Thông báo

Collapse
No announcement yet.

12 to 220v 40w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tranduythoan Xem bài viết
    Hai con Fet thì phải cùng nhau rồi. Nếu ko sẽ lệch. Còn lấy con Fet từ main ra thì khó gì. Để mỏ hàn thật nóng, sau đó cho thiếc vừa phải vào chân D (chân to nhất đó), giữ mỏ hàn tại chân đó 1 tẹo là nó chảy thiếc ở đó rồi hơi cậy nó lên t1 ý. Còn 2 chân còn lại thì quá đơn giản rồi.
    Con biến áp kia thì chịu. Phải có main nguồn thì mình mới xác định được.

tháo kiểu này thì : tặng anh cốc cà phê

Comment

• Nguyên văn bởi aoeage1 Xem bài viết
      Cứ táng thẳng ống thổi của máy khò vào giữa con Fet rồi lấy nhíp nhấc ra là ok. Nhiệt độ đấy nó chưa chết được đâu.

Comment

• Nguyên văn bởi aoeage1 Xem bài viết
        Hnao rảnh sẽ quay hẳn clip cho bạn xem nhé.
        Gà con online

Comment

• Tháo con đó thì làm thế này: Bồi thêm thiếc vô cả ba chân rồi bồi nhiệt vào chân giữa trước, dùng đầu mỏ hàn đảo qua lại hai phía, để sườn mỏ hàn đều 2 chân nhỏ ở bên kia, thiếc chảy nhuyễn là gạt ra được thôi mà.( Hoặc lấy phanh nhọn tốt gắp ra ! )

Comment

• Đúng vậy. Làm kiểu này còn lành hơn so với dùng khò nhiệt đó. Nếu bạn có khò từ thì dùng khò từ sẽ tốt nhất. Việc bồi thêm thiếc vào chỉ giúp tăng truyền nhiệt cho chân D, làm cho nó nhanh nóng chảy thiếc ở đó. Tránh tình trạng ngâm mỏ hàn lâu quá mà nó ko nóng chảy thì có khi con Fet đó die ngay trên main. Mình tháo hàng trăm con kiểu này có sao đâu. Như vậy là ko cần phải quay clip nữa nhé. Vì thực ra mình cũng ko có main hỏng để quay cho bạn xem.
            Gà con online

Comment

• Để tháo đèn cs dán hoặc IC dán chắc chắn đã hỏng mình dùng cái này, chớp mắt là xong: Click image for larger version

Name:	Khò mini.GIF
Views:	1
Size:	140.3 KB
ID:	1372942

Comment

• Nguyên văn bởi Dandong
                Chào mọi người em ý tưởng ngu là có thể kết hợp giữa biến áp xung với tran cho ra cs trên 40w không ạ?
                Ý tưởng của bạn quá hay, nhưng xin đọc từ đầu của luồng này nhé ! Chịu khó học rồi ít hỏi hơn !

Comment

• Nguyên văn bởi Dandong
                  Em đọc rồi anh ạ,ko biết phải hỏi chứ.em thấy mạch 30w chưa thấy hơn.Còn tl494-s3525 fet làm lâu roài..cả fet tự kích nữa.
                  ý bạn là sao ????
                  Mạch ở luồng này mà 30W ak
                  Tui lắp = 2 con Z44 mà thắp 4 bóng Compac 25W Áp vẫn còn đc 200V
                  bạn lắp đc 30W tui phuc bác quá
                  [๑۩۞۩๑][♥๑۩۞۩๑] (¯`•♥(A-Ma-Tơ)♥•´¯) [๑۩۞۩๑][♥๑۩۞۩๑]

Comment

• Nguyên văn bởi Dandong
                    Em đọc rồi anh ạ,ko biết phải hỏi chứ.em thấy mạch 30w chưa thấy hơn.Còn tl494-s3525 fet làm lâu roài..cả fet tự kích nữa.
                    Đọc rồi mà thế này sao ?

Comment

• fet tự kich....bó tay!

Comment

• Nguyên văn bởi Dandong
                        Hehe.ý of em là đọc rồi vậy thôi còn mạch 30w kia là em mua lâu rồi ở lạng sơn chứ em chưa làm mạch này.chẳng nhẽ mỗi thế mà chém ghê vậy thông cảm em mới bên webdien mò sang.!?!??!!.??
                        biến áp xung với tran cũng chẳng vấn đề gì.Công suất vẫn cao như thường.Nhưng mà mục đích làm mạch này có gì ko bình thường...............

Comment

• Nhược điểm của BJT so với FET là Rce có giá trị lớn hơn Rds nên nó không chịu dòng cao bằng FET. Do vậy với nghịch lưu từ áp thấp lên cao công suất lớn hay gặp mạch dùng FET hơn BJT do lúc đó dòng qua tran rất lớn.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc
                            Ý gì thế??? Có cái mạch 30W-40W nào dùng nguồn 7.4V (2 cell lithium), ra khoảng 200V - 300V, send cho mình với, chưa tìm được mô hình thích hợp cho cái loại này, để làm sao hiệu suất cao, tỏa nhiệt thấp. Vì ở ngưỡng áp kia thì chỉ thích hợp cho BJT. Có mấy cái pin MTXT cũ chết 1 vài cell, chưa dùng được, quá phí. Làm stungun ấy mà.
                            6V to 220V inverter schematic Schematic Diagram
                            http://avecircuits.blogspot.com/2011...l#.UQbcbB2E3JI
                            Cái link trên em chưa thử.link dưới anh có thể tạo xung bằng 555 với áp thấp khoảng 5V vẫn chạy tốt.Đầu ra nếu thích anh có thể cho qua công Not bằng transistor rồi vào 2 tranis darkington.Loại này là TIP122 bên em khá sẵn.Dùng khoảng 4 con là đủ cho cái sút gun đó của anh thôi
                            Biến áp anh kiếm cái biến áp sắt nhỏ thôi.Cho chạy khoảng 2khz trở lại.MÀ em ko biết khi tần số cao thế liệu nó có tê tê phê phê ko nữa.Nếu cao quá ko phê anh cho xuống khoảng dưới 500hz đi
                            MẠch dưới em nghĩ 80% là chạy.Anh làm đi hôm nào em sang vác ra dúi xuống ao thí nghiệm phát

Comment

• em làm nhưng 1 fet bị nóng 1 fet lạnh ngắt,vẫn có điện ra là sao bác,híc

Comment

• hjx..lâu lâu chẳng thấy có thêm ai làm cái mạch này nhỉ.....Mới tình cờ biết bài này nên cũng hí hửng làm 1 cái

Comment

Về tác giả

Collapse

tansy Tìm hiểu thêm về tansy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X