Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch kích điện 12vdc lên 220vac

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thapnguyen Xem bài viết
    [ATTACH]28052[/ATTACH]
    hai quat may tinh gep voi nhau tao thanh may phat sung chuan
    Chuẩn như thế nào ?
    Biên độ ?
    Dạng sóng ?
    Tần số ?
    ....?

Comment

• mình đã làm theo mạch của bác này.quan trọng nhất vẫn là 2 cuộn kích nhỏ.4 vong chỉ đúng với lõi của bác,còn với các lõi khác thì 4 vòng hoặc là yếu quá hoặc lại mạnh quá
      điện dân dụng

Comment

• bạn xem cái này

Nguyên văn bởi cddt09b
        co ai bit mach kich dung tl082 va lm7812 tao dang song nhu the nao khong?help me .dang can gap
        mình có mạch cho
        Sory post nhầm hic
        Attached Files
        luôn luôn lắng nghe.nghe lâu mới hiểu !

Comment

• cả nhà ơi!có ai up 1 vài mạch invertor 12vdc thành 220vac ko nào.bạn nào gửi cho mình nhé. nếu được thì mình xin cảm ơn rất nhiều.

Comment

• ai có mạch nghịch lưu 12vdc lên 220vac dùng biến áp tự ngẫu,chuyển chế độ kích sang chế đo sạc acquy khi có điện lưới . cả nhà ơi giúp mình nhé

Comment

• Góp ý giúp

là dân điện tử lên tôi có sưa nhiều loại kích điện.vì gần Trung Quốc lên đủ các chủng loại kích điện
              loại chạy bằng sò thường giao động bằng mạch đa hài hoặc chạy bằng ic thường bị cạo mất số các loại này chạy quạt không êm.thịt các thiết bị như bộ xạc điện thoại hoặc đầu đĩa,quạt điện ghì và cháy.Còn inverter của trung quốc thì nhanh hỏng lắm mà linh kiện lại đắt quá
              Tôi nghĩ cách chế quạt gió máy tính để tạo xung thay cho những loại kích bị cạo mát số của IC đều được kể cả kích robot của ta sản xuất.và tôi lắp cho khá nhiều người loại kích này nhìn chung chưa ai chê cả
              Ưu điểm chay quạt êm không khác điện lưới,không thịt bất cứ loại phụ tải nào,bền lắm và dễ chế tạo phù hợp với mọi trình độ thợ
              nHƯỢC điểm hiệu suất không cao nhưng cũng ngang vói loại kích chạy bằng sò của trung quốc
              Riêng cái mà tôi thích nhất là nó bền,chứ nếu không thì suốt ngày phải sửa kích cho mình thi không chết vì dói thì cũng chết vì bệnh thèm cơm mấtClick image for larger version

Name:	KICH 12V.JPG
Views:	1
Size:	86.4 KB
ID:	1346984
              ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

• bạn có thể truyền đạt cho ae một chút kinh nghiệm lắp loại kích này được không?.Ví dụ như :ghép quạt lấy xung ntn ,chỉnh dòng không tải là bao nhiêu thì hợp lý...biến áp quấn thế nào là ưu việt(theo kinh nghiệm của bạn) ...Và nếu có thể bạn vẽ lại mạch chỉ để phần kích lại thôi thì nhiều bạn dễ làm theo (vì mạch chắc sẽ đơn giản hơn )thân chào bạn ,chúc bạn và gia đình khỏe có nhiều sáng tạo hơn.Mong được chỉ giáo nhiều.

Comment

• pots xin cai hình

Comment

• đây cho bạn

Click image for larger version

Name:	KICH 12Vkhong co lap.JPG
Size:	53.4 KB
ID:	1347033Click image for larger version

Name:	IMG2840A.jpg
Views:	2
Size:	82.4 KB
ID:	1347034Click image for larger version

Name:	IMG2857A.jpg
Size:	90.9 KB
ID:	1347035Click image for larger version

Name:	IMG2858A.jpg
Size:	65.3 KB
ID:	1347036Click image for larger version

Name:	IMG2862A.jpg
Size:	70.3 KB
ID:	1347037

Comment

• đây cho bạn

Click image for larger version

Name:	IMG2884A.jpg
Views:	3
Size:	91.7 KB
ID:	1347038Click image for larger version

Name:	IMG2885A.jpg
Size:	70.0 KB
ID:	1347039Click image for larger version

Name:	IMG2882A.jpg
Views:	2
Size:	100.3 KB
ID:	1347040

Comment

• Quạt phat xung chỉ có 2 đầu dây nhưng trên hìng vẽ thấy có 3 đầu dây ,vậy phải làm ntn? chiều cúa cuộn dây 1-2 ntn nếu hàn nhầm thì khi cho chạy có gây cháy nổ gì ko? Mong bạn nhiệt tình chỉ bảo .Thân chào.

Comment

• cho bạn

Nguyên văn bởi denchuavn Xem bài viết
                          Quạt phat xung chỉ có 2 đầu dây nhưng trên hìng vẽ thấy có 3 đầu dây ,vậy phải làm ntn? chiều cúa cuộn dây 1-2 ntn nếu hàn nhầm thì khi cho chạy có gây cháy nổ gì ko? Mong bạn nhiệt tình chỉ bảo .Thân chào.
                          ta khong phai quấn ma chi chích ra thoi.quạt quan san roiClick image for larger version

Name:	untitled.jpg
Size:	83.9 KB
ID:	1347093
                          ta bóc quạt ra lưu ý không tháo cuộn dây ra.Ta quan sát thấy người ta đã quấn sẵn 4 cuộn dây.Với loại quạt chỉ có 2 cọc dây thì ta tìm điểm nối tiếp 2/2 cuộn khéo léo hàn vào diểm nối tiếp 2/2 cuộn đó để lấy ra đuọc điển gữa chung.Bạn quan sát tháy ở hình tôi chụp ngoài hai dây đỏ còn có một sợi dây đen,đó là đây mà tôi chích ra.còn hình mà tôi chụp đàng sau quạt bị khoét nỗ ở là để cắt hết mạch điện có liên quan tới 2 cọc dây còn lại,và để hàn vào đấy 2 sợi dây sung ngược pha nhau mà ta sẽ đưa vào chân B của hai transito pnp.Chính vì khoét nỗ mà ta khong cần khải tháo cuộn dây quạt ra và sẽ không làm sai tâm của quạt.
                          khi ghép hai quat với nhau ta cho quạt động lực quay sau dó tiến hành điều chỉnh khi nào thấy hai quạt quay trơn,đồng tâm không tạo ra tiếng kêu,không dung dật nữa thì nhờ người khác nhỏ keo để định vị lại
                          loại quạt có nhãn như hinh chup có hai loại hàng giả và hành thật,nhưng yên tâm khi ta tháo chụp nam châm ra thì thấy có loại có fe sắt dày hơn là hàng thật.còn loại khác thì chú ý khi đấu quạt vào nguồn điện mà tốc độ của nó đảm bảo, khỏe là dược ,sao cho tần số khoảng 50-60hz
                          Còn đấu nhầm hả nó sẽ bị chiệt tiêu sung không nổ đùng như bạn nói đâu,mà chỉ có 3 sọi dây thì nhầm làm sao được
                          Tôi cũng cám ơn các bạn đã tin và ủng hộ đề tài này
                          Last edited by thapnguyen; 05-04-2011, 23:39.

Comment

• Cám ơn bạn đã nhiệt tình.Phần lấy xung mình đã hiểu ,nhưng ý mình muốn hỏi là cuộn 1-2 ở biên áp xuất chiều cuộn dây ntn.Có sơ đồ ko có cuộn 1-2 .nếu có thể bạn phân tích nguyên tắc hoạt động của mạch thì càng tốt.chào bạn,mong hồi âm.

Comment

• hai cuộn dây đó để kích nguồn xung,nếu không co xẽ không chạy được j hết
                              điện dân dụng

Comment

• quan trọng nhất là quấn bao nhiêu vôn 1 cuộn,ở đây bác ấy nói là 4 vòng cho loại fe 4*4.5 còn các loại khác thì sao. mình đã quấn thử nhiều vòng thì nó tự kích như kích ca ý.còn ít vòng thì quạt cũng chẳng thèm chạy
                                điện dân dụng

Comment

Về tác giả

Collapse

toandt Tìm hiểu thêm về toandt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X