Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp đỡ về mạch kích điện 12-220v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

em
    Nguyên văn bởi quanghuy_125 Xem bài viết
    Toff lớn quá gây chập
    chưa nắm rõ phần này lắm, mong anh chỉ giúp em cụ thể Toff ở đây là gì ạ, thời gian xung mức thấp hay là thời gian sườn xung từ cao xuống thấp, nếu là ý sau thì có giải pháp nào không ạ, em thấy ngta có 1 mạch gọi là gate turn off chỉ là 1 diode mắc // với trở R gate( mạch của em là 50ohm) để khi mở fet xung qua trở kích fet còn đóng fet thì áp trên fet qua ngay diode mà k qua trở thì thời gian cắt sẽ nhanh hơn phải k ạ,

Comment

Nó chính là sườn xung từ cao xuống thấp. Xuống chập quá gây trùng dẫn ở mạch. Ở mạch tớ gửi trên đó có 1 diot và transittor để kéo sườn xuống nhanh hơn
      ĐT : 01676455880

Comment

Nó chính là sườn xung từ cao xuống thấp. Xuống chập quá gây trùng dẫn ở mạch. Ở mạch tớ gửi trên đó có 1 diot và transittor để kéo sườn xuống nhanh hơn
        Em hiểu ý anh rồi, để em thử cái phần kích xung như mạch của anh, cảm ơn anh

Comment

Thử đi và bạn sẽ thấy sự khác biệt...

Comment

Nguyên văn bởi hoahauvn2 Xem bài viết
            Thân chào, khả năng cao là ắc quy của bạn chủ thớt bị sụt áp dưới ngưỡng bão hòa khi có tải của mosfet khiến mosfet bị nóng. Adapter có 12V-3A mà chạy ổn thì vấn đề là do ắc quy rồi, Vgs của IRF3205 max là +15V lận, chả có ắc quy nào lên đến áp đó nên không lo quá áp.
            Phiền anh chút nữa ạ, mạch của em đã chạy rồi, nhưng giờ muốn có hồi tiếp để ổn áp nên em tìm trong dd mình được cái sơ đồ này, em xem giúp em xem có gì sai không mà sao em lắp k chạy. cảm ơn anh.
            Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi NvTruong1512 Xem bài viết

Phiền anh chút nữa ạ, mạch của em đã chạy rồi, nhưng giờ muốn có hồi tiếp để ổn áp nên em tìm trong dd mình được cái sơ đồ này, em xem giúp em xem có gì sai không mà sao em lắp k chạy. cảm ơn anh.
              Chào bạn!
              Bạn lắp thử thêm phần flash off chưa và có tác dụng không bạn?

Comment

Chào bạn!
                Bạn lắp thử thêm phần flash off chưa và có tác dụng không bạn?
                Flash off là gì vậy ạ!

Comment

Mạch hồi tiếp nhìn đơn giản nhưng lý thuyết khá phức tạp. Nguyên lý cơ bản là dùng BAX chuyển ra 10Vdc rồi chia áp xuống 2.5V để so sánh với chân + của op-amp. Tạm thời thì cứ dùng hồi tiếp bậc I coi có ổn định không. Nếu không được thì phải dùng hội tiếp bậc 2 hoặc 3

https://www.youtube.com/watch?v=BL1ntUBHAwk
                  https://www.youtube.com/watch?v=kr-7c1A0aQ0&t=6s
                  Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

NvTruong1512 Tìm hiểu thêm về NvTruong1512

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X