Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chống nhiễu cho cảm biến chuyển động PIR

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
    Cần gì dây bọc đâu_Vì tín hiệu xuất ra nó là 0/1 rồi mà( Output của con BISS ổn định đó chứ). Cái cơ bản là con PIR và mạch xử lý cho nó thôi_Mạch mình thiết kế chạy khá tốt, chưa nhầm nhọt bao giờ, chắc có thể tại môi trường mình đặt PIR ko khắc nghiệt lắm( ĐẶt trong phòng)
    Bác có thể up mạch của bác lên mọi người xem tí được không? Mình làm theo datasheet của con BISS0001 mà độ nhạy của nó rất kém, tầm xa ngắn. Cảm biến mình gắn trực tiếp trên board và đã gắn kính frenen.

Comment

Hehe. Dạ vâng đúng là con rơi đó ạ. Em cứ hây "nộn" với "lộn"

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
      Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

làm = siêu âm thì max hơn pir
        Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

Em cũng vừ thiết kế một cái PIR. Nhưng không hiểu sao đầu tín hiệu ra luôn bằng 1. Mặc dù đầu khuếch đại opamp2 đã đo chuẩn. Bác nào biết chỉ em với.

Comment

trường hợp này mình cũng tưng bị , bạn thu chinh lai phần so sánh trong opamp thử xem sao.

Comment

cho mình hỏi bạn quangtung112 đã kết nối vđk làm thành công chưa bạn mình đang dự định làm giống bạn đó

Comment

Mình cũng đang làm thử 1 cái. Nhưng có vấn đề là tín hiệu báo động hay bị lặp đi lặp lại vài lần rồi mới tắt. chưa biết xử lí thế nào!

Comment

Nguyên văn bởi quangtung112 Xem bài viết
                  các bác cho e hỏi: em muốn nối module PIR này
                  [ATTACH=CONFIG]48547[/ATTACH]
                  với VĐK thì e chỉ cần nối chân "Power anode" lên +5VDC, chân "Power katot" xuống mass, còn chân "output" thì nối vào 1 chân của VĐK. sau đó chỉ cần kiểm tra trạng thái của chân VĐK để biết có sự chuyển động hay ko, phải ko các bác?
                  bạn phải treo con trở tầm 10k xuống mass nhé nếu không vi diều khiển nó không xác định dc trạng thái đóng của pir đâu,ngày trươics mnihf cũng gặp phải vấn đề này đau đầu,mãi mới nhớ ra mình không treo trở nên nó cứ xét lung tung hết cả
                  đùa chứ tớ hơi ngu...thông cảm nha..heee...

Comment

đúng rồi! hoặc như mình rảnh cứt có 1 con opto bao luôn bạn à k nhiễu gì hết nhưng làm theo ban toan258 thì hay hơn

Comment

bạn mua nguyên module ak???

Comment

tín hiệu ra của modul pir chỉ 3->3,3V thôi, đưa vào vđk đọc đc theo mức logic thì làm khuyếch đại: opto quang, trở treo, tran,...

Comment

Nguyên văn bởi nguyennam889 Xem bài viết
                          tín hiệu ra của modul pir chỉ 3->3,3V thôi, đưa vào vđk đọc đc theo mức logic thì làm khuyếch đại: opto quang, trở treo, tran,...
                          chang phai khuyếch đại j hết,0.2v còn xet ầm ầm đấy chứ, treo trở lên thôi,cho vdk nó xác định mức thôi

Comment

Trans để phân cực bạn à bạn lên mạng coi datasheet của module sẽ có tất cả nhửng gì mà bạn k biết

Comment

Nguyên văn bởi cogaihalan Xem bài viết
                              Trans để phân cực bạn à bạn lên mạng coi datasheet của module sẽ có tất cả nhửng gì mà bạn k biết
                              làm sao mà phải phân cực, bạn gửi cho mình xem cái datasheet của nó cho mình xem nào mình xem chẳng có gì mà phải phân cực hết,trừ khi bạn muốn đảo mức phục vụ vào mục đích riêng chứ ko cần thiết

Comment

Nguyên văn bởi toan258 Xem bài viết
                                làm sao mà phải phân cực, bạn gửi cho mình xem cái datasheet của nó cho mình xem nào mình xem chẳng có gì mà phải phân cực hết,trừ khi bạn muốn đảo mức phục vụ vào mục đích riêng chứ ko cần thiết
                                chứ bạn nói gắn trans vào để làm gì mình nghĩ pir nó xét bậy lên gắn trans vào đầu ra của pir đó

Comment

Về tác giả

Collapse

quangcaonguy Tìm hiểu thêm về quangcaonguy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X