Thông báo

Collapse
No announcement yet.

IGBT,MOSFET, hiểu biết và các mạch ứng dụng.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Van điều khiển hoà toànkhông hoàn toàn và bán điều khiển là gì hở các bác ? em ko hiểu mấy khái niệm này mong được các bác chỉ giúp

Comment

Chao cac ban, cac ban co biet ve gia ca cua IGBT khong. minh muon mua IGBT loại 100A nhung khong biet gia bao nhieu. minh so di mua bi ho hang. mong cac ban giup do.

Comment

Nguyên văn bởi hnghinhphong Xem bài viết
        Van điều khiển hoà toànkhông hoàn toàn và bán điều khiển là gì hở các bác ? em ko hiểu mấy khái niệm này mong được các bác chỉ giúp
        Van điều khiển hoàn toàn là loại van có thể điều khiển cả 2 quá trình mở và đóng van: BJT, MOSFET, IGBT, GTO
        Van điều khiển không hoàn toàn là loại van chỉ có thể điều khiển quá trình mở van: thyrystor, triac.

Comment

Tôi có sửa 1 nồi cơm điện từ theo sơ đồ chính: nguồn AC 110 V, qua bộ cầu chỉnh lưu 15A,tụ lọc nguồn 4 uF, tải L//C 0.28 uF, nối tiếp với con IGBT. Điện nguồn là AC 110 V. Nó bị hư khi nhầm nguồn 220V cháy con IGBT. Nếu muốn đổi dùng nguồn 220 V thì phải tính và thay như thế nào? Xin chỉ giúp.
          Last edited by athuy; 03-03-2007, 09:29.

Comment

Tôi không gửi được sơ đồ, làm cách nào để gửi file kèm? Xin chỉ giúp

Comment

bà con ơi có sơ đồ nguyên lý mạch khuyếch đại công suất nào không?
              cho tôi xin một mạch đi

Comment

Các bạn có ai biết về mạch tương tự thì giúp mình với

Nguồn ổn áp xung

1. Các phương pháp điều chỉnh điện áp dạng bù xung.
                Các dạng cấu trúc cơ bản ổn áp sơ cấp và ổn áp thứ cấp.

2. Thiết lập mạch ổn áp chế độ bù xung <chọn dạng thứ cấp hay sơ cấp>
                a. Dải điện áp vào 80v-->270v hiệu dụng/50hz (1 pha)
                b. Dòng điện tôi đa cho phép Itmax=1,5 A.
                c. Các mức điện áp 1 chiều đầu a +_5v, +_15v, +_30v.
                d. Tần số làm việc của xung điều khiển~ 15khz.
                Các số liệu khác tự chọn.[/FONT]

Nếu ai có tài liệu xin gửi tới địa chỉ Email: nguoixalabn2002@yahoo.com.
                Xin cảm ơn!

Comment

Nguyên văn bởi lick Xem bài viết
                  admin cho em spam một chút:

@AFH: Sao cái gì anh cũng biết vậy! anh học thế nào?
                  @thaithutrang: Chắc bạn này không còn là SV! Biết nhiều thế không biết.

lick này tức quá đi mất!
                  Thank các bác vì topic này nhưn spam tí

@ 3T : Chị này biết nhiều ghê ha Nhưng ko biết làm nhiều chưa nhưng em thấy chị toàn lên dd này hỏi và chọc ngoáy ( Nếu ko muốn nói vớ vẩn ) Em tự hỏi có liên quan j tới con rồng giấy
                  Hok mang bút sao ký dc !

Comment

chị Trang ơi em đang cần tài liệu và mạch ứng dụng của FET, chị có thể giúp em được không ạ. Chị cứ gửi vào mail giup em nhé, cám on chị nhiều.
                    heorungtn@yahoo.com
                    hưng 0903858411

Comment

• Nếu mọi người đã biết được MOSFET và Transistor lưỡng cực thì IGBT ra đời dựa trên việc tổng hợp 2 kỹ thuật trên. Vì thế IGBT có đặc điểm :
                      - Điều khiển được dòng lớn (hàng trăm thậm trí hàng nghìn A) đây là đặc tính kỹ thuật của Transistor công suất.
                      - Trong khi việc điều khiển nó (mạch kích ) thì chỉ đơn giản như MOSFET mà thôi.
                      IGBT quả là tuyệt, nó mở ra công nghệ INVERTER công suất lớn.

Theo mình là như vậy, anh em góp ý với !

Comment

• Em đang tìm hiểu về mạch cầu H dùng Mosfet để điều khiển động cơ DC công suất lớn, trong đó có mạch Snubber, Các anh cho em hỏi mạch trên có chức năng gì và nó hoạt động như thế nào ạ. thanks!
                        Attached Files

Comment

• Muon mua mot so linh kien dien tu cong suat

Hi cac ban,

Minh muon mua mot so linh kien cong suat nhu sau:

* Mosfet IRFP260N (200V-50A) x 24 con
                          * IGBT IXSH24N60 (600V-48A) x 12 con
                          * Controller UC3825B x 03 con (cua TI)
                          * Con DSP TMS320F240EVM x 3 (cua TI)

Ai co ban hoac biet thi chi dum nhe

Ghi chu: neu co ban lan sau minh se mua voi so luong lon hon nhieu.

Thanks cac ban!

Comment

• em đang cần tài liệu thật chi tiết về MOSFET bác nào có làm ơn post lên cho em với em cám ơn nhiều lắm lắm, hay nếu được thì gửi thẳng vô mail của em nhé : nguyen_duong_0811@yahoo.com

Comment

• Tài liệu về MOSFET thì mình có nhiều nhưng bạn cần tài liệu về MOSFET nói chung hay là thông số kỷ thuật của từng chủng loại?ví dụ:SK...IRF...J...?

Comment

• wa nghe cac bac ân luan ve may con MOSFET ma tui cam thay me luon. dung la cac bac co kien thuc rong that. tien day co bac nao biet ve IGBT khong? chi dan cho tui voi tui vua moi buoc vao lam viec voi no nhung bi mot cu dau don vi khong hieu biet. kinh mong nho cac bac chi bao. E cam on cac ban nhieu!

Comment

Về tác giả

Collapse

thaithutrang Tìm hiểu thêm về thaithutrang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X