đi ko có topic hay??? Tại sao các pro ko đưa ra ý tưởng sáng tạo mở topic để chính các pro cùng thảo luận. Tại sao ???

Mình không trách ai cả, cũng khôg có quyền trách cứ họ, mình chỉ góp ý ý kiến của mình thôi. Ai không đồng ý thì chỉnh lại giùm mình nhé !!!

Thanks !!!

Comment

Em ít tham gia nhưng em thấy có 1 cái rất hay đáng học hỏi ở các nơi khác là cứ nick nào hỏi những cái abc thì sau 1 hoặc 2 lần là khóa khẩn trương, không có lằng nhằng, thế mới giữ được chất lượng.

Theo quan điểm của em thì 4r phục vụ cho những ai, cả guru và cả dummies, phải không ạ, mà chất lượng thì phải do các guru, còn dummies thì tài nguyên trên internet cho các bạn cũng rất nhiều, nên các bạn cũng cần phải có ý thức tự giác trước khi hỏi, có như thế mới đảm bảo được lợi ích cho tất cả các bên.

Em xin hết.

Comment

Nguyên văn bởi nguyenngang Xem bài viết
                    Em ít tham gia nhưng em thấy có 1 cái rất hay đáng học hỏi ở các nơi khác là cứ nick nào hỏi những cái abc thì sau 1 hoặc 2 lần là khóa khẩn trương, không có lằng nhằng, thế mới giữ được chất lượng.

Theo quan điểm của em thì 4r phục vụ cho những ai, cả guru và cả dummies, phải không ạ, mà chất lượng thì phải do các guru, còn dummies thì tài nguyên trên internet cho các bạn cũng rất nhiều, nên các bạn cũng cần phải có ý thức tự giác trước khi hỏi, có như thế mới đảm bảo được lợi ích cho tất cả các bên.

Em xin hết.
                    Mình không phải mod nên cái việc xóa hay khóa mình không biết. Nhưng suy bản thân mình ra từ khi mới vào đên giờ lập rất nhiều topic nhưng chưa bị khóa cái nào cả. Việc khóa topic dĩ nhiên đều có nguyên nhân như :
                    Viết không dấu
                    Lập nhiều topic nội dung giống nhau.
                    Lập topic không đúng luồng.
                    .....
                    Cho nên trước khi lập top các bạn cần xem xét kĩ vì đây là 4rum cho dân kĩ thuật thường rất nghiêm túc. Lơ tơ mơ là Chém

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                      Mình không phải mod nên cái việc xóa hay khóa mình không biết. Nhưng suy bản thân mình ra từ khi mới vào đên giờ lập rất nhiều topic nhưng chưa bị khóa cái nào cả. Việc khóa topic dĩ nhiên đều có nguyên nhân như :
                      Viết không dấu
                      Lập nhiều topic nội dung giống nhau.
                      Lập topic không đúng luồng.
                      .....
                      Cho nên trước khi lập top các bạn cần xem xét kĩ vì đây là 4rum cho dân kĩ thuật thường rất nghiêm túc. Lơ tơ mơ là Chém
                      Các min với mod cũng cần nghiêm khắc hơn, chứ cứ dễ tính là hỏng. Em có tham gia bên vntelecom thấy tình trạng cũng như vậy.

Comment

Thấy các bác cãi nhau to ghê.....
                        Theo em thì người giỏi là người tạo ra nhiều của cải vật chất và hạnh phúc cho xã hội
                        Còn người dốt là người không trả lời được câu hỏi: Vì sao ta nghèo???
                        ==>Có những bác lơ mơ về kỹ thuật,nhưng lại kiếm tiền rất giỏi đấy ..hi hi..
                        Quang Nhat
                        ---------------------------------------
                        Yahoo :quangnhat85ls
                        Mail :
                        Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

Cách mạng muốn thành công thì phải đấu tranh chính trị + đấu tranh vũ trang
                          Chính trị: Dùng cái miệng, sách, báo, bút, giấy ...
                          Vũ trang: Súng, ống, gậy, gộc, dao, búa, kéo ...
                          Đây chỉ mới coi như đấu tranh chính trị, muốn giải quyết triệt để cứ hẹn nhau làm "vũ trang" một trận là xong xuôi ngay, chứ cứ cãi nhau thì có đến lúc xuống lỗ cũng chưa xong

Comment

với ý kiến của tôi thì không ai giỏi toàn diện cả có mặt nổi trội có chỗ ko giỏi nói tóm lại anh em phải học học nữa học mãi riêng tôi với 12 năm kinh nghiệm với điện tử vẫn phải học hỏi nhiều phải không các bạn

Comment

Nguyên văn bởi quangnhat Xem bài viết
                              Thấy các bác cãi nhau to ghê.....
                              Nguyên văn bởi nmhai Xem bài viết
                              ... chứ cứ cãi nhau thì có đến lúc xuống lỗ cũng chưa xong
                              Như vậy không phải gọi là cãi nhau! Phải gọi chính xác là tranh luận, hoặc cùng lắm là ... phiếm luận chứ! Mọi người được tự do ngôn luận, tự do đưa quan điểm nhưng trong khuôn khổ được cho phép bởi... "nhà cầm quyền"
                              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                              <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

qua bài mở đầu của bác MOD nguyendinhvan cũng như các cao thủ tranh luận thì em thấy rốt cuộc cũng bởi vì
                                các bác đã quá giỏi , thế nên nhiều khi thấy các amateur hỏi những câu ngô nghê thì như là gãi đúng chỗ ngứa,
                                thế nên mới nói là sống chung với dốt

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X