Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy hàn xung tự chế tại sao không ?

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bạn lấy nơi các nguồn xung cả rừng loại tụ có mau xanh da trơi kiếm vài cái nguồn hỏng để lấy chứ cần gì phải đi mua

Comment

• bác thucbao ơi bác giúp em với em hiện giò đang có 10 bộ playback ti vi để làm bax.kick thước cửa sổ 1,4*4,4=6,16mm2,nếu ghép 6 bộ thì trụ giũa dc 8,6mm2,và 8 bộ sẽ được 11mm2 vậy bác giúp em dùng bao nhiêu bộ ghép lại để hàn tốt que 3ly2 và bác tính hộ em số liệu dây quấn nữa cám ơn bác

Comment

• MÁY NÀY (theo sơ đồ trang 1 ) MÌNH DÙNG 4 CON IGBT 40N60 CHIA CHO 2 CẶP MỖI CẶP 2 CON,DÙNG HÀN CÁC THỨ LẶT VẶT TRONG NHÀ THẤY CŨNG ỔN ĐỊNH 2 NĂM NAY RỒI CHƯA VẤN ĐỀ GÌ

Comment

• TẢI VỀ XONG ĐỔI ĐUÔI PHAI ( DA LAM OK.PDF) NÀY THÀNH RAR VÀ GIẢI NÉN,CHÚC MỌI NGƯỜI THÀNH CÔNG
          Attached Files

Comment

úp cho có không khí.
            LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Các bác bắt mạch giùm e cái máy Phi An đi ạ, mở nguồn lên bình thường như khi vừa chạm que hàn thì đèn vàng oc báo, nhưng lạ là vẫn hàn được bình thường mới điên, tắt nguồn mở lại thì oc tắt nhưg chạm que lại báo và hàn vẫn bình thường. Em thử chạm sò nhiệt thì oc báo nhưng cũng hàn bình thường. Vậy nó bị j vậy các bác

Comment

• Luồng này bàn về máy hàn xung tự chế. Ai có nhu cầu hỏi cách chữa máy hàn thương mại cần mở luồng riêng.
                Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

• Tại e thấy có một câu hỏi mà phải mở luồng mới thấy mất công quá nên vô đây cho tiện ạ, đang hàn cái khung cửa dở dang nên cần các cao thủ trog này tư vấn gấp nên vô chui vô đây. E cũg đã giải quyết xog rồi ạ, sau khi thay ca3140 đã ok

Comment

• Hwa e ra nhật tảo mua con uc3842 nhưng ko có, ông chủ tiệm nói lấy con 3844 thay cũng được, ổng nói dòng 38xxx đều thay thế cho nhau được. Vậy ko lẽ 3842, 43, 44, 45 đều như nhau à. Tra datasheet thì thấy sơ đồ giống thật, vậy bác nào rành mấy con này cho e ý kiến ạ

Comment

• UC3842 và UC3844 có chung 1 ngưỡng bảo vệ thấp áp, tức là chung 1 mức nguồn. Nhưng 3842 có Dmax ~100%, còn 3844 có Dmax <50%. Tức là mạch chạy 3842 có dải điện áp vào rộng hơn, hoặc khả năng điều chỉnh điện áp ra rộng hơn khi cũng mạch đó mà lắp 3844.

Comment

• Nguyên văn bởi moto Xem bài viết
                        Hwa e ra nhật tảo mua con uc3842 nhưng ko có, ông chủ tiệm nói lấy con 3844 thay cũng được, ổng nói dòng 38xxx đều thay thế cho nhau được. Vậy ko lẽ 3842, 43, 44, 45 đều như nhau à. Tra datasheet thì thấy sơ đồ giống thật, vậy bác nào rành mấy con này cho e ý kiến ạ

Sáng em mới mua 2 con về thay co cái nguồn đang nằm chết chờ hồi sinh. bác hỏi không đúng tiệm, mà cục nguồn 3842 chập nổ con 817, chết 3842 em thay 3843 vẫn chạy, áp vẫn đúng mà không biết dòng ra có thay đổi không tại không có cách nào đo được dòng nó

Comment

• Vậy để e tìm mua 3842 cho chắc, vì bận wá nên chỉ ghé 1 tiệm.

Comment

• Giờ em không có nhiều thời gian, Bác nào có thể làm giúp em cái bộ nguồn có điện áp đầu ra +/- 80V đến 125VDC. Dòng và công xuất gần bằng chiếc máy hàn, Board nhỏ gọn không cần làm vỏ, các bác cứ báo giá giúp em theo số đt: 0978788982.
                            Số lượng sẽ thỏa thuận sau.
                            Xin cảm ơn!

Comment

• Bác thuc bao oi ,làm ơn tính hộ em số vòng cuộn sơ ,cuộn thứ và đường kính dây của biến áp động lực của máy hàn theo sơ đồ trang1 với. Em định làm với 6 bộ ferit của flyback tv có kick thước như trong ảnh bên dưới
                              Attached Files

Comment

• Các bác cho e hỏi biến trở chỉnh dòng hàn 2,2k em thay bằng 5k dc không. vì e tìm rồi nhưng không có nơi nào bán biến trở 2,2k cả

Comment

Về tác giả

Collapse

thucbao Tìm hiểu thêm về thucbao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X