Thông báo

Collapse
No announcement yet.

1.000W / 12VDC to 220VAC converter Lan Huong.

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hihi em lại làm phiền chị nũa rồi, cho em hỏi thêm con pc123 trong hình là con zì nhiệm vụ của nó. em xin cám ơn rất nhiều, vì em chả biêt zi cả,vì yêu điện nên mới đăng kí vào đây,khi thấy mạch chị đưa ra em mê wa nhưng khi nhìn vào thì bí lù, mâng chị thông cảm .HHIHhi

Comment

• em rất muốn ráp đc mạch,vì chỗ em cũng thường hay bị cúp điện,mong chị zup đỡ! ^_^

Comment

• hì :không biết cảm ơn chị thế nào.lần này về quê không sợ mất điện nữa rồi.
        cảm ơn chị nhiều nhá

Comment

• đọc xong sao vẫn thấy khó quá

Comment

• Pc123

Nguyên văn bởi hao_100 Xem bài viết
            hihi em lại làm phiền chị nũa rồi, cho em hỏi thêm con pc123 trong hình là con zì nhiệm vụ của nó. em xin cám ơn rất nhiều, vì em chả biêt zi cả,vì yêu điện nên mới đăng kí vào đây,khi thấy mạch chị đưa ra em mê wa nhưng khi nhìn vào thì bí lù, mâng chị thông cảm .HHIHhi
            PC123 là một con Opto tốc độ khá thấp, hay dùng trong các mạch cách ly HS/ LS (high side / low side - trong cách ly các cấp điện áp).

PC123 thay thế bằng con opto thông dụng nào cũng được vì không cần tốc độ cao.

Thân ái.

Lan Hương.

Comment

• được đó. Minh thấy rất hay. để thử làm xem thế nào. có gì nhờ cao thủ chỉ giáo vài chiêu.

Comment

• cám ơn chị LH nhiều nhe, em sẽ ráp thử khi nào có thắc mắc zi em sẽ hỏi chị sao. HIHIH

Comment

• nhưng kô biết có thành công kô

Comment

• Chào Hương mình kém cỏi mong Hương trả lời giúp mình:
                    - cho mình biết số hiệu của các FET?
                    - cho mình biết biến áp sau CD4013 kích thước ra sao?
                    MÌNH CẢM ƠN!
                    Last edited by TRUNG DŨNG; 07-08-2008, 19:39.

Comment

• Chào Hương! mình cần bạn giúp mình.Mình có xung sine chuẩn dùng 741 mình cũng đã ráp thử máy 12v - 220v 1000w nhưng có thể mình sai ở đâu đó ,nên xung ra thường méo dạng,khuếch đại xung sine công suất lớn khó quá giúp mình với.bạn có mạch hay sơ đồ nào không giúp với ,cảm ơn Hương nhiều.
                      Attached Files
                      Last edited by TRUNG DŨNG; 06-08-2008, 23:39.

Comment

• có bác nào đã làm được chưa ah

Comment

• Nguyên văn bởi TRUNG DŨNG Xem bài viết
                          Chào Hương! mình cần bạn giúp mình.Mình có xung sine chuẩn dùng 741 mình cũng đã ráp thử máy 12v - 220v 1000w nhưng có thể mình sai ở đâu đó ,nên xung ra thường méo dạng,khuếch đại xung sine công suất lớn khó quá giúp mình với.bạn có mạch hay sơ đồ nào không giúp với ,cảm ơn Hương nhiều.
                          chắc bạn cũng biết đặc tính đầu tiên của các mạch xử lí tín hiệu là làm biến dạng hay làm méo tất cả các loại tín hiệu mà nó xử lí

Comment

• khi quan sát các ông thợ xây bức tường bằng các viên đá ( các viên đá thì chẳng viên nào giống viên nào - đều méo mó dị dạng cả -) nhưng nếu khéo xếp đặt thì vẫn có được bức tường phẳng . từ đó tôi thấy hay là ta cho tín hiệu xung - không phải sin - đi qua các mạch xử lí ( khuyếch đại , sửa dạng ... ) biết đâu sau vài ba lần thì sóng ra lại là sin chăng

Comment

• hi all! Các bạn có ai dang lắp hay đã lắp thành công rồi có thể port lên vài hình cho em và mọi người xem xem với. Và có kinh nghiệm hay lưu ý gì trong quá trình lắp ko?

Comment

• 12v -> 220v -500 -> 1000w

mình cũng có máy 12v - 220v ,nhưng mỗi tội sóng ra là vuông hay hỏng thiết bị .

Comment

Về tác giả

Collapse

lanhuong Lan Hương's my small sister. I'm Huyền Trang, my husband's Dr.Kim.I love him Tìm hiểu thêm về lanhuong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X