Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thiết kế usb 3g

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi e_fan Xem bài viết
    Không hẳn thế đâu bạn,hiện giờ ở VN đã thiết kế và sản xuất được USB 3G rồi bạn,Viettel đã làm được rồi,nhưng không phải chỉ 1 người làm ra như ý tưởng của chủ topic này đâu
    Thật hả bác? Không phải đó là chuyển giao công nghệ từ TQ không ? Vẫn là thiết kế của TQ mình chỉ lắp ráp thôi, thiết kế hồi nào vậy

Comment

Nguyên văn bởi thuandienluc Xem bài viết
      hí hí tui mới nghĩ ra cách mod cho cái 3g tui nó mạnh lên mà còn đổ mồ hôi sôi bọt mép đây. bao nhiêu lon coca, 333, hainiken... từ hồi tết để dành làm angten cho cái 3g mà sóng gió nó cũng như "bèo dạt mây trôi" ấy. nói thế để chủ thớt biết nó khó đến mức nào.^^!
      3G chứ có phải wifi đâu ^^! anten người ta tính toán hết rồi, nó không đơn giản như anten mấy chục MHz đâu.

Nguyên văn bởi maiquoctuan Xem bài viết
      Mình mới sắm cái hsdpa 3g cũ của thằng bạn..về mở ra lay hoai 1 hồi thì sơ đồ và chíp ic rất phức tạp...thế là toi cái 3g
      Tất nhiên phải phưc tạp rồi: CPU, Flash, IC nguồn, IC công suất... có vẻ giống với chiếc điện thoại di động đó.
      Nguyên văn bởi thuandienluc Xem bài viết
      hhoo mạch in nhiều lớp lắm đó. mò bằng kính hiển vi còn mù mắt nữa là.
      IC chân bụng mà soi thủng mạch chưa chắc thấy! 1 con tụ nhỏ xíu bị hư nhìn cũng không biết được đâu

Comment

Nguyên văn bởi maiquoctuan Xem bài viết
        Hi.
        Em đang đự định làm 1 cái mạch 3g cho laptop...bạn nào có thề giúp mình được không.. 2g cũng được...
        nhà máy công nghệ cao còn phải lắp ráp và chuyển giao công nghệ đấy ạ . bạn làm được thì quá thiên tài , đúng là cái ji đắt thì ta độ kaka
        http://baohanhbeptu.vn
        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
        ĐT: 0967 403 123

Comment

3g giờ cũng rẻ mà chỉ tầm 7 xị là có 1 cái xài ok mà.nó không đơn giản như mọi người nghỉ

Comment

tiêu tùng cái đề tài này ùi...tiền mất mà tật mang

Comment

giỏi qua ta. hhhhhhhheeeeeeeeeeeeeeeeee
              -

Comment

tuần mới vui vẻ nha
                -

Comment

Bác muốn nghiên cứu để Layout 1 cái 3G không,tui có sơ đồ đàng hoàng đây nè.
                  THƯỜNG XUYÊN MỞ CÁC CHUYÊN ĐỀ THIẾT KẾ ỨNG DỤNG BẰNG PIC - AVR
                  blog:

Comment

Về tác giả

Collapse

maiquoctuan Tìm hiểu thêm về maiquoctuan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X