Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp đỡ về điện 3 pha 200V Nhật Bản

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp đỡ về điện 3 pha 200V Nhật Bản

Hiện tại mình có một số máy nén khí Nhật Bản dùng động cơ điện 3 pha 200V, cùng hệ thống bảng điện tử dùng điện Nhật. Các bạn cho hỏi cách để chuyển đổi hoặc thiết bị nào để có thể sử dụng được với dòng điện 380V của Việt Nam. Xin các bạn chỉ giùm một cách cụ thể vì mình là người ngoại đạo. Xin chân thành cảm ơn!

Nguyên văn bởi tuyetdaothi Xem bài viết
    Hiện tại mình có một số máy nén khí Nhật Bản dùng động cơ điện 3 pha 200V, cùng hệ thống bảng điện tử dùng điện Nhật. Các bạn cho hỏi cách để chuyển đổi hoặc thiết bị nào để có thể sử dụng được với dòng điện 380V của Việt Nam. Xin các bạn chỉ giùm một cách cụ thể vì mình là người ngoại đạo. Xin chân thành cảm ơn!
    Công suất bn?

Comment

ban ghi chính sác các thông số kỹ thuật gi trên tem của động cơ thì mới tính được

Comment

Công suất 3.7Kw, 3 pha 4 cực, 200V, 1420 vòng/phút 50Hz. Các bạn giúp với!

Comment

Công suất 3.7Kw, 3 pha 4 cực, 200V, 1420 vòng/phút 50Hz. Các bạn giúp với!
          trên tem nhãn mác của động cơ có ghi chi tiết cách đấu không ,vd như hình tam giác hay ngôi sao không?

Comment

Đặt người ta quấn 1 cục biến áp 3 pha 380/200 thôi. Sử dụng chung cho tủ điều khiển luôn là đơn giản nhất.
            sau.ph

Comment

máy nén khí 3.7kw chắc lag pit tong rồi nhỉ
              bác view cho cái hình lên cho dễ hình dung bác ạ
              cty em có mấy cái 11kw của kỏea cũng dùng 3 pha 220V về đây em dứt hết ra chuyển thành 380V cho tiện
              máy pistong thì có mỗi cái động cơ với cái contactor thôi mà

Comment

mua máy biến áp về chuyển đổi 380v sang 200 V

Comment

bạn xem công suất của máy là bao nhiêu rồi trang bị 1 biến áp 3 pha chuyển 380v xuống còn 220v phù hợp công suất của máy rồi dùng thôi . chúc bạn thành công

Comment

Muốn chạy được ở điện áp 380 bạn phải làm các việc như sau:
                    + Nguồn nuôi cho điều khiển(thường là 220AC)- ở đây nó lấy nguồn nuôi từ 2 dây nóng. bạn chỉ cần việc chuyển một dây nóng ra và đấu vào dây mát là xong.
                    + phần motor bạn xem kỹ nếu đấu tam giác thì bạn chuyển thành sao là xong, còn nếu đấu sao rồi thì bạn phải chuyển trong động cơ. tháo động cơ ra, thường thì động cơ nhật quấn sao kép, bạn trích ra đấu nối tiếp là xong.

Chúc bạn thành công!
                    * Bo mạch MX(Máy hàn, mạ, điện hóa, anot, động cơ DC, điều khiển thyristor, IGBT, Triac.
                    * Tự động hóa trong công nghiệp.

Mail: Phone: 0982006716-0984163716

Comment

motor nhật chạy 200v 3 pha thì bác cho em nó chạy 220v 3 pha chẳng sao cả.
                      công suất không lớn bác có thể dùng biến tần chuyển từ 220v 1 pha sang 220v 3 pha cho tiện.

Comment

Bác này không biết điện 3 pha ở VN là 380V à?
                        sau.ph

Comment

Biến áp 3 pha

Comment

Nguyên văn bởi vuongvanminh Xem bài viết

Muốn chạy được ở điện áp 380 bạn phải làm các việc như sau:
                            + Nguồn nuôi cho điều khiển(thường là 220AC)- ở đây nó lấy nguồn nuôi từ 2 dây nóng. bạn chỉ cần việc chuyển một dây nóng ra và đấu vào dây mát là xong.
                            + phần motor bạn xem kỹ nếu đấu tam giác thì bạn chuyển thành sao là xong, còn nếu đấu sao rồi thì bạn phải chuyển trong động cơ. tháo động cơ ra, thường thì động cơ nhật quấn sao kép, bạn trích ra đấu nối tiếp là xong.

Chúc bạn thành công!
                            bác cho e hỏi phát, h e đang cần lấy nguồn 3 pha 220v để sử dụng cho bộ driver servo 3 pha nhưng e chỉ có nguồn 220v 1 pha. e định dùng biến tần để đổi từ 1 pha sang 3 pha để sử dụng thì có cần lưu ý j ko, và cách làm như thế nào bác có biết ko tư vấn e chút ạ. E đang dùng con biến tần misubishi để chuyển thì nó báo lỗi E.0c1 nhưng e tìm cách cắt lỗi cắt dòng của nó đi nhưng ko dc
                            mong bác giúp đỡ. thanks !
                            đùa chứ tớ hơi ngu...thông cảm nha..heee...

Comment

Nguyên văn bởi toan258 Xem bài viết

bác cho e hỏi phát, h e đang cần lấy nguồn 3 pha 220v để sử dụng cho bộ driver servo 3 pha nhưng e chỉ có nguồn 220v 1 pha. e định dùng biến tần để đổi từ 1 pha sang 3 pha để sử dụng thì có cần lưu ý j ko, và cách làm như thế nào bác có biết ko tư vấn e chút ạ. E đang dùng con biến tần misubishi để chuyển thì nó báo lỗi E.0c1 nhưng e tìm cách cắt lỗi cắt dòng của nó đi nhưng ko dc
                              mong bác giúp đỡ. thanks !
                              Không dùng được đâu , đầu vào biến tần là mạch nắn Ac-DC nên dùng biến tần khác cấp nguồn cho nó thì biến tần đó báo lỗi quá dòng ngay , cất đi chờ dịp sử dụng nguồn AC 3 pha lưới thôi ,

Comment

Về tác giả

Collapse

tuyetdaothi Tìm hiểu thêm về tuyetdaothi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X