Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch phát FM công suất 3W

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Theo bài viết mình có thể dùng chiết áp 10k cho R có chữ SEE TEXT đó duyphi.

Comment

see text

Mọi thừ cần có điều chỉnh thực ngiệm đều gọi là see text cà. Nó cần một trị số theo mạch, nghĩa là các dung sai trong mạch đòi hỏi nó có một trị số rất, rất khó tính ra nổi.

Thực nghiệm vẫn là câu trả lời cuối cùng, anh đồng ý với Lan Hương chứ ?

Lan Hương.

Comment

Cái R SEE TEX này không phải tính dung sai gì cả mà nó quan hệ đến độ di tần (Deviation), nó được chọn theo giới hạn của vòng khóa pha (PLL), độ di tần thấp thì dùng điện trở có trị số lớn, độ di tần cao điện trở có trị số thấp hơn, trong bài tác giả cho 10K với độ di tần 250kHz, 560ohm với di tần 1mHz, mình thấy cũng đúng vì ngõ ra của cổng này là mạch tích phân (LPF) tần số càng cao thì điện áp càng giãm.
        Last edited by httung; 23-12-2007, 22:05.

Comment

Tên dđ này có vài bạn thấy người khác lấy sơ đồ trên mạng post lên thì nhảy cẩng, la lối om sòm, chê người post không biết gì hết hoặc dám khoe tài với bạn gì gì đó...Bạn này không hay tí nào chính họ cũng đã lượm sơ đồ mạch trên mạng đem lên đây giải thích đôi lúc phân tích mạch không đúng thì làm gì có lắp ráp thử....Tôi mong rằng các bạn đó hòa đồng hơn trải lòng cùng mọi người để khám phá thêm kỹ thuật không mới lắm nhưng chưa phát triển mạnh ở VN- Kỹ thuật siêu cao tần.

Comment

máy FM giúp với

bác nào có mach phát sử dụng op-amp ko vậy?????????

Comment

Lên mạng tìm, không biết con 74HC240 có bán ở VN không?.

Comment

bỏ 15000 vnd mua vèo là xong

Comment

Dùng con tran 2SC828 (C828) đi pà con . Con này tần số khoảng 180MHz đấy.Công suất tuy hơi nhỏ nhưng chắc cũng được .Pà con có cái mạch của cái micro ko dây thực trên thị trường không. Chia sẻ cho anh em cái nhá. Xin cảm ơn trước
                  -------------------------
                  Làm trai gõ phím bình thiên hạ
                  Anh hùng click chuột định giang sơn
                  Duong_architect

Comment

Nguyên văn bởi chmt Xem bài viết
                    hì hì, xin lỗi ko để ý con L1 và C24.

Em chưa dung con diode biến dung bao giờ. Có bác nào có thể nói qua về con Diode này dc ko?
                    Ko biết mua con này ở đâu dc nhỉ?

Thanks
                    Diode biến dung hả ? Đây là một loại diode đặc biệt.Khi được phân cực thuận thì nó dẫn điện như diode thường nhưng khi bị phân cực ngược thì nó lại giống như một tụ điện.Giá trị điện dung của nó biến thiên phụ thuộc vào điện áp ngược đặt lên nó.Giá trị này thường rất nhỏ (pF).Nhờ đặc điểm này lên nó thường được dùng trong các mạch tạo dao động thay cho các tụ điện vi chỉnh.Để thay đổi tần số dao động thì chỉ cần điều chỉnh điện áp ngược đặt lên diode là xong.Con này ở chợ linh kiện có nhiều lắm,còn ở các cửa hiệu thì chắc ít hơn.

Comment

Nguyên văn bởi peter_anh002 Xem bài viết
                      bác nào có mach phát sử dụng op-amp ko vậy?????????
                      Có đấy nhưng hình thì để mình post lên sau nhá

Comment

Cho e hỏi mạch dao dđộng va trộn tần thiết kế the nào chi Lan Hương.cho e so do mach di chị,thak chi

Comment

Về tác giả

Collapse

duyhiep Tìm hiểu thêm về duyhiep

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X