Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy hàn xung tự chế tại sao không ?

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
    giá igbt FGH40N60SFD chân xám, nhìn có vẻ ngon tại nhật tảo có 30k/em thôi.điot thì lùng đồng nát có nhiều lắm, củng rẻ! bác @201289 làm mạch của bác hoàng ah!
    bác hoàng cố lên , cho ae hưởng tí sái. em khoái món cầu H lắm. xài biến áp xuyến cho rẻ và nhanh bác ah. biến áp driver và động lực có bán sẵn rẻ mà cũng khá tốt.
    Click image for larger version

Name:	201487199a9a-cd52-43cc-bbb1-b1b2b08c9997.jpeg
Views:	1
Size:	186.2 KB
ID:	1400042
    Kiêu này. Phải ko

Comment

• nó đó! nhưng kiểu này phức tạp quá. nó đơn giản hơn nhiều nhưng hàn vẫn cứ ngon.
      LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• chào cac bác em có điều này đang băn khoăn ?
        2 loại IGBT 1 là FGH40N60 và SGH40N60 em thấy 2 loại này áp và dòng đều như nhau vậy em có thể thay thế nó sang cho nhau được không ạ ( máy hàn ) và tại sao ạ mong các đại K chỉ giúp ạ T_____T
        em còn GÀ lắm mong được chỉ giáo thêm

Comment

• Bác Bảo xem con diode này có đáp ứng được không:
          RURU15060 TO 218 600V/150A-in Integrated Circuits from Electronic Components & Supplies on Aliexpress.com | Alibaba Group
          Thanks bác

Comment

• Nguyên văn bởi thimen1991 Xem bài viết
            Con này mà dùng cho máy hàn thì tuyệt vời rất gọn bạn à.nhưng ở VIỆT NAM có bán không bạn?, nếu có thì của hàng nào ở đâu bán hả bạn?
            Last edited by vanhoang; 23-11-2014, 11:32.

Comment

• Nguyên văn bởi vanhoang Xem bài viết
              Con này mà dùng cho máy hàn thì tuyệt vời rất gọn bạn à.nhưng ở VIỆT NAM có bán không bạn?, nếu có thì của hàng nào ở đâu bán hả bạn?
              100A
              Icvn.com.vn

Comment

• Bên icvn.com.vn chỉ có 100a thui, bên này 150a lận. Set 2 con chỉ 8.39USD, khoảng 170k thui. Bác nào có thẻ master hay visa đăng ký 1 tài khoản trên aliexpress.com rùi mua thui. Tớ mua ở đây nhiều lần rùi. Trang web này buôn bán uy tín lắm, bên icvn chắc cũng nhập từ đây thui. Thân

Comment

• Còn đây là IGBT các bác nek, thấy mọi người mua cmt cũng ok lắm
                  G4PC50UD IRG4PC50UD TO247-in Other Electronic Components from Electronic Components & Supplies on Aliexpress.com | Alibaba Group
                  Ps: mua trên trang này nếu chuyển thông thường thì khoảng 25 ngày, EMS, DHL thì khoảng 5 ngày nhé

Comment

• Free shipping ah.

Comment

• free shipping đó bác
                      Nguyên văn bởi m4a1kabin Xem bài viết
                      Free shipping ah.

Comment

• Thúc bảo cho minh hỏi tý nhé khi mình lắp mạch phụ và bóng đèn 100w vào giữa IGBT VÀ +300V để thử mà bóng đèn sáng thì có cách nào để nhận biết lỗi do cuộn dây hay lỗi do mạch không nhờ Bảo chỉ giúp mình nhận biết vơi kẻo mình lắp để thử nhưng bóng đèn lại sáng mình không biết do mạch hay do cuộn dây bo mạch thì minh dò rất kĩ không thây sai chổ nào cả và mạch mình cho chạy với tần số 40kzh còn cuộn dây thì lõi mình đo được 8cm2 và mình quấn 20vg sơ cấp 7vg thứ cấp theo số liệu như vậy nhờ Bảo tham khảo và chỉ giúp mình với còn gông fe mình gông bằng 2 miếng sắt với 4 con ốc không biết có ảnh hưởng gì đến fe không . mong Bảo thông cảm và chỉ giúp giùm mình với nhé minh cám ơn Bảo nhiêu

Comment

• Nguyên văn bởi adiencobmt Xem bài viết
                          Thúc bảo cho minh hỏi tý nhé khi mình lắp mạch phụ và bóng đèn 100w vào giữa IGBT VÀ +300V để thử mà bóng đèn sáng thì có cách nào để nhận biết lỗi do cuộn dây hay lỗi do mạch không nhờ Bảo chỉ giúp mình nhận biết vơi kẻo mình lắp để thử nhưng bóng đèn lại sáng mình không biết do mạch hay do cuộn dây bo mạch thì minh dò rất kĩ không thây sai chổ nào cả và mạch mình cho chạy với tần số 40kzh còn cuộn dây thì lõi mình đo được 8cm2 và mình quấn 20vg sơ cấp 7vg thứ cấp theo số liệu như vậy nhờ Bảo tham khảo và chỉ giúp mình với còn gông fe mình gông bằng 2 miếng sắt với 4 con ốc không biết có ảnh hưởng gì đến fe không . mong Bảo thông cảm và chỉ giúp giùm mình với nhé minh cám ơn Bảo nhiêu
                          Đầu tiên bác thay 2 miếng sắt ấy bằng 2 miếng phíp dày đủ cứng rồi thử lại. Sắt là vật liệu dẫn từ rất tối nên ko dùng nó ép vào ferit để gông. Nếu bóng đèn sáng thì bác thử vặn chiết áp dòng hàn bóng đèn có tối lại ko?
                          Sau bác kiểm tra lại dây biến áp có chạm với ferit ko? Còn quấn 20/7 là đúng rồi
                          Nếu có đồng hồ đo điện cảm bác thử đo cuộn sơ cấp bao nhiêu H? trước khi thay sắt và sau khi thay bằng phíp?

Comment

• cám ơn Bảo đã trã lời giúp mình hôm qua mình thử bóng đèn sáng nhưng mình chỉnh chiêc áp dòng thì độ sáng thay đổi đến tắc luôn nhưng thay đổi kiểu gì bóng cũng không hết sáng khi chỉnh chiếc áp dòng lên mát để mình thử thay cai gông băng phíp xem sao mình cám ơn Bảo nhiêu nghe

Comment

• sáng nay mình thay 2 miếng sắt bằng 2 miếng gỗ để gông nhưng thử bóng vẫn sáng chỉnh chiêc áp dòng thì bóng đèn thay đổi độ sáng tối và chinh đến mim thì bóng tắc và chỉnh ngược lại mác thì bóng lại sáng buồn quá Bảo ơi mình không biết cách nào để lam cho bóng đên hết sáng đo dây với lỏi thì không chạm mình quấn còn rảnh rộng lắm các bo mạch mình có pót lên ở các trang trước nhờ bảo xem và kiểm tra giúp mình có sai sót chỗ nào không mình cám ơn Bảo nhiều và mong Bảo thông cảm nhé

Comment

• Nguyên văn bởi adiencobmt Xem bài viết
                                sáng nay mình thay 2 miếng sắt bằng 2 miếng gỗ để gông nhưng thử bóng vẫn sáng chỉnh chiêc áp dòng thì bóng đèn thay đổi độ sáng tối và chinh đến mim thì bóng tắc và chỉnh ngược lại mác thì bóng lại sáng buồn quá Bảo ơi mình không biết cách nào để lam cho bóng đên hết sáng đo dây với lỏi thì không chạm mình quấn còn rảnh rộng lắm các bo mạch mình có pót lên ở các trang trước nhờ bảo xem và kiểm tra giúp mình có sai sót chỗ nào không mình cám ơn Bảo nhiều và mong Bảo thông cảm nhé
                                bác chụp lại cái file mạch cho nó nét hơn tý đi bác chứ cái ảnh bác úp lên nó mờ lắm.hay bác úp file pdf luôn đi nhìn cho rễ.
                                Hưng yên

Comment

Về tác giả

Collapse

thucbao Tìm hiểu thêm về thucbao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X