Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Led trái tim nhiều màu.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi longdtskn Xem bài viết
    Cảm ơn bạn.
    Bạn này , code này của bạn k có PWM phải k , nếu đúng như thế thì chỉ phối được 1 số màu cơ bản phải k?
    uh!! đúng vậy, mình ko biết làm PWM về cái này thì mình mù tịt

Comment

Nguyên văn bởi PDEL Xem bài viết
      Mình có xem video clip của bác huytien, nếu ko nhầm thì bác ấy chỉ sử dụng có 24 chân tín hiệu và 3 chân điều khiển và trái tim chia làm 2 phần có thêm 2 chân điều khiển mổi bên, ko biết mình nghỉ như vậy có đúng ko, mong chờ bác huytien hồi đáp.
      à trái tim này mình làm mạch của nó thì không dùng 74hc595. mình dùng mấy con 74hc245 cho nó khoẻ áp thôi mà ( bởi nhà có điều kiện hihi) còn không dùng mấy con trở băng 4,7k treo lên cũng ổn. mình dùng tổng cộng là 27 chân ra của VDK : 3 chân điều khiển cho 3 màu ( chú ý tín hiệu âm) còn 24 chân điều khiển cho 24 nhóm ( trong trái tim có 46 mình nhóm lại còn 24 thôi bạn longdtskn à ).
      longdtskn ừ , mình cũng nghĩ bạn nhóm lại . nhưng ở trên bạn nói là 1 lúc chỉ 1 cụm sáng nên mình thấy lạ . như thế này thì 2 lúc có 2 cụm gần nhau sáng giống nhau nhỉ ?
      không phải vậy đâu một thời điểm thì sáng 1 cụm ( nhẽ ra là 1 nhóm có 2 cụm đấu // với nhau) bạn hiểu chứ
      Last edited by daohuytien; 19-01-2013, 00:25.
      chỉ có tâm hồn là nơi duy nhất: có thể biến thiên đường thành địa ngục và ngược lại có thể biến địa ngục hóa thiên đường
      Everything should be made as simple as possible, but not simpler

Comment

Nguyên văn bởi daohuytien Xem bài viết
        à trái tim này mình làm mạch của nó thì không dùng 74hc595. mình dùng mấy con 74hc245 cho nó khoẻ áp thôi mà ( bởi nhà có điều kiện hihi) còn không dùng mấy con trở băng 4,7k treo lên cũng ổn. mình dùng tổng cộng là 27 chân ra của VDK : 3 chân điều khiển cho 3 màu ( chú ý tín hiệu âm) còn 24 chân điều khiển cho 24 nhóm ( trong trái tim có 46 mình nhóm lại còn 24 thôi bạn longdtskn à ).
        ừ , mình cũng nghĩ bạn nhóm lại . nhưng ở trên bạn nói là 1 lúc chỉ 1 cụm sáng nên mình thấy lạ . như thế này thì 2 lúc có 2 cụm gần nhau sáng giống nhau nhỉ

Comment

có bác nào biết mạch nguyên lý dùng PIC 16F877A điều khiển con RBG hiển thị Chữ ko vậy?mình làm hơi nhiều con nên ko biết mắc trở và tranistor như thế nào??hic...

Comment

Dùng LED pixel làm đẹp và chất lượng hơn nhiều. Led này có chíp điều khiển đi cùng, dung nhiều trong quảng cáo, giá hơi đắt nhưng bù lại rất đẹp.
            Email:
            Phone: 0969 226 539

Comment

led rgb đúng là led full color nhưng lẩp trình được nó rất khó mình cũng đang tìm hiểu cái mày đọc tài liệu về lập trình cũng hơn năm rùi mà chả biết gì bạn nào thích vào google.com gõ shift pwm sẽ ra video ví dụ lập trình full color cho led rgb

Comment

Daohuytien ah bạn có thể vẽ qua sơ đồ nối led cảu bạn đc không?

Comment

Bạn làm trái tim đó thật là đẹp. Chắc bạn gái phê luôn nhỉ? Có phải bạn đưa 1 tín hiệu từ vdk vào 3 chân in 245 sau đó đưa ra 3 chan của led rgb đúng không bạn?. NHư vậy chỉ được có 7 mùa thôi nhỉ. Nếu nói vào trans thì được nhiều màu hơn đó

Comment

bạn Vanluong2003 xem lại cái sơ đồ mình up ở #52 nhé.
                    mình nối như thế nếu là người lập trình ngon thì có thể tạo ra nhiều màu nữa.
                    chỉ có tâm hồn là nơi duy nhất: có thể biến thiên đường thành địa ngục và ngược lại có thể biến địa ngục hóa thiên đường
                    Everything should be made as simple as possible, but not simpler

Comment

bạn ơi mình cũng muốn làm thử cái 32 led rgb bạn cho mình xin doạn code mo phỏng dó nhé
                      design.ad.bp@gmail.com cảm ơn bạn nhé

Comment

làm sao làm được như thế này nhỉ Anipov Project LED bike wheel.mov - YouTube

Comment

đây nữa VELO_20.mpg - YouTube

Comment

tất cả sơ đồ và mạch in trong thông tin video nhá
                            Inc409°
                            && 0126.242.2000

Comment

Nguyên văn bởi INC4O9 Xem bài viết
                              tất cả sơ đồ và mạch in trong thông tin video nhá
                              cái này mà làm thì mất nhiều thời gian lắm, nhìn đống dây mà tác giả chụp thì chắc là tụi em đành chỉ ngẳm thôi chứ không xơi được

Comment

có bác nào có sơ đồ nguyên lý của mạch trái tim này không ?
                                LED TRÁI TIM RGB ĐA MÀU (*HIỆU ỨNG ĐẸP)(OFFICIAL VIDEO) - YouTube[/VIDEO]

nhìn mà thèm làm 1 cái quá

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhhaudt33 Tìm hiểu thêm về thanhhaudt33

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X