Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa chữa điện thoại để bàn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• sửa chữa điện thoại để bàn

mình có cái diện thoại dể bàn.. nó bị thế nầy... gọi đi ko có tín hiệu gì....rút dây line ra cắm lại trong lúc gọi thì ok... gọi đến báo máy bận ..... rút dây line ra cắm vào trong lúc gọi đến -> tự kết nối luôn ok ... bác nào có kinh nghiệm về loại này xin chỉ giáo dùm thank

Bạn thử với điện thoại khác chưa? Có thể là do đường dây hoặc chỗ tiếp xúc. Bạn kiểm tra đầu tiếp xúc ổ Line xem có bị bẩn không?

PT.
    Núi cao bởi có đất bồi
    Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
    Muôn dòng sông đổ biển sâu
    Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Nguyên văn bởi phanta Xem bài viết
      Bạn thử với điện thoại khác chưa? Có thể là do đường dây hoặc chỗ tiếp xúc. Bạn kiểm tra đầu tiếp xúc ổ Line xem có bị bẩn không?

PT.
      đã dùng line khác thử bình thường.... máy khác lấy wa thử cũng ok... bị cái điện thoại .... bác nào hay làm điện thoại cứu em với....!!!

Comment

Nguyên văn bởi thubalaminh Xem bài viết
        đã dùng line khác thử bình thường.... máy khác lấy wa thử cũng ok... bị cái điện thoại .... bác nào hay làm điện thoại cứu em với....!!!
        Nếu bạn lấy đt của bạn thử vào line khác mà bình thường, thì đâu phải do điện thoại. Xem kĩ tất cả các đầu giắc cắm từ line đến điện thoại nhé!

PT.
        Núi cao bởi có đất bồi

Comment

như vậy không phải tại điện thoại đâu bạn,tại đường dây rồi

Comment

Nguyên văn bởi khanhdt Xem bài viết
            như vậy không phải tại điện thoại đâu bạn,tại đường dây rồi
            xin lỗi các bác mình đánh nhầm.... cái điện thoại đó đem wa line khác
            vẫn bị tình trạng cũ... cái điện thoại khác dem về cắm vào line của nó thì ok ....ko có vấn đề gì. em đánh nhầm các bác thông cảm ....tóm lại cái điện thoại của em nó có vấn đề 100% các bác giúp em với

Comment

thế thì mạch thu phát thoại bị hỏng.Máy của bạn là máy gì?

Comment

Re:

Theo mô tả thì mình đoán thế này bạn kiểm tra thử nhé.
                Dò đường mạch từ chổ cái công tắc chổ nhấc ống nghe đó. Cái công tắc này sẽ kích dẫn một con Transistor (thường dùng con có mã hình như là 945 hay 495 gì lâu quá quên rồi ). Có một số loại đt ko dùng một con mà dùng 2 con mắc Darlinton (quên cách viết từ này nữa rồi ). Kiểm tra thử con này khả năng chết cao lắm đó. Thay con cùng loại tương đương rồi chạy thử xem sao. Nhớ báo kết quả nhé.

Comment

Bác tam1234 có lý đấy! Có thể máy của cậu hỏng trên đường này!

Comment

Nguyên văn bởi tam1234 Xem bài viết
                    Theo mô tả thì mình đoán thế này bạn kiểm tra thử nhé.
                    Dò đường mạch từ chổ cái công tắc chổ nhấc ống nghe đó. Cái công tắc này sẽ kích dẫn một con Transistor (thường dùng con có mã hình như là 945 hay 495 gì lâu quá quên rồi ). Có một số loại đt ko dùng một con mà dùng 2 con mắc Darlinton (quên cách viết từ này nữa rồi ). Kiểm tra thử con này khả năng chết cao lắm đó. Thay con cùng loại tương đương rồi chạy thử xem sao. Nhớ báo kết quả nhé.
                    Con đó chết thì có thể có cái hiện tượng đo đỏ dưới đây không?

mình có cái diện thoại dể bàn.. nó bị thế nầy... gọi đi ko có tín hiệu gì....rút dây line ra cắm lại trong lúc gọi thì ok... gọi đến báo máy bận ..... rút dây line ra cắm vào trong lúc gọi đến -> tự kết nối luôn ok ... bác nào có kinh nghiệm về loại này xin chỉ giáo dùm thank
                    PT.
                    Núi cao bởi có đất bồi

Comment

Re:

Nếu con này chết thì có hiện tượng sau:

- Khi nhấc ống nghe lên sẽ nghe tiếng hú chứ ko phải nghe tone mời quay số, tiếng hú này giống như tiếng hú khi ống nghe bị chênh. Khi rút dây line ra thì sẽ hở mạch nên tổng đài tưởng là ngưng kết nối vì vậy gắn vô lại sẽ quay số được bình thường.
                      - Trạng thái bình thường máy sẽ kết nối liên tục nên khi máy khác gọi đến sẽ báo bận.
                      - Con này chết thì nó sẽ dẫn liên tục ngay cả khi gác máy nên máy sẽ kết nối liên tục tới đường line.

Comment

Nguyên văn bởi tam1234 Xem bài viết
                        Nếu con này chết thì có hiện tượng sau:

- Khi nhấc ống nghe lên sẽ nghe tiếng hú chứ ko phải nghe tone mời quay số, tiếng hú này giống như tiếng hú khi ống nghe bị chênh. Khi rút dây line ra thì sẽ hở mạch nên tổng đài tưởng là ngưng kết nối vì vậy gắn vô lại sẽ quay số được bình thường.
                        - Trạng thái bình thường máy sẽ kết nối liên tục nên khi máy khác gọi đến sẽ báo bận.
                        - Con này chết thì nó sẽ dẫn liên tục ngay cả khi gác máy nên máy sẽ kết nối liên tục tới đường line.
                        mình đã thử kỹ lại rồi nhấc ống nghe máy báo tút tút liên tục giống như bên kia dập máy, mặc dù mình chưa bấm gọi đi. mình tháo ra xem thì có một bóng đèn thủy tinh nám đen ( hình như loại nay dùng để chống sét).. chắn chắn có xung sét đi vào máy...qua đường line, bệnh này mình gặp nhiều.. nhưng pó tay.... mình nói rõ hơn máy này là điện thoại fax hiệu brother 727 cho nên qua một số đường điều khiển nữa. bác nào có làm wa giúp mình với.... thank!
                        Last edited by thubalaminh; 14-05-2008, 13:42.

Comment

mình đã ngâm cứu ok rồi cái bệnh này nó bị relay dảo chiều nghe và gọi ...... he he he thank các bác nhiều

Comment

mình đã ngâm cứu ok rồi cái bệnh này nó bị relay dảo chiều nghe và gọi ...... he he he thank các bác nhiều
                            Nghĩa là sao, bạn? Truyền đạt chút kinh nghiệm đi!

PT.
                            Núi cao bởi có đất bồi

Comment

Nguyên văn bởi phanta Xem bài viết
                              Nghĩa là sao, bạn? Truyền đạt chút kinh nghiệm đi!

PT.
                              nghĩa là ngay đầu dây line vào có 1 cái relay đóng 2 tiếp điểm nó bị chết lúc nào cũng trong tình trạng nhấc máy...

Comment

Về tác giả

Collapse

thubalaminh Tìm hiểu thêm về thubalaminh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X