Thông báo

Collapse
No announcement yet.

help biến áp atx

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• help biến áp atx

em có cái biến áp nguồn atx ntn,nhung không biết chân nào là chân -12,+12
    bác nào đã từng gặp giúp em với,hi,em dùng laptop nên chang biết tn
    Attached Files

nghe ông bán hàng ở chợ trời nói thì nó 500 w,hi
    em muốn xÁC định 2 chân 12 v và chân mát để chế cái invverter

Comment

cái cục đó ko tới 550w đâu, cùng lắm 360w là cao, cái đó bạn ko thể xác định đc đâu, vì ko thể đo đc, bạn kiếm cái nào giống đó nằm trong mạch, rùi so sánh, vẽ ra sơ đồ chân, chứ đo ko dc dau
      không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

Như cái bạn đang cầm thì theo thứ tự từ phải qua trái gọi là từ chân 1-6 thì:
        Chân 1,2 : 5V
        chân 3,4 : -5v
        Chân 5: +12
        Chân 6: -12

Còn mặt phía bên kia thì chỉ có hai chân là chân điện áp đầu ra khi làm inventer, cái dây "Vòivoi" là điển giữa đấu +

Nói đùa chứ mình làm về lắp ráp máy tính lên đây thấy vài mạch inventer dung cái bax này cũng làm theo bổ gần chục con nguồn sống đủ loại rồi..cái nào cũng như thế cả thôi có một số loại cổ quá thì còn có thêm chân 3v3 nữa là cùng.
        Đc cái là nguồn máy tính cũ loại còn chạy cũng chỉ tối đa 50K/1cái thôi nên cũng tha hồ phá

Nói về công suất thì nó chưa tới 200W đâu, tin mình đi = chứng là cái nguồn Jetek Công suất thực có 200W mà mình đang chạy case G31 Ram 4GB 2HDD Ổ Ghi DVD, Card wifi, Card màn Giga 9400 GT... chưa bào giờ bị sụt áp hết

Còn mấy loại nguồn quảng cáo 500W thì cắm hai ổ cứng đã bật không lên nổi rồi.. chưa nói đến một đống card mở rộng nhé
        Last edited by hoanghieu190; 02-03-2013, 04:05.

Comment

em mua có 15 k mà ông chủ còn cảm ơn,he,thank bác nhé

Comment

cái này không có cái dây vòi voi bác ạ

Comment

6 chân thế chân nào là 0 v bác ơi,eom cần chân mát đế làm inverter mà

Comment

cái này chân 3,4 nó nối lại với nhau rồi

Comment

15k là chỉ nguyên ccái bax hả thế là đắt ùi minh mua nguồn đang chạy cũ có 30k về phá ra nhìn mạch mà đoán chứ mỗi hãng nó lại thiết kế 1 kiểu

Comment

Về tác giả

Collapse

Quanghai_32 Tìm hiểu thêm về Quanghai_32

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X