Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Led trái tim nhiều màu.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi daohuytien Xem bài viết
    về kinh tế thì bạn làm led đơn đi >> sắp 3 led theo hình tam giác. gần nhau vào nhé. và mạch thì bạn dùng bo đồng khoan lỗ sẵn ấy chỉ cần về giáp linh kiện và câu dây thôi.
    nhìn 1 đống dây nản chết mất!!
    Bùi Thành Hậu

Gmail:
    Fb:

Comment

Nguyên văn bởi thanhhaudt33 Xem bài viết
      nhưng trước mắt là các anh tụi mình phải khổ xuể với mấy vấn đề khó giải quyết:tính toán,thiết kế,kinh tế,...
      32led rgb x3k5=112k
      32x3(chân)=96 cho 100 cho tròn, dây nối 1 dây ít nhất 15cm >>15m dây 15k
      chì ít nhất 2 cuộn 10k
      7hhc595 sl 12 con x 3k5= 42k
      trở 100 con 10k
      89c51 + thạch anh, đế,boar khoan lổ nhỏ...30k
      tổng cộng: 112+15+10+42+10+30=204k
      chưa tính tiền đặt hộp.
      làm cái này xong làm thêm ăn mày nửa là đẹp.
      mà cái file của bạn DPEL cho chân dương led nối với ic 74hc595. led sáng mức 1. mình chỉ biết loại led RGB có chân dương nối chung thôi còn điều khiển thì điều khiển chân âm. nếu làm theo mạch của DPEL thì phải đổi lại chiều con led và mức logic( điều khiển chân âm mức 0 led sáng). khoog biết có loại led RGB chân âm chung không nhỉ
      ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

Comment

Nguyên văn bởi thanhhaudt33 Xem bài viết
        nhìn 1 đống dây nản chết mất!!
        mình nghĩ là không đến nỗi nhanh nản thế đâu bạn ơi. bạn mới hình dung mà nản thì làm sao có thể làm được. góp ý thôi, còn nhiều nhiều nữa, bên kỹ thuật mình có thể làm gọn gàng khi thực hiện hơn là lúc đầu tưởng tượng bạn à. vậy bạn có đồng ý với tớ là tối mai chúng mình có sản phẩm không ?không hề nhiều dây tẹo nào so với led 4 chân ?
        chỉ có tâm hồn là nơi duy nhất: có thể biến thiên đường thành địa ngục và ngược lại có thể biến địa ngục hóa thiên đường
        Everything should be made as simple as possible, but not simpler

Comment

mình nghĩ là không đến nỗi nhanh nản thế đâu bạn ơi. bạn mới hình dung mà nản thì làm sao có thể làm được. góp ý thôi, còn nhiều nhiều nữa, bên kỹ thuật mình có thể làm gọn gàng khi thực hiện hơn là lúc đầu tưởng tượng bạn à. vậy bạn có đồng ý với tớ là tối mai chúng mình có sản phẩm không ?không hề nhiều dây tẹo nào so với led 4 chân ?
          uh!đơn giản hóa là tốt!Chúc thành công
          Bùi Thành Hậu

Gmail:
          Fb:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
            theo kiểu củ chuối nhất,giả sử âm chung,các chân K của 10 LED do 10 pin của vdk đk,nối chung các chân màu lại ko phải là 13 pin ^^
            Mình chưa hiểu cái này lắm . Bạn phân tích giúp mình được k?

Comment

Nguyên văn bởi thuongdtqb Xem bài viết
              tổng cộng: 112+15+10+42+10+30=204k
              chưa tính tiền đặt hộp.
              làm cái này xong làm thêm ăn mày nửa là đẹp.
              không đến giá đó đâu bạn 204k ?
              60 K tiền led đơn 3 màu : đỏ xanh lá xanh tím
              50 K tiền mạch ,ic , transiztor, trở ...
              thêm chút kiên trì, mày mò >>>>>>> là đẹp ngay mà
              chỉ có tâm hồn là nơi duy nhất: có thể biến thiên đường thành địa ngục và ngược lại có thể biến địa ngục hóa thiên đường

Comment

không đến giá đó đâu bạn 204k ?
                60 K tiền led đơn 3 màu : đỏ xanh lá xanh tím
                50 K tiền mạch ,ic , transiztor, trở ...
                thêm chút kiên trì, mày mò >>>>>>> là đẹp ngay mà
                bạn mua led 3 màu 4 chân 5ly ở đâu mà con có 2k thôi vậy. mạch in riêng con chip 89 thôi là 20k,12 con 74hc nửa thì ít nhất 60k rồi. chì hàn phải ít nhất 1 cuộn.
                ở đây mình không vẻ mạch in nguyên trên boar đồng mà là dắt led trên tấm mika đỏ cho có độ bóng nó mới đẹp được. mạch in riêng rồi đấu dây

Comment

bạn mua led 3 màu 4 chân 5ly ở đâu mà con có 2k thôi vậy. mạch in riêng con chip 89 thôi là 20k,12 con 74hc nửa thì ít nhất 60k rồi. chì hàn phải ít nhất 1 cuộn.
                  ở đây mình không vẻ mạch in nguyên trên boar đồng mà là dắt led trên tấm mika đỏ cho có độ bóng nó mới đẹp được. mạch in riêng rồi đấu dây
                  led đơn => đọc cho kỹ,595 mua nhiều nó khác nhé,2,5k/con.Nói chung tùy người có cách làm sao cho rẽ gọn,ko bao giờ mua vừa đủ làm cả,làm ko phải lần này mà còn nhiều lần khác,lấy số nhiệu cho nó rẽ lại.
                  ĐT: 0972 20 58 68
                  Gmail:

Comment

mình có cái trái tim nhiều mầu nhưng vẫn chưa được nhiều hiệu ứng. a e xem và góp ý nhé
                    traitim3mau - YouTube

Comment

mình có cái trái tim nhiều mầu nhưng vẫn chưa được nhiều hiệu ứng. a e xem và góp ý nhé
                      traitim3mau - YouTube
                      bạn viết cái sao băng đó bằng phần mềm hay ngôn ngử vậy

Comment

bạn viết cái sao băng đó bằng phần mềm hay ngôn ngử vậy
                        dùng Keil C bạn à. trái tim này của mình có tốn mấy đâu, khoảng 130 K thui .

Comment

là bạn dùng 3 bóng đơn cho nằm sát cạnh nhau và nối chung chân âm hoặc chân dương lại với nhau đúng không. nếu vậy thì led đơn hảng sengyang con có 390d chư nhiu đâu.

Comment

mà hình như pha ko ra hết màu,có 1 tấm mica trắng che lên là đẹp.
                            ĐT: 0972 20 58 68
                            Gmail:

Comment

traitim3mau - YouTube
                              Bạn ơi , mạch điều khiển bạn làm ntn , có thể nói cho mình 1 chút được k?

Comment

cái này mà đặt trong meka trắng sữa thì màu cũng đẹp phết hehe... mình trộn màu vẫn còn hơi bị giật. chưa mịn nhưng vẫn chưa biết cách làm sao cho nó mịn màng hơn ???

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhhaudt33 Tìm hiểu thêm về thanhhaudt33

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X