Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sơ đồ đấu mạch điện điều khiển nhiệt độ tủ ủ bột

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Sơ đồ đấu mạch điện điều khiển nhiệt độ tủ ủ bột

Chào cả nhà, tôi cần tư vẫn chút mong nhận được sự giúp đỡ Tôi có một thanh nhiệt đun nước nóng giống như bình nước nóng, dòng tiêu thụ cỡ 30A dùng để cấp hơn nước cho một căn phòng. Tôi muốn điều khiển nhiệt độ căn phòng ấy (0-100) theo ý mình thì tôi cần các thiết bị gì và bạn nào có sơ đồ mạch thì cho mình với Cám ơn rất nhiều

Bác chỉ cần đầu tư 1 cái bộ điều khiển nhiệt, một cái contactor I> 30A đối với trở bác là 3 pha. hoặc 1 contactor 18A đối với trở 1 pha. thế là xong
    Tư vấn thiết kế hệ thống điện-điện tử theo yêu cầu.
    Tel: 0903 702 417. Email: web:

Comment

Bác chỉ luôn tên linh kiện và sơ đồ đấu nối với
      Cám ơn bác

Comment

Nguyên văn bởi xuanphong Xem bài viết
        Chào cả nhà, tôi cần tư vẫn chút mong nhận được sự giúp đỡ Tôi có một thanh nhiệt đun nước nóng giống như bình nước nóng, dòng tiêu thụ cỡ 30A dùng để cấp hơn nước cho một căn phòng. Tôi muốn điều khiển nhiệt độ căn phòng ấy (0-100) theo ý mình thì tôi cần các thiết bị gì và bạn nào có sơ đồ mạch thì cho mình với Cám ơn rất nhiều
        Không đơn giản đâu em.
        1-Trước hết em cần phải biết thể tích căn phòng để tính công suất điện trở.
        2-Nếu muốn căn phòng này có nhiệt độ là 100 độ C với độ ẩm bất kỳ thì cứ xem căn phòng là tù sấy và bổ xung độ ẩm.
        2-Nếu muốn căn phòng này có nhiệt độ là 100 độ C với hơi nước bảo hòa thì khó đấy, em cần có nồi súp de to và công suất nhiệt thật lớn.

Comment

Bác này chắc ủ bột làm bánh mì đây mà, khống chế nhiệt độ phòng mà theo hơi nước thì không cân bằng đâu. Nên làm theo cách II của bác vi van pham như vậy sẽ dễ hơn nhiều đấy.

Comment

Về tác giả

Collapse

xuanphong Tìm hiểu thêm về xuanphong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X