Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các trường hợp hỏng hóc thường gặp ở máy tính để bàn.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các đại ca làm ơn giúp

theo em được biết đối với main laptop có card test dành cho nó
    em đã tìm trên web nhưng ko có chổ bán . em xin các đại ca giúp em
    nick yahoo : ly_kinhtai@yahoo.com
    phone : 0983946050

xin cảm ơn các đại ca đã quang tâm đến em

Comment

• Nguyên văn bởi thangveojsc Xem bài viết
      cái này thì bạn xem là khi cắm nguồn mà chưa kick nguồn mà main đã hoạt động là bị chập i/o còn chạy đến 07 rồi chạy lại là do bios lỗi đọc và ghi.
      mình vừa sửa con main như thế xong nếu bạn không giải quyết dc thì gửi main về theo địa chỉ dưới đây mình sẽ làm
      Bạn có thể hướng dẫn kỹ hơn nữa được không? Main này không tự chạy khi cắm nguồn. Khi kích nguồn chạy đến 07 mình thấy đèn Reset trên card test nháy 1 cái rồi khởi động lại từ đầu. Mình đã lấy BIOS main khác giống nó nhưng tình trạng vẫn không cải thiện. Mong nhận được hồi âm sớm. Thank!
      Những gi mà chúng ta học được chỉ là một phần rất nhỏ trong đại dương kiến thức loài người!!

Comment

• Nguyên văn bởi thoai Xem bài viết
        khong đc bác ơi mình đã thử rồi nhưng nó không nhận ổ đĩa làm sao quét bằng mcfee dc
        dung patision không phân chia đc ổ đĩa
        mình còn một cách nhưng rất thành công nhưng mất hết dữ liệu của khách đó là đưa đĩa win vào chia lại toàn bộ là ok
        Bạn dùng chức năng Partion Table Dr trong phần MBR tools của đĩa Hiren boot, phục hồi lại phần Master boot record của hdd, sau khi phục hồi xong thì sẽ nhận đươc hdd, lúc đó bạn dùng Mcfee diệt cho tận góc virus này. Chúc bạn thành công.

Comment

• Nguyên văn bởi lykinhtai Xem bài viết

Nếu bạn ở SG thì có ra Phong Vũ mua, hồi tháng trước mình mới mua 1 cái giá 80k.

Comment

• CHo mình hỏi cái MAIN D945GNT của Intel. Bệnh của nó là tháo ram ra thì Beep code báo lỗi ram== Bình thường.

Nhưng khi cắm ram vào thì cardtest chạy đến code 26-25(2 4led 7 đoạn) thì đứng chút xíu loa nó kiu Ò e, Ò e như xe cứu hỏa rồi tự shutdown. Cái tiếng kiu đó là gì vậy?

Comment

• Em co cái main 845 Gvsr onlan cứ khởi động lên đến logo intel rồi đứng im..Các anh giúp dỡ em với

Comment

• Nguyên văn bởi lkt1827 Xem bài viết
                CHo mình hỏi cái MAIN D945GNT của Intel. Bệnh của nó là tháo ram ra thì Beep code báo lỗi ram== Bình thường.

Nhưng khi cắm ram vào thì cardtest chạy đến code 26-25(2 4led 7 đoạn) thì đứng chút xíu loa nó kiu Ò e, Ò e như xe cứu hỏa rồi tự shutdown. Cái tiếng kiu đó là gì vậy?
                theo mình thì CPU bị quá nhiệt nên mới xảy ra hiện tượng trên. Bạn chú ý đến nhiệt độ CPU. Cũng có thể tốt độ quạt CPU không được nhận biết trong CMOS nên cũng gây ra vấn đề đó. Thứ nữa, bạn nên vệ sinh khe RAM thật sạch nhé. Chúc thành công!!!!
                Những gi mà chúng ta học được chỉ là một phần rất nhỏ trong đại dương kiến thức loài người!!

Comment

• Nguyên văn bởi Diemkieu Xem bài viết
                  Bạn có thể hướng dẫn kỹ hơn nữa được không? Main này không tự chạy khi cắm nguồn. Khi kích nguồn chạy đến 07 mình thấy đèn Reset trên card test nháy 1 cái rồi khởi động lại từ đầu. Mình đã lấy BIOS main khác giống nó nhưng tình trạng vẫn không cải thiện. Mong nhận được hồi âm sớm. Thank!
                  nếu main của bạn không tự khởi động điều đó đáng mừng vì bạn ko bị chập I/O còn lại bạn chỉ việc xử lý mỗi room bios thôi bạn ton cao chân thiếc lên để nó tiếp xúc đều vì mình cũng vừa sửa 1 con cũng như bạn về sau phải tôn cao chân thiếc lên mới oke
                  |

Comment

• Man GIGABYTE GA-8I848P không mở nguồn đưộc,Bo nguồn thỉ tốt.Mình có đọc trong luồng nầy thấy bác HUYDIM hường dẩn bảo đo ngay chân power thì mình đo có 5v và thạch anh 32MH nhưng tìm không thấy thạch anh nào 32 hết và con iC I/O là con nào vậy các bác chỉ với.vì mình ko rành về main lắm,bác nào gặp pan nầy thì chỉ dùm với
                    Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi batcandoi1 Xem bài viết
                      Em co cái main 845 Gvsr onlan cứ khởi động lên đến logo intel rồi đứng im..Các anh giúp dỡ em với
                      Đầu tiên bứt hết các thiết bị không quan trọng cắm trên main ra hết bao gồm Sound, HDD, CDROM..... Ram thì nếu nhiều thanh tháo bớt chừa lại 1 thanh thôi. RỒi tét tiếp coi tình trạng nó ra sao. Nếu nó vẫn bị nữa thì Clear CMOS rồi tet tiếp.

Có ai biết chỉ mình cách disable cái bộ gõ tiếng việt tích hợp trong Forum được? Gõ chữ mà nó cứ nhảy kiểu TELEX hoài không gõ được.

Comment

• Nguyên văn bởi lkt1827 Xem bài viết
                        Đầu tiên bứt hết các thiết bị không quan trọng cắm trên main ra hết bao gồm Sound, HDD, CDROM..... Ram thì nếu nhiều thanh tháo bớt chừa lại 1 thanh thôi. RỒi tét tiếp coi tình trạng nó ra sao. Nếu nó vẫn bị nữa thì Clear CMOS rồi tet tiếp.

Có ai biết chỉ mình cách disable cái bộ gõ tiếng việt tích hợp trong Forum được? Gõ chữ mà nó cứ nhảy kiểu TELEX hoài không gõ được.
                        gửi bạn diễm kiều nếu bạn đã chắc chắn là con room oke thì bạn nên làm lại I/O
                        |

Comment

• Nguyên văn bởi lykinhtai Xem bài viết

Trời ạ card test main dành cho laptop bán đầy bạn ở đâu mà không mua được ?? Nếu ở Tp. HCM thì PM tôi theo nick lqv77 tôi chỉ chổ cho
                          <-- Phần cứng chuyên nghiệp
                          --> Support: Laptop, mainboard, monitor, LCD, printer, USB flash disk, mp3, mp4...

Comment

• Nguyên văn bởi lqv77 Xem bài viết
                            Trời ạ card test main dành cho laptop bán đầy bạn ở đâu mà không mua được ?? Nếu ở Tp. HCM thì PM tôi theo nick lqv77 tôi chỉ chổ cho
                            ec. ec. anh vinh sang bên này sowh hàng hả.
                            ở hn ko có card test main dành cho laptop hoặc họ ko chịu bán ra ngoài ở hn giờ bán card test main chán vãi tè bác nào có hàng xịn cho em xin cái địa chỉ cái với lại bác nào có lưới làm chân chíp đa nang hoặc các loại thì báo giá và cho em cái địa chỉ
                            |

Comment

• cho mình hỏi sau khi tắt máy tính nó bị treo không tắt ở màn hình window trong khi dó đèn nguồn và đèn ổ cứng ở CPU thì tắt

Comment

• anh HUYDIM cho mình hỏi khi tắt nguồn CPU màn hình monitor vẫn ở màn hinh shutdow dèn nguồn và dèn ổ cứng tắt không biết nó bị bệnh gì nhờ anh chỉ giúp cám ơn anh nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

sihungfapv Tìm hiểu thêm về sihungfapv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X