Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chỉ giáo mạch thu RF

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chỉ giáo mạch thu RF

Em xin chào các bác, nay mạo muội qua luồng này xin các bác chỉ cho em đôi điều.
    em có mua 1 modul thu RF <500Mhz, mà bên bán họ không hướng dẫn, tìm thông tin không ra,. Mạch này mua về không có anten. Em gắn thử anten camera wifi rồi mà đo tần số bị sai (thấp hơn thực tế nhiều)
    Kỹ thuật cao tần muốn học mà chưa học được,
    Nay xin phép hỏi các bác về loại mạch này dùng ra sao, và nếu cần thì anten kết nối để thu sóng RF là loại nào ạ?
    ​​​​​​​em xin cảm ơn trước ah.

Cái này phải đợi mod queduong thôi , dạo này dinhthuong làm thơ dịch lời bài hát mụ cả đầu óc rồi sao mà mua cái mạch mà mình không biết cách sử dụng vậy .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
      Cái này phải đợi mod queduong thôi , dạo này dinhthuong làm thơ dịch lời bài hát mụ cả đầu óc rồi sao mà mua cái mạch mà mình không biết cách sử dụng vậy .
      Hi em mua để ngâm cứu ạ.
      thấy nó hay, nếu sài ổn thì có lẽ cũng giúp ích khá nhiều.hi

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết
        Em xin chào các bác, nay mạo muội qua luồng này xin các bác chỉ cho em đôi điều.
        em có mua 1 modul thu RF <500Mhz, mà bên bán họ không hướng dẫn, tìm thông tin không ra,. Mạch này mua về không có anten. Em gắn thử anten camera wifi rồi mà đo tần số bị sai (thấp hơn thực tế nhiều)
        Kỹ thuật cao tần muốn học mà chưa học được,
        Nay xin phép hỏi các bác về loại mạch này dùng ra sao, và nếu cần thì anten kết nối để thu sóng RF là loại nào ạ?
        em xin cảm ơn trước ah.
        Cái mạch này là mạch đo tần số có tần số đo cao nhất là 500 mhz dùng để đo với biên độ nhỏ, mua thêm thêm cái que đo máy hiện sóng và một cái chuyển đổi sma đực thành bnc cái nữa để gắn vào que đo máy hiện sóng nữa là có thể dùng được
        Email:

Comment

Nguyên văn bởi duyhiep Xem bài viết

Cái mạch này là mạch đo tần số có tần số đo cao nhất là 500 mhz dùng để đo với biên độ nhỏ, mua thêm thêm cái que đo máy hiện sóng và một cái chuyển đổi sma đực thành bnc cái nữa để gắn vào que đo máy hiện sóng nữa là có thể dùng được
          Dạ em cảm ơn chia sẻ của bác ạ.
          em vẫn chưa hiểu rõ vì như module này khả năng họ đo tần số không dây thôi ạ. Không thấy kết nối gì cả.
          Bác cắt nghĩa dùm em chỗ này với ah.
          Bác có mail hay số điện thoại cho em xin để hỏi cho dễ không ạ

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết

Dạ em cảm ơn chia sẻ của bác ạ.
            em vẫn chưa hiểu rõ vì như module này khả năng họ đo tần số không dây thôi ạ. Không thấy kết nối gì cả.
            Bác cắt nghĩa dùm em chỗ này với ah.
            Bác có mail hay số điện thoại cho em xin để hỏi cho dễ không ạ
            Bạn xem cái link này có hướng dẫn tiếng việt:
            https://youtu.be/gbnf7ThSe-8
            Email:

Comment

duyhiep em cảm ơn bác nhiều lắm ạ, vậy mà hồi giờ em cũng tìm mãi mà không ra được cái này. hi.
              vậy ra cái modul của em là cần phải mua thêm tay đo sóng nữa ah, em nghĩ họ thiết kế đo cảm ứng tần số chứ ạ. hi
              em xin cảm ơn!

Comment

Cái này là mạch đếm tần số. Tần số đưa vào giắc SMA... sau đó qua bộ chia MB501L rồi được MCU hiển thị ra LCD. Theo datasheet thì MB501L có thể làm việc tới 1,1GHz.
                Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

dạ cháu cảm ơn bác Queduong ạ. để cháu tìm hiểu thêm chút nữa.
                  chân thành cảm ơn tất cả mọi người đã để tâm cho bài viết này ạ. xin chúc tất cả mọi người luôn luôn mạnh khỏe, may mắn và hạnh phúc!

Comment

Về tác giả

Collapse

Thangbpvn Tìm hiểu thêm về Thangbpvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X