Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dành cho người mới tìm hiểu 8051

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mình đọc bài của bạn thấy rất hay,va` rể hiểu mình đang học về con 8051 mà mình biết rất ít về nó. bạn co thể cho minh sơ đồ chân và một ít tài liệu liên quan được ko .noi thật minh hoc rất rốt lên mong bạn jup do mình .ban gửi luôn vào mail mình nha
    mail;moli_moli6@yahoo.com
    cảm ơn bạn rất nhiều
    Đây là link down tất cả các tài liệu về họ 8051. Bạn down về đọc nhé:
    http://atmel.com/dyn/products/datash...?family_id=604
    For a better world

Comment

• Sao toàn thấy nói về lập trình C cho VDK vậy. Có đại ca nào có những bài viết bằng Assembly không. Có thì gửi lên cho anh em trong box cùng tham khảo với. Em cũng mới làm quen với VDK 8051 và đã bắt đầu bằng Assembly nên mong bác nào có thì gửi lên cho em và mọi người tham khảo nha. Cảm ơn các bác nhiều.

Comment

• Cho mình hỏi tí về code C nhé.
        Trong mô phỏng Proteus, mình mắc 1 cái switch vào P2_0 nối với nguồn và có 1 điện trở treo, để khi đóng công tắc của switch thì P2_0 có giá trị logic 1, còn khi mở thì có giá trị 0.
        Mình muốn hỏi có thể dùng lệnh
        PHP Code:
        If (P2_0=0P1_0=P1_4=0
               else 
        P1_0=P1_4=1
        Sử dụng nó trong vòng lặp vô hạn có được không.Mình đã thử nhưng toàn thấy báo warning. Không hiểu tại sao. Ai biết chỉ giúp mình nhé.

Comment

• If (P2_0==0) P1_0=P1_4=0;
          else P1_0=P1_4=1;
          sửa lại thành như trên là hết cảnh báo ah

Comment

• Ok. Thanks cậu nhiều. Mình làm được rồi. Lệnh C cơ bản mà cũng nhầm lẫn. Ngại quá....

Comment

• không có gì đâu. Miễn là mọi người cùng cố gắng học tốt và chia sẻ kiến thức thì ai cũng giỏi hết bạn ah. Chúc bạn thành công!

Comment

• Gần đây mình thấy quảng cáo bằng đèn LED nhiều và đa dạng. Mình rất muốn tìm hiểu nhưng trong đầu ko có 1 chút kiến thức gì. Mình đọc code của QUYNH thấy có lẽ mình sẽ học được. Mình phải bắt đầu từ đâu đây. Rất mong các bạn chỉ giúp.

Comment

• Muốn làm biển LED đâu chỉ biết có ba cái lập trình vdk và làm ba cái mạch, sẽ cần rất nhiều kiến thức thực tế về nghề quảng cáo nữa, nếu không thì bọn quảng cáo chết đói hết à!
                  chưa nghĩ ra chữ ký :D

Comment

• Cần phải giúp đỡ người mới học chứ sao bạn lai nói vậy.

Comment

• Cảm ơn các bạn đã ủng hộ mình nhé. Mình nên bắt đầu từ đâu đây

Comment

• hay quá nhưng bọn tui đang học con vxl AT89C51 cơ các bạn giup mình với thầy mình giậy mình chả hiểu gì hêt cả huhu giúp mình với mình cám ơn
                        hãy làm theo cách của bạn!

Comment

• Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
                          hay quá nhưng bọn tui đang học con vxl AT89C51 cơ các bạn giup mình với thầy mình giậy mình chả hiểu gì hêt cả huhu giúp mình với mình cám ơn
                          89c51 89s51 89c2051 89s52,89c52,.....đều thuộc họ 8051 mà.8051 có thể coi như là 89c51 hay 89s51.chỉ có một số điểm khác biệt nhưng theo mình bạn mới học thì không nên quan tâm đến điều này nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
                            hay quá nhưng bọn tui đang học con vxl AT89C51 cơ các bạn giup mình với thầy mình giậy mình chả hiểu gì hêt cả huhu giúp mình với mình cám ơn
                            Đầu tiên bạn ngía qua ASM của một chú chíp thế nào đã (nên chú ý vào các ngắt, các cờ...nói túm lại là những cái gì mà người khác hay thắc mắc thì sờ mò vào đó). Sau đó học C mà viết theo hướng ASM, lúc đó bạn sẽ tự biết viết lệnh như thế nào cho đơn giản, hợp lí và ngắn gọn.
                            Vũ xuân Lợi
                            YM!:

Comment

• các bác viết dùm em ct sử dụng ngắt để tạo 2 phím cộng trừ cho một tín hiệu xung vuông thây đổi từ 10hz cho đến 30hz . mỗi lần tăng 2hz xin các bác dung ích nội công của mình mà giúp em với em xin cám on

Comment

• Xin các bác giúp đỡ em mach đo nhiệt độ

em đã viết xong phần code bằng ASM và mô phỏng trên proteus>Nhưng co không chạy được.Mong các bác pro giúp em giải quyết vấn đề.
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

quynh Tìm hiểu thêm về quynh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X