Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lắp mạch âm thanh sử dụng IC TDA 2822

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thêm con ic này nữa nè MIX3001 tương đương HXJ8403
    e ko biết mua đâu đc. Bác nào biết chỗ bán chỉ giúp e với nhá. Thank.........

Comment

• Bạn post mạch của bạn lên thì mới biết được chứ!
      Không thì xem qua mạch này đi:

Comment

• Nguyên văn bởi kid_lvq
        may thang nay noi nhu ló
        chi nhung nguoi lam roi thi moi bit la no bi re con nhung thang noi linh tinh phan benh nhu thanh phan ay
        nhung ma thuc ra thi lai cha bit kai ji
        co gioi thi chi ra xem lam sao ma mach no lai bi re
        de anh em con bit loi la no bi lam sao ma con sua
        lam ra kaj foroom nay cho may thang noi vo van vay
        chan
        thanks
        sao bác nóng vậy. em làm theo datasheet mạch mono. không làm mạch in mà câu dây. Nếu dùng nguồn sạc điện thoại thì hơi rè chút. nhưng không đáng kể. Nếu lắp nguồn accu thì không rè tí nào. Khi lắp nhớ lắp thêm biến trở đầu vào volume. tụ lọc nguồn cho tốt. Mà quan trọng là chất lượng của con TDA 2822. Hàng tàu khựa không biết loại nào tốt đâu. Nếu bác lấy được con cũ trong radio ngày xưa ấy. Tiếng trong veo luôn
        caoson.vnatr@gmail.com
        Thiết kế mạch điện tử
        0914024690

Comment

• mình mới tìm thêm con này nữa IC MIX3001 nó tương đương với HXJ8403/PAM8403/CKE8102
          http://www.zrsc-ic.com/cp6/cp6_2/MIX...t%20V1%200.pdf

Comment

• bac nao co so do chan con tda 2822 khong thi pm lạ cho em vs cam on nhiu

Comment

• Nguyên văn bởi khicon192 Xem bài viết
              bac nao co so do chan con tda 2822 khong thi pm lạ cho em vs cam on nhiu
              vào đây tìm này bạn..
              Service Manual free download,schematics,datasheets,eeprom bins,pcb,repair info for test equipment and electronics
              [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
              daihoan1977@gmail.com.vn
              sông mã_sơnl la

Comment

• Con tda2822 khó chơi lắm mấy bác ơi.

Comment

• em là thanh viên ,mới.
                  các bác cho e hỏi con tea2025 va la 4192 lắp có giống nhau k?
                  em có cái radio cũ, tháo ra thi ic la con LA 4192 còn trên mạch ghi tea2025

Comment

• con la 4192 va tda2822 em đều lắp thử rồi nhưng nghe rè lắm, có bác nào giúp em với!
                    em dùng nguồn là pin dt khoảng 5v
                    mà để không cũng bị nhiễu ghê lắm.
                    có ai cứu em với............................................... ............
                    e thank trước............................................. ........................................!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!

Comment

• Con 2822 kiếm ở casset băng đầy. Con này công suất nhỏ mà. Nếu các bạn dùng điện áp cao mà lại để chạy quá công suất thì nó sẽ bị hỏng. Thông thường con này dùng điện áp khoảng 5-9v là âm thanh ngon, nhất là nối theo kiểu môn (công suất lớn hơn). Còn bác nào so sánh với LA4440 thì khập khiễng quá. Con LA4440 có cả đế tản nhiệt, em từng thấy nó trong 1 cái loa thùng thì phải =))

Comment

• bác nên xem lại đường hồi tiếp âm. vì nếu nó xảy sự cố cũng khiến âm thanh ra bị nhỏ hoặc rè
                        -

Comment

• Thử ráp mạch này với điện áp thấp hơn được không ( chẳng hạn Vcc 6V)

Comment

• Có ai làm thử mạch Stereo 250mW Dùng nguồn 1.5V, cho tui tham khảo với

Comment

• Nguyên văn bởi loptruongtcd Xem bài viết
                              Có ai làm thử mạch Stereo 250mW Dùng nguồn 1.5V, cho tui tham khảo với
                              1,5 volt qua ít nhất một mối nối N-P thành ra còn có khoảng 0.9 volt. vậy khuyếch đại không có ý nghĩa gì. Nếu khoảng 3 volt thì OK
                              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                              <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• kái kon nay minh cung lam oy nhung ko an thua
                                chinh mai ma kung van re
                                nguon vao la 9v ma khong sao chinh dk

Comment

Về tác giả

Collapse

nndt280491 Tìm hiểu thêm về nndt280491

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X