Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các trường hợp hỏng hóc thường gặp ở máy tính để bàn.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi khanhhoang24 Xem bài viết
    anh huydim cho em hỏi: cái laptop của khách toshiba satellie 4260 hư ổ cứng,em thay ổ cứng vào thì nó báo pass ổ cứng ,anh có thể chỉ em cách phá pass ổ cứng dược không cảm ơn anh trước nha.
    ổ cứng có 2 chế độ pass:maximum va high. phần mềm mở khóa hdd là: HDDUNLOCK cài trong môi trường windown(phần mềm thương mại unlock hdd online).

Comment

• Nguyên văn bởi phamtattund Xem bài viết
      ổ cứng có 2 chế độ pass:maximum va high. phần mềm mở khóa hdd là: HDDUNLOCK cài trong môi trường windown(phần mềm thương mại unlock hdd online).
      thanhs, nhưng không làm cách nào để lấy pass được vì ổ kia không nhận .Máy vừa vào đến dos là đòi pass hdd roi.
      Last edited by khanhhoang24; 14-01-2008, 15:39.

Comment

• chào anh huy dim em có cái main ECS nó bị như thế này : em gắn nguồn p4 vào main kích thì nó chạy xong nó tắt rồi nó chạy ( giống như bị sut áp ) nhưng khi tháo dây nguồn cấp 12v ( nguồn phụ 4 chân ) ra thì nó quạt nó quay hoài không tắt rồi chạy như trên nhưng không có tính hiẹu gì hết. pan này sứa như thế nào hả. chỉ em với
        |

Comment

• Nguyên văn bởi thinh78
          mail của mình là thinhnhatcomputer@yahoo.com. Chờ file của bác lắm lắm .cho gởi lời cảm ơn bác trươc nhá
          nguon thi tu kiem tra cai nay chi noi den tin hieu thoi
          ma 0b
          kiem tra pin tot hay xau
          thay bios
          kiem tra các tín hiệu xung clock thạch anh 14.138mhz, 32khz
          kiem tra những đường UNIT,trdy#(#mức 0 ),rady signal.
          kiem tra c/BE 0-9
          kiem tra tat cả tín hiệu điều khiển cpu, pci,agp
          ma c1
          kiem tra nguon cap cho ram
          kiểm tra bios
          kiểm tra những đường memory clk có chạm hay không?
          kiểm tra Sm bus.
          kiem tra đường MA,MD , đường hàng cột R/C#
          kiểm tra soket
          kiem tra jumper
          ma c3
          kiem tra ram
          thay bios
          kiem tra tan so có bi lổi
          ma c5
          thay bios
          k/t ram
          k/t những đường địa chỉ HA 3-31
          kiểm tra super I/O
          lan sau post tiep nha

Comment

• Nguyên văn bởi hoanganh Xem bài viết
            chào anh huy dim em có cái main ECS nó bị như thế này : em gắn nguồn p4 vào main kích thì nó chạy xong nó tắt rồi nó chạy ( giống như bị sut áp ) nhưng khi tháo dây nguồn cấp 12v ( nguồn phụ 4 chân ) ra thì nó quạt nó quay hoài không tắt rồi chạy như trên nhưng không có tính hiẹu gì hết. pan này sứa như thế nào hả. chỉ em với
            Bạn chú ý một số model ECS Ram hư hay không gắn Ram vào thì nó tắt rồi chạy và cứ làm như vậy mãi. Thứ vệ sinh Ram lại.
            Còn việc rút nguồn 4 pin ra thì main đâu hoạt động được gì, chỉ thấy có nguồn và quạt quay thôi, vì đây là nguồn chính cấp cho mạch nguồn VCORE, không phải nguồn phụ như bạn nghỉ.
            Phần cứng máy tính huydim
            TP Bến Tre. 0753.603.574 - 0936.099.778.

Comment

• Nguyên văn bởi bang_lang
              anh huydim a! em co mot mainboar cắm nguồn vào thì thấy đèn sang ở main nhưng main ko chạy!
              còn mọt main thì cắm nguồn vào là chạy ngay khi cắm DDram em cắm cates vào thì thấy đèn bío ko sáng đèn RST sáng đèn tất cả các nguồn báo đèn RUN sáng em chưa biết lỗi gi? anh giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!!
              Đèn RST sáng là main bị chạm 1 nguồn nào đó hoặc chết Chipset, tiến hành đo và chạm từng mosfet hay sò... xem con nào nóng.

Comment

• các bác oi có ai biết phá pass hdd laptop toshiba 4260 không? cứu mình với...........gắn ổ cứng mới vào nó đòi pass hdd.Bị khóa ổ cứng ở main.
                Last edited by khanhhoang24; 14-01-2008, 20:25.

Comment

• mình có một cái ổ cứng cắm vào nó vẫn quay nhưng CMOS không nhận! mình nghĩ là main ổ cứng bị lỗi và đã thay main khác nhưng vẫn không được!
                  vậy ai biết giúp mình với!!!!!!!!!!!thank!!!!!!!!!!!

Comment

các bác oi có ai biết phá pass hdd laptop toshiba 4260 không? cứu mình với...........gắn ổ cứng mới vào nó đòi pass hdd.Bị khóa ổ cứng ở main.
                    máy của bác bị pass của main chứ ko phải hdd đâu bác nên đem đến chỗ nào co máy chuyên dụng giải pass cho bios hoạc những trung tâm sửa chữa laptop lớn

Comment

• chào các huynh .em co con main GA 865 đang chạy tốt tự nhiên ko chạy được nữa .làm thế nào cũng không chạy.khi khởi động quạt van chạy nhưng ko lên .rút ram ra thì chuông vẫn báo ko co ram . nhưng khi cắm ram vào ko thấy kêu nữa cũng chẳng lên màn hình .kiển tra trên main ko thấy con tụ hay con ic nào phồng hay cháy cả.thay ram mới vào cũng ko chạy được (đưa ram cũ của nó sang main khác thì chạy tốt ).xin hỏi main của đệ bị bệnh gì vậy? mong sớm được hồi âm. cảm ơn các huynh trước

Comment

• Nguyên văn bởi thinh78 Xem bài viết
                        máy của bác bị pass của main chứ ko phải hdd đâu bác nên đem đến chỗ nào co máy chuyên dụng giải pass cho bios hoạc những trung tâm sửa chữa laptop lớn
                        thanks you, mình cũng là thợ mà đem đến chổ khác thì kỳ lắm đó, tụi nó nhận công gắn đến 25usd .mình cũng đã nghiên cứu rồi nhưng chưa dám làm nên hỏi ý kiến của anh huydim chút coi có phù hợp không đó mà........

Comment

thanks you, mình cũng là thợ mà đem đến chổ khác thì kỳ lắm đó, tụi nó nhận công gắn đến 25usd .mình cũng đã nghiên cứu rồi nhưng chưa dám làm nên hỏi ý kiến của anh huydim chút coi có phù hợp không đó mà........
                          Mình cũng đã từng sửa nhiều laptop rồi nhưng chưa gặp trường hợp đặt pass hdd bao giờ, mình nghĩ là con laptop của bạn đặt pass ở BIOS bạn thử tháo hdd ra boot bằng đĩa hirens xem, nếu đc trong đĩa này có mục xoá pass cmos bạn dùng công cụ này để xóa. Nếu cắm hdd vào mà vẫn boot đc thì có rất nhiều công cụ có thể xoá pass hdd mà như killdisk, maxllf, lf...
                          Không có việc gì khó
                          Chỉ sợ tiền không nhiều
                          Đào núi và lấp biển
                          Không làm được thì thuê

Comment

• Nguyên văn bởi tralkic Xem bài viết
                            Mình cũng đã từng sửa nhiều laptop rồi nhưng chưa gặp trường hợp đặt pass hdd bao giờ, mình nghĩ là con laptop của bạn đặt pass ở BIOS bạn thử tháo hdd ra boot bằng đĩa hirens xem, nếu đc trong đĩa này có mục xoá pass cmos bạn dùng công cụ này để xóa. Nếu cắm hdd vào mà vẫn boot đc thì có rất nhiều công cụ có thể xoá pass hdd mà như killdisk, maxllf, lf...
                            thanks, mình thử dùng đĩa rồi mà không được, tính gỡ máy ra khò con rom ra chép lại mà không biết xác suất được bao nhiêu %.Thử uống thuốc liều đỡ tốn 25usd............................Bạn ơi , bạn ở đâu vậy? bạn có bán linh kiện trên main không?
                            mình có 1 máy dell c640 chết cầu bắc, bạn có không bán cho mình đóng vào.

Comment

Trường hợp này bạn không thể dùng soft phá được đâu, pass HDD là pass an toàn nhất trên Laptop. Nhà sản xuất cũng không giải quyết trường hợp này cho bạn đâu. 1 số tool có thể phá được nó nhưng tỉ lệ ko cao lắm, nếu có phá được thì data trên HDD của bạn cũng không còn, giá 25USD là giá đúng trên thị trường, bạn chấp nhận thì làm, không thì cứ mạo hiểm tìm soft về thử, nhưng nhớ cái này không phải do máy mà do HDD nhé.
                              Nghiên cứu cái này xem sao
                              Attached Files
                              Last edited by huydim; 15-01-2008, 12:58.

Comment

anh huydim cho em hỏi: cái laptop của khách toshiba satellie 4260 hư ổ cứng,em thay ổ cứng vào thì nó báo pass ổ cứng ,anh có thể chỉ em cách phá pass ổ cứng dược không cảm ơn anh trước nha.
                                theo bạn nói thì hdd của laptop trên là hư. bạn thay hdd khác vô thì báo pass hdd,như vậy thì hdd bị khóa đâu liên quan j tới máy.bạn thay hdd khác vào là ok thui. còn trường hợp muốn mở khóa hdd kia thì bạn gắn hdd đó vào 1 máy khác có sẵn win và hdd mới gắn vô ở chế độ master và dùng HDDUNLOCK để mở khóa (nhớ là phần mềm này kô free nha).

Comment

Về tác giả

Collapse

sihungfapv Tìm hiểu thêm về sihungfapv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X