Thông báo

Collapse
No announcement yet.

12 to 220v 40w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cho em hỏi cái bảng gỗ khi đi mua hỏi là gì??
    Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
    Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
      IRF 540 chạy tốt gì cơ hả bạn??Con này dòng chừng 23A_Ko phù hợp làm inverter cho lắm nhỉ.
      Chạy tốt bạn à. Nó chạy cũng chẳng khác gì IRF3205 mà giá lại rẻ hơn. Mình dùng thử cả 2 loại đó rồi mà!

Comment

• Bạn cứ ra cửa hàng linh kiện điện tử hởi TEXT Bo hay Bo khoang lỗ là họ hiều mà bán cho bạn thôi.

Comment

• Rds con IRF540 chừng 40mOhm_COn IRF3205 là 8mOhm thì phải_Hãy so sánh CS nhiệt khi dòng qua nó là 20A. Nên nhân thêm hệ số an toàn vào kẻo hàng chợ thành ra quả Bom nổ chậm.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
          Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

• Gỡ mấy con 50N.. 60N... trong main board vi tính é ,dòng cực cao mà Rds lại thấp ,không cần tản nhiệt khủng . 6 con kéo cả nghìn W chạy phà phà ,mát lẽm ,Dòng toàn 80A => 100A .
            Phân phối kim thu sét ....thiết bị chống sét lan truyền,phụ kiện

Comment

• IRF3205 dòng tới 110A

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
              Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

• Vậy thì IRF1404 ( 202 A ,Rdson = 4mOmh)
                Còn IRF540 ( Rds on = 40mOhm ) thì với dòng 23A công suất trên nó là 23*23*0.04 = 21 W. ( Ko cháy hơi phí )

Comment

• Nguyên văn bởi lehung883 Xem bài viết
                  Gỡ mấy con 50N.. 60N... trong main board vi tính é ,dòng cực cao mà Rds lại thấp ,không cần tản nhiệt khủng . 6 con kéo cả nghìn W chạy phà phà ,mát lẽm ,Dòng toàn 80A => 100A .
                  FET chúng ta mua được ngoài chợ phần lớn là hàng kém chất lượng hết! Rất ít con có đủ trị số như datasheet. Đành dùng tạm cách của bạn trên thôi! Không biết ở miền Bắc mua bọn này ở chỗ nào có uy tín nhỉ?

Comment

• Nguyên văn bởi viethung94 Xem bài viết
                    FET chúng ta mua được ngoài chợ phần lớn là hàng kém chất lượng hết! Rất ít con có đủ trị số như datasheet. Đành dùng tạm cách của bạn trên thôi! Không biết ở miền Bắc mua bọn này ở chỗ nào có uy tín nhỉ?
                    em cũng làm mạch của bác trên bo test chạy rất tốt.nhưng khi em làm mạch in thì nó chạy nhưng gặp hiện tượng sau:chạy bóng conpac 20W được khoảng 3 phút thì tản nhiệt hơi ấm,đến phút thứ 5 thì tự nhiên đèn tắt Fet nóng khủng khiếp.hoảng quá em ngắt điện ra chờ nguội rùi lại cắm vào.kiểm tra thấy ko có áp ra FEt nóng bỏng tay sau 3s.Biến áp em tự quấn dây 0.65 chập đôi quấn 6x2 sơ cấp.Thứ cấp ra khoảng 150V dây cùng cỡ.trở 2k6 em thay bằng 2k7.điện trở dao động em thay bằng biến trở 10k (khi hàn trên bo test em cũng thử với biến trở mạch hoạt động tốt có điều em thay 2k6 bằng 2k5)
                    Bác nào giải thích dùm em nguyên nhân FEt sốt như thế với.Em phải đi cách nhà 60km mới mua dc 2 em Fet Z44
                    Cảm ơn các bác

Comment

• Có lẽ FET FET của bạn chưa hỏng đâu. Bạn kiểm tra lại máy con Diod đi. Rất có khả năng là Diod bị chập do bạn dùng Diod thường nên nó ko chịu đc. Chạy khoảng vài phút là nó "xèo" liền. Kết quả là ngắn mạch bên thứ cấp nên FET rất nóng. Mình bị trường hơp này rồi!

Comment

• ko bác ah.Em vẫn dùng mấy em FRxxx trong nguồn máy tính đó.Em em hàn trên bo test nó chạy phè phè mà.Với lại sau khi bị nóng em đo áp đầu ra của BAx ===000 lun.Cảm ơn bác

Comment

• Nguyên văn bởi taduc Xem bài viết
                          em cũng làm mạch của bác trên bo test chạy rất tốt.nhưng khi em làm mạch in thì nó chạy nhưng gặp hiện tượng sau:chạy bóng conpac 20W được khoảng 3 phút thì tản nhiệt hơi ấm,đến phút thứ 5 thì tự nhiên đèn tắt Fet nóng khủng khiếp.hoảng quá em ngắt điện ra chờ nguội rùi lại cắm vào.kiểm tra thấy ko có áp ra FEt nóng bỏng tay sau 3s.Biến áp em tự quấn dây 0.65 chập đôi quấn 6x2 sơ cấp.Thứ cấp ra khoảng 150V dây cùng cỡ.trở 2k6 em thay bằng 2k7.điện trở dao động em thay bằng biến trở 10k (khi hàn trên bo test em cũng thử với biến trở mạch hoạt động tốt có điều em thay 2k6 bằng 2k5)
                          Bác nào giải thích dùm em nguyên nhân FEt sốt như thế với.Em phải đi cách nhà 60km mới mua dc 2 em Fet Z44
                          Cảm ơn các bác
                          bác thử thay biến trở 10k bằng trở 6.8k thử xem rất có thể biến trở tiếp xúc ko tốt nên ic dđ ở tsố thấp quá . Nên đấu nt với mạch 1 bóng 12v 20w khi thử để tránh cháy nổ
                          Nếu ko được bác ktra xem ic có dđ ko, fet còn sống ko(Rds~0 khi Vgs khoảng 10v)

Comment

• Nguyên văn bởi taduc Xem bài viết
                            ko bác ah.Em vẫn dùng mấy em FRxxx trong nguồn máy tính đó.Em em hàn trên bo test nó chạy phè phè mà.Với lại sau khi bị nóng em đo áp đầu ra của BAx ===000 lun.Cảm ơn bác
                            Ban cu go con diod ra kiem tra di. No bj chap roi. May con diod trong nguon ATX do ko chju noi cai bong den 20w dau. Ban phaj dung con FR306 mac song song moi chju noj

Comment

• bạn còn nối bóng đèn vào không có khi bóng đèn chập mấy kon diốt trong đèn

Comment

• Cách xác định chân của BAX như thế nào vậy bạn nquoccdt?
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

tansy Tìm hiểu thêm về tansy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X