Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch kích điện 12vdc lên 220vac

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi fireman Xem bài viết
    Em ít chữ không hiểu ý bác là gì ??
    tôi cũng tình cờ phát hiện ra thôi khi sửa một cái inverter của tq mà chạy quạt êm và ko nóng moeis lạ chứ.ý tưởng là đây khi tôi đo điện áp và tần số thì mới ngã ngửa ra là f cuae nó ko phải là 50hz kì lạ thật.thế là tôi cũng làm theo mấy anh tq thôi.thế mới biết trung hoa anh hùng đất rộng người đông
    luôn luôn lắng nghe.nghe lâu mới hiểu !

Comment

• khoảng bao nhiêu Hz thì quạt chạy ngon các anh nhỉ?
      Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
      Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi hc1088 Xem bài viết
        tôi cũng tình cờ phát hiện ra thôi khi sửa một cái inverter của tq mà chạy quạt êm và ko nóng moeis lạ chứ.ý tưởng là đây khi tôi đo điện áp và tần số thì mới ngã ngửa ra là f cuae nó ko phải là 50hz kì lạ thật.thế là tôi cũng làm theo mấy anh tq thôi.thế mới biết trung hoa anh hùng đất rộng người đông
        Thực ra tui cũng nghĩ việc cố gắng làm 50Hz là hơi thừa. Chả lẽ chỉ 50Hz mới chạy được các thứ. Nhìn sau các máy thường thấy 50~60Hz. Vậy làm gì mà cứ cố gắng làm cho đúng 50Hz làm gì. 55Hz thì đã sao ?

Comment

• tăng f lên một tí là công suất cũng tăng phải không ạ?
          Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
          Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
            tăng f lên một tí là công suất cũng tăng phải không ạ?
            mời các bác nghỉ tay thưởng lãm amly classd inveter

http://www.youtube.com/watch?v=cbvG1oTEgk0
            đơn giản và hiệu quả

Comment

• mạch của bạn đúng là rất đơn giản.nhưng người ta chế tạo gia inveter để sử dụng khi không có điện lưới còn khi có điện lưới thì cân gì inveter hả bạn.mạch này không khả thi delete
              Sửa chữa, cung cấp máy cắt dây, máy xung, máy phay CNC....
              website: suntech-vn.com
              phone. 0974 354 077
              Email.

Comment

• Nguyên văn bởi v.sondt Xem bài viết
                mạch của bạn đúng là rất đơn giản.nhưng người ta chế tạo gia inveter để sử dụng khi không có điện lưới còn khi có điện lưới thì cân gì inveter hả bạn.mạch này không khả thi delete
                đọc kỹ vào.xem cũng kỹ vào và nghĩ cũng thật kỹ nũa vào rồi hãy phát biểu nha

Comment

• Hi cả nhà!2 cái mạch trong clip hc1088 đưa link đó là của mình.
                  Mình dùng mạch này làm Sub thì tiếng Bass rất tốt và công suất càng lớn thì tản nhiệt càng mát, vui thật .
                  Cái chức năng chạy quạt điện là mình thử cho vui thôi, nếu công suất amply nhỏ và hiệu suất không cao thì với cái tản nhiệt nhỏ như trong clip thì 2 con MosFet bùm chắc rồi.
                  Mình muốn chứng minh hiệu suất của class D này khá cao thôi, mình vừa thử chạy quạt như vậy với amply STK4192 thì do dòng ra không đủ để lái biến áp âm tần đó nên Die mất một kênh rồi. Xót quá!!Hix

Comment

• em chào anh thapnguyen e tháo ra rồi nhưng e thấy nó gắn trến cái bo mạch và có 4 cuộn dây và ở dưới chân nó có đưa đầu dây ra hàn xuống dưới ở đó hay là phải gỡ bên trong ra?em xin anh nói rõ hơn.thanks

Comment

• Nguyên văn bởi thapnguyen Xem bài viết
                      [ATTACH=CONFIG]28262[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]28263[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]28264[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]28265[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]28266[/ATTACH]
                      ok sáng tạo và hiệu quả mà đơn giản đấy với điêu kiện nghiệp dư anh em ai cũng làm được
                      bạn có thể gép 2 cái quạt chuẩn để ra 5 đầu ra rồi bán cho anh em bộ phát xung về chỉ làm công xuất thôi bớt công mày mò cũng hay đấy hehe
                      http://baohanhbeptu.vn
                      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                      ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                        ok sáng tạo và hiệu quả mà đơn giản đấy với điêu kiện nghiệp dư anh em ai cũng làm được
                        bạn có thể gép 2 cái quạt chuẩn để ra 5 đầu ra rồi bán cho anh em bộ phát xung về chỉ làm công xuất thôi bớt công mày mò cũng hay đấy hehe
                        tôi không giàu có nhưng tôi cũng không muốn kiếm tiền bằng cách này.tôi chỉ muốn trao đổi cùng anh em tren mạng về những gì mà thực tế tôi đã làm và thành công.giúp cho anh em chút ít áy mà.thực tế thì anh em học hỏi lẫn nhau thôi.Giá như tôi có camera quay cho các bạn xem kết quả việc làm của tôi thì các bạn thấy ngay.khi tôi nói, nhiều bạn còn chưa tin tôi lắm.đế tài này tôi đã làm 5 nam nay rồi.chính nhà tôi cũng đang dùng nó,mặc dù tôi có 1 bộ inveter 1000w nhưng tôi không dùng đến vì nó không an toàn bằng cái của tôi làm.
                        Trên trang này tôi đã hướng dẫn cụ thể lắm rồi bạn chịu khó một chut là làm được thôi.chiều nay tôi đi mượn camera xem có mượn được không,tôi cũng đang tiến hành lắp hai bộ nữa theo đơn đặt hàng mà.tôi muốn ghi âm cả tiếng quạt điện cho các bạn thấy nó chạy chỉ có tiếng gió thôi ngoài ra không có tiếng gì.đố bạn thấy đâu là quạt chạy bàng kích,đâu kà quạt chạy bằng điện lưới
                        Không làm không biết được đâu,lý thuyết và thực tế khác nhau nhiều lắm,do vậy mà nhiều người đi học về có biết mô tê gì đâu phải không bạn
                        Chúc bạn thành công
                        ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

• Nguyên văn bởi minheft Xem bài viết
                          Hi cả nhà!2 cái mạch trong clip hc1088 đưa link đó là của mình.
                          Mình dùng mạch này làm Sub thì tiếng Bass rất tốt và công suất càng lớn thì tản nhiệt càng mát, vui thật .
                          Cái chức năng chạy quạt điện là mình thử cho vui thôi, nếu công suất amply nhỏ và hiệu suất không cao thì với cái tản nhiệt nhỏ như trong clip thì 2 con MosFet bùm chắc rồi.
                          Mình muốn chứng minh hiệu suất của class D này khá cao thôi, mình vừa thử chạy quạt như vậy với amply STK4192 thì do dòng ra không đủ để lái biến áp âm tần đó nên Die mất một kênh rồi. Xót quá!!Hix
                          Mình đang quan tâm cái vụ CLass D này . Bạn có thể share lên diễn đàn cho mọi người tham khảo được không ?
                          Thất nghiệp :(

Comment

• Nguyên văn bởi thapnguyen Xem bài viết
                            tôi không giàu có nhưng tôi cũng không muốn kiếm tiền bằng cách này.tôi chỉ muốn trao đổi cùng anh em tren mạng về những gì mà thực tế tôi đã làm và thành công.giúp cho anh em chút ít áy mà.thực tế thì anh em học hỏi lẫn nhau thôi.Giá như tôi có camera quay cho các bạn xem kết quả việc làm của tôi thì các bạn thấy ngay.khi tôi nói, nhiều bạn còn chưa tin tôi lắm.đế tài này tôi đã làm 5 nam nay rồi.chính nhà tôi cũng đang dùng nó,mặc dù tôi có 1 bộ inveter 1000w nhưng tôi không dùng đến vì nó không an toàn bằng cái của tôi làm.
                            Trên trang này tôi đã hướng dẫn cụ thể lắm rồi bạn chịu khó một chut là làm được thôi.chiều nay tôi đi mượn camera xem có mượn được không,tôi cũng đang tiến hành lắp hai bộ nữa theo đơn đặt hàng mà.tôi muốn ghi âm cả tiếng quạt điện cho các bạn thấy nó chạy chỉ có tiếng gió thôi ngoài ra không có tiếng gì.đố bạn thấy đâu là quạt chạy bàng kích,đâu kà quạt chạy bằng điện lưới
                            Không làm không biết được đâu,lý thuyết và thực tế khác nhau nhiều lắm,do vậy mà nhiều người đi học về có biết mô tê gì đâu phải không bạn
                            Chúc bạn thành công
                            Tôi ghi nhận tấm lòng nhiệt tình của bạn.Nhờ bạn mà nhóc nhà tôi không khóc trong ngày cúp điện.Tôi đã làm hoàn thiện một chiếc IN.. rồi.Bây giờ tôi bắt tay làm chiếc thứ 2 theo nguyên mấu của bạn(có 2 cuộn hồi tiếp nhỏ)và hy vọng khắc phục bớt vấn đề tụt áp khi có tải.Từ các trao đổi của các bạn tôi cho quạt lấy xung chạy nhanh lên một chút thì thấy điện áp ra tăng theo quạt chạy mạnh hơn và êm hơn nhiều.vài lời thân giửi tới các bạn.Bạn thapnguyen tiếp tuc giúp tôi nhé.Cám ơn nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                              tăng f lên một tí là công suất cũng tăng phải không ạ?
                              Không. Thậm chí còn giảm đi.
                              Thất nghiệp :(

Comment

• Nguyên văn bởi denchuavn Xem bài viết
                                Tôi ghi nhận tấm lòng nhiệt tình của bạn.Nhờ bạn mà nhóc nhà tôi không khóc trong ngày cúp điện.Tôi đã làm hoàn thiện một chiếc IN.. rồi.Bây giờ tôi bắt tay làm chiếc thứ 2 theo nguyên mấu của bạn(có 2 cuộn hồi tiếp nhỏ)và hy vọng khắc phục bớt vấn đề tụt áp khi có tải.Từ các trao đổi của các bạn tôi cho quạt lấy xung chạy nhanh lên một chút thì thấy điện áp ra tăng theo quạt chạy mạnh hơn và êm hơn nhiều.vài lời thân giửi tới các bạn.Bạn thapnguyen tiếp tuc giúp tôi nhé.Cám ơn nhiều.
                                Cuộc đời tôi sợ nhát là mất lòng tin bạn ạ.Bạn dùng thử đi,hãy cắm các thiết bị khác nữa thử xem nó có an toàn không,bạn thử cắm cả những thiêt bị vượt quá công suất xem nó có cháy không,bạn dùng thử xem nó có nhanh hỏng không.mục tiêu cho chất lượng phụ thuộc nhiều vào quạt xung.của tôi thì không phân biệt được quạt điện chạy điện lưới hay chạy kích điện đâu bạn ạ
                                Lưu ý là hai quạt ghép không tì chặt vào nhau ,dùng miếng cao su mỏng thôi,nó phải có độ dơ,nếu không sẽ làm giảm tốc độ của nó.như thế sẽ làm tần số giảm di.
                                TẦN SỐ không cứ phải là đúng 50 hz đạt được 60 hz càng tốt.Tần số điện lưới của nhật bản là 60hz của viẹt nam là 50hz.việt nam thèm lâng tần sồ lên cao như nhạt bản lắm đấy chứ,tần số cao hiệu suất cao mà
                                CHÀO BẠN VÀ CHÚC MÙNG NHÉ NẾU GÀN NHAU TÔI VÀ BẠN ĐI NHẬU THÌ VUI NHỈ
                                KHI NÀO XUỐNG HẠ LONG DU LỊCH ALO CHO TÔI NHÉ,NHÀ GẦN BÃI CHÉM LẮM ĐẤY
                                NẾU CÓ NHU CẦU THUÊ PHÒNG TRỌ,GÁI ĐẸP PHẢI NÓI RA ANH EM CÒN GIÚP ĐỠ BIẾT CHƯA
                                ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

Về tác giả

Collapse

toandt Tìm hiểu thêm về toandt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X