Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Truyền tín hiệu qua đường dây diện trong nhà

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Chào redled, bạn làm hệ thống đó một mình à, và 4 tháng thôi à, nể thật đấy. Nhóm tôi gồm 8 người, 4 cứng 4 mềm, làm hệ thống phức tạp hơn bạn chút ít mất 6 tháng.
    Về giao diện chương trình: tôi nghĩ bạn chưa có kinh nghiệm nên góp ý cho bạn như vậy.
    Chúc bạn thành đạt.
    Last edited by hlvhung; 05-06-2008, 09:55.

Comment

Hệ thống của bác redled trông hoành tráng thật. Nhưng cũng phải cải tiến nhiều thì mới khả thi bởi vì nó chỉ lí tưởng cho Tây còn ở Ta thì có bất cập như thế này: nhà nghèo thì không có tiền trang bị thứ ấy còn nhà giàu có tiền chả ưa cái gì lằng nhằng phức tạp. Họa may chỉ có anh em chúng ta thích các công nghệ high-tech. Túm lại hệ thống càng simple và user friendly thì càng tốt. Càng ít sự can thiệp của con người thì tốt hơn. Vấn đề phân quyền mình nghĩ không quan trọng đâu, chỉ cần khóa những gì cấm cho trẻ em và người lạ là được rồi. Với kinh nghiệm của người làm phần mềm mình thấy nhiều khi làm ra một chương trình đồ sộ với đầy đủ chức năng như là dọn sẵn cỗ mà user đâu có dùng hết, nhất là mấy nhân vật VIP. Có gì liên lạc với mình để trao đổi thêm nhé. Mình cũng yêu thích lĩnh vực này với mục đích cá nhân.
      “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

Nguyên văn bởi hlvhung Xem bài viết
        Chào redled, bạn làm hệ thống đó một mình à, và 4 tháng thôi à, nể thật đấy. Nhóm tôi gồm 8 người, 4 cứng 4 mềm, làm hệ thống phức tạp hơn bạn chút ít mất 6 tháng.
        Về giao diện chương trình: tôi nghĩ bạn chưa có kinh nghiệm nên góp ý cho bạn như vậy.
        Chúc bạn thành đạt.
        Đúng là bác redled chưa có kinh nghiệm trong việc thiết kế phần mềm. Thiết kế như vậy chỉ có thể là trang history thôi.

Bác phải có thiết kế kiểu như một người dùng đi vào từ cửa chính, tham quan từng căn phòng và thao tác các thiết bị. Vị trí các thiết bị bác có thể thiết lập trong database.
        Email: - Mobil: tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian
        Giới thiệu website kiếm tiền trực tuyến & tăng thứ hạng website.

Comment

Nguyên văn bởi redled Xem bài viết
          Mình tự làm và mới ra trường hiện vẫn chưa có đơn vị đứng ra care cái vụ này.
          F care vụ này đấy, nếu bạn muốn thì có thể về R&P làm việc. R&P đang chuẩn bị trở thành đại diện của Yitran, cung cấp sản phẩm PLC, đang cần người nghiên cứu và phát triển sản phẩm để hỗ trợ khách hàng.

Các dự án sẽ rất lớn chứ không phải là căn nhà thông minh không thôi đâu. Những định hướng nghiên cứu thì F đã có sẵn rồi, hiện đang cần người để thực thi nó.

Hiện tại F đã đặt hàng demo từ Yitran, và đang kiếm nhân sự có năng lực phụ trách phần này tại công ty. Đây là một mảng lớn, rất đáng quan tâm ở thị trường Việt Nam trong năm tới.

Chúc vui.
          Falleaf
          Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
          58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
          mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

Nguyên văn bởi nghaiha Xem bài viết
            Đúng là bác redled chưa có kinh nghiệm trong việc thiết kế phần mềm. Thiết kế như vậy chỉ có thể là trang history thôi.

Bác phải có thiết kế kiểu như một người dùng đi vào từ cửa chính, tham quan từng căn phòng và thao tác các thiết bị. Vị trí các thiết bị bác có thể thiết lập trong database.

ok, cám ơn các bác đã góp ý về giao diện.

Theo em thấy thì nếu làm đồ họa kiểu bác nghaiha thì thao tác bật 1 cái thiết bị chưa chắc đã tối ưu, vì thao tác chọn chắc sẽ nhiều hơn cái em làm nè.

khi em code thì hướng chức năng nên chưa quan tâm lắm tới giao diện.
            mà giao diện là cái quan trọng đối với ng sử dụng, tốt xấu bên trong họ cũng chả biết.
            chỉ biết cái bề nổi thui các bác nhỉ

À mà, các bác nói kỹ là cái giao diện của phần mềm nào
            em ko làm cái web, còn 2 cái phần mềm còn lại là em làm

Comment

Nguyên văn bởi falleaf Xem bài viết
              F care vụ này đấy, nếu bạn muốn thì có thể về R&P làm việc. R&P đang chuẩn bị trở thành đại diện của Yitran, cung cấp sản phẩm PLC, đang cần người nghiên cứu và phát triển sản phẩm để hỗ trợ khách hàng.

Các dự án sẽ rất lớn chứ không phải là căn nhà thông minh không thôi đâu. Những định hướng nghiên cứu thì F đã có sẵn rồi, hiện đang cần người để thực thi nó.

Hiện tại F đã đặt hàng demo từ Yitran, và đang kiếm nhân sự có năng lực phụ trách phần này tại công ty. Đây là một mảng lớn, rất đáng quan tâm ở thị trường Việt Nam trong năm tới.

Chúc vui.

Yitrans làm được cả mạng MAN đó bác F nhỉ, 200M cơ mừ

theo một nguồn tin ... em biết là EVN triển khai cái wireless - hotspot truy cập mạng INternet truyền giữa các điểm bằng PLC, dự án đó tiêu rùi bác nào check lại cái thông tin đó cái.

// em sẽ liên lạc với bác sớm cảm ơn bác

Comment

Nguyên văn bởi bxngoc Xem bài viết
                ... Có gì liên lạc với mình để trao đổi thêm nhé. Mình cũng yêu thích lĩnh vực này với mục đích cá nhân.
                Eim cũng thế, iu thích cá nhân thui, chứ kiếm tiền bằng cái này, chắc phải có đại gia đứng ra rửa tiền cho mình

Comment

Mail của mình là: hunggiang1997@yahoo.com hoặc sangnguyema@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

thangngo Tìm hiểu thêm về thangngo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X