Thông báo

Collapse
No announcement yet.

12 to 220v 40w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vinhforever Xem bài viết
    em hàng của Mr Sang chạy ngon chứ ợ ?
    chạy cũng ổn mà có lạ là em tụ lọc nguồn cho con 494 nóng quá trời luôn

facebook:

Comment

• cái này mà kết hợp với solar thì ngon.thành điện free rồi he

Comment

• Click image for larger version

Name:	Photo3012.jpg
Views:	3
Size:	102.9 KB
ID:	1370741Click image for larger version

Name:	Photo3018.jpg
Views:	6
Size:	113.8 KB
ID:	1370742Click image for larger version

Name:	Photo2732.jpg
Views:	9
Size:	100.6 KB
ID:	1370743Click image for larger version

Name:	Photo2739.jpg
Views:	9
Size:	99.3 KB
ID:	1370744

Comment

• mọi người cho em hỏi tí , nên dùng mạch nào trong 2 mạch này ạ
          mạch 1
          Click image for larger version

Name:	11-24-2012 1-37-01 PMff.jpg
Views:	2
Size:	22.3 KB
ID:	1370782

mạch 2
          Click image for larger version

Name:	mini-flourescent-lamp-inverter.gif
Views:	12
Size:	8.5 KB
ID:	1370783

Comment

• Tụ lọc nguồn của bác hình như là elna phải không ạ?phí ghê
            Nguyên văn bởi thsang auto Xem bài viết
            đây là của mình

[ATTACH=CONFIG]56247[/ATTACH]
            Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
            Keep moving forward...

Comment

• thay cac bac lam em cung ngua tay lam...nhung trinh do voc co han nen em kiem mot cai bo cu cua santak 500va ve em nho het moi thu chi de lai dc-dc va hoi tiep.....chuan khong can chinh..

nhổ những cái chi hả bạn khi có một con chíp gắn ở mặt sau đã cài trình điều khiển SG3525A cả phần tạo xung ra FET

Comment

• Xin được bạn quangdongueh chỉ giáo và gửi mạch của nó nhé xin cảm ơn trước
                Last edited by trunghung59; 27-11-2012, 12:25.

Comment

• Nếu chỉ muốn thắp đèn khi cúp điện thì ta dùng đèn LED siêu sáng 1w đấu nối tiếp 2 con sài bình 6v là xong. Muốn sáng hơn thì mắc thêm song song LED vào. Bóng 1w = 8k

Comment

• còn dùng PC và Tivi thì sao bác

Nguyên văn bởi misamina Xem bài viết
                    Nếu chỉ muốn thắp đèn khi cúp điện thì ta dùng đèn LED siêu sáng 1w đấu nối tiếp 2 con sài bình 6v là xong. Muốn sáng hơn thì mắc thêm song song LED vào. Bóng 1w = 8k

facebook:

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                      Tụ lọc nguồn của bác hình như là elna phải không ạ?phí ghê
                      tháo ở tụ nguồn của Tivi thôi rồi bỏ vào chứ có chi đâu mà phí bác

facebook:

Comment

• Nguyên văn bởi THSANG AUTO Xem bài viết
                        tháo ở tụ nguồn của Tivi thôi rồi bỏ vào chứ có chi đâu mà phí bác
                        em tưởng elna
                        Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                        Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi trunghung59 Xem bài viết
                          Xin được bạn quangdongueh chỉ giáo và gửi mạch của nó nhé xin cảm ơn trước
                          kính bác
                          em chỉ tò mò thui. chả là nhà em có máy khò và mỏ hàn nên ngứa tay thui.em là em nói thật 100%.trước tiên em nói là với ups santak tg500va thui nhé, cái khác em không biết.cái bo này khá rẻ từ 30 đến 50k cả hộp,bác phải tải về sơ đồ ups santak.bác xem ic sg3525 tạo dao động bằng trở rt và ct....bác cứ nhổ hết tất cả mọi thứ ra hết, trừ lại phần liên quan đến 3525, như tụ lọc nguồn,tụ lọc nguồn cho ic,diot xung cho nguồn,tụ nối chân 2 và chân 16, trở g của fet,bax to nhất,diot lọc cao áp,hai trở hồ tiếp 301k*2 và một số thứ lặt vặt nữa, bác lọc cao áp bằng tụ 220mf/400wv của tivi là ok.em làm rồi emm mới nói chứ chém gió làm gì cho người ta gét hả bác.
                          thứ nữa là cái con chíp to nhất chỉ cắt xung ra của sg3525 thui chứ không điều khiển nó tạo xung. khi ngắt mạch thì chân 10 của sg sẽ được chíp kéo lên cao nên không có xung ra. bác kéo nó xuông mass xem nó có chạy không???/nếu các bác làm vì đam mê thì em không dám bàn, nhưng nếu thực sự cần thiết thì em hiến kế là dung ups chế lại thành 12v to 310vdc có hồi tiếp mà mất khoảng 30 đến 50k thì các bác xem em nói có lý không?
                          Last edited by quangdongueh; 30-11-2012, 21:20.
                          LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Nguyên văn bởi THSANG AUTO Xem bài viết
                            chạy cũng ổn mà có lạ là em tụ lọc nguồn cho con 494 nóng quá trời luôn
                            tụ lọc nguồn bác dùng bao nhiêu ù và bao nhiêu vôn.Tụ nóng là do nó ko đáp ứng được dòng.Bác ghép thêm 2 hoặc 3 con như thế là ok ngay.Lưu ý nếu kích khoảng 100W thì ít nhất tụ lọc cũng phải 2200/25V cho đảm bảo

Comment

• Nguyên văn bởi taduc Xem bài viết
                              tụ lọc nguồn bác dùng bao nhiêu ù và bao nhiêu vôn.Tụ nóng là do nó ko đáp ứng được dòng.Bác ghép thêm 2 hoặc 3 con như thế là ok ngay.Lưu ý nếu kích khoảng 100W thì ít nhất tụ lọc cũng phải 2200/25V cho đảm bảo
                              mình dùng con 2200uF/35V mà nó nóng khủng khiếp luôn. nguyên nhân do khi nó băm xung nó tạp ra những cái dao động nó nóng ấy mà. rồi mình dùng con diode nối tiếp với mạch điều khiển trước con tụ lọc đó thì nó hết nóng mà áp nó tăng vọt lên>20V. rồi mình dùng con 7812 ổn áp cho nó, giò thì nó OK rồi.

facebook:

Comment

Về tác giả

Collapse

tansy Tìm hiểu thêm về tansy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X