Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp về biến áp xung

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Click image for larger version

Name:	hhuhuhu.jpg
Views:	1
Size:	97.5 KB
ID:	1351931huhuhuhuhuhu, mọi người ơi, em làm cái BA xung xuất âm cho cái loa thạch anh mà nó kêu bé tẹo, mua luôn BA xuất âm ngoài chợ mà vẫn nhỏ, chán quá....em làm hoài hoài mà ko to, cùng tần số, cùng độ rộng xung mà sao nó kêu bé quá, mạch công suất em tốt,
    TamPhieuLuuKy@yahoo.com
    092 2838 712 --->>

Comment

• Nguyên văn bởi superhieu1 Xem bài viết
      [ATTACH=CONFIG]34843[/ATTACH]huhuhuhuhuhu, mọi người ơi, em làm cái BA xung xuất âm cho cái loa thạch anh mà nó kêu bé tẹo, mua luôn BA xuất âm ngoài chợ mà vẫn nhỏ, chán quá....em làm hoài hoài mà ko to, cùng tần số, cùng độ rộng xung mà sao nó kêu bé quá, mạch công suất em tốt,
      bạn mua cái còi hụ 30k ngoài tân thành tháo ra xem, nó quấn bằng trụ ferite tròn bằng đầu đũa, hoặc mua cái mạch báo động xe máy hư về lấy, nó quấn trên lõi EE25

Comment

• thế đi mua rồi dùng luôn chứ tháo ra làm gi nữa...
        TamPhieuLuuKy@yahoo.com
        092 2838 712 --->>

Comment

• Nguyên văn bởi superhieu1 Xem bài viết
          thế đi mua rồi dùng luôn chứ tháo ra làm gi nữa...
          thì đó là cách để biết nó quấn như thế nào, chứ không lẽ sau này mỗi lần cần bạn phải mua một cái còi hụ mấy chục ngàn về. trong khi đó bây giờ bạn tháo ra xem nó quấn như thế nào để sau này chỉ cần vài ngàn là mình tự quấn.

Comment

• sẵn tiện có cái còi báo động cho xe đạp điện, tháo ra xem thế nào
            TamPhieuLuuKy@yahoo.com
            092 2838 712 --->>

Comment

• Có bác nào ở đây đã từng quấn bằng foil (đồng lá) cho transformer không nhỉ? Nếu có thì có thể chỉ chổ bán cho mình được không nhỉ?
              The goal of power electronics is control the flow of energy from an electrical source to an electrical load with high efficiency, high availability, high reliability, light weight and low cost.

Comment

• Nguyên văn bởi chestnut Xem bài viết
                Có bác nào ở đây đã từng quấn bằng foil (đồng lá) cho transformer không nhỉ? Nếu có thì có thể chỉ chổ bán cho mình được không nhỉ?
                Bạn xem lại các bài trước, mình cũng đã trả lời cho một câu hỏi giống như thế này

Comment

• cho em hỏi EE4215 chạy được khoảng bao nhiêu W ạ?
                  Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                  Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                    cho em hỏi EE4215 chạy được khoảng bao nhiêu W ạ?
                    Bạn dùng trong flyback hay các mạch Forward?

Comment

• "Với lõi có vật liệu là P, tần số nằm trong khoảng: 100khz<= f < 500khz, ta có các
                      Tham số còn lại: a = 0.0434; c = 1.63; d = 2.62"
                      Cho hỏi "Tham số còn lại: a = 0.0434; c = 1.63; d = 2.62" là ở đâu ra vậy

Comment

• Nguyên văn bởi NGULAU Xem bài viết
                        "Với lõi có vật liệu là P, tần số nằm trong khoảng: 100khz<= f < 500khz, ta có các
                        Tham số còn lại: a = 0.0434; c = 1.63; d = 2.62"
                        Cho hỏi "Tham số còn lại: a = 0.0434; c = 1.63; d = 2.62" là ở đâu ra vậy
                        Ba tham số này là các hệ số được hãng sản xuất ferrite xác định trong quá trình đo lường công suất tổn hao lõi từ (thường tính bằng mW/cm3 hoặc kW/m3).
                        Khi bạn có ba tham số này bạn sẽ tính được thông số Bmax để đảm bảo tổn hao lõi nhỏ hơn ngưỡng cho trước (ví dụ Bmax<1200 để đảm bảo Ploss<150mW/cm3)

Comment

• làm sao để có nó?Tôi tra nhiều bảng nhưng ko thấy

Comment

làm sao để có nó?Tôi tra nhiều bảng nhưng ko thấy
                            Các tham số này bạn có thể xem trong các AN về nguồn xung của các hãng như National Semiconductor, Microchip. Đã có liệt kê thành bảng thông số cụ thể cho từng loại vật liệu.

Comment

làm sao để có nó?Tôi tra nhiều bảng nhưng ko thấy
                              Tùy từng hãng mà tài liệu sẽ khác nhau, đối với Magnetics bạn có thể xem tài liệu "Curve Fit Equations for Ferrite Materials" ở trang số 4.

Comment

• mật độ từ thông =(Pcore/a(f/1000)^c))^(1000/d) =(100/0.0434*(100000/1000)^1.63))^(1000/2.62) = 1366*10^36
                                tính bằng excel cho kết quả như vậy ko biết tại sao?

Comment

Về tác giả

Collapse

goldstar09 Tìm hiểu thêm về goldstar09

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X