Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lắp mạch âm thanh sử dụng IC TDA 2822

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nen dung kon tda2030 y
    don jan hon nhiu

Comment

• có con loa còi bị hỏng phần công suất . Em lôi con 2822 ra mần. nguồn cấp pin điện thoại em để qua đêm mà bị phồng .. tức mềnh em lấy luôn điện từ cục sạc điện thoại ra .. he he .. nguồn 5 volt ..
      Em không nghĩ là âm thanh ra to thế mà rè nữa ..
      Do đâu ta ?? lắp thêm cái biến trở đầu vào .. oh my god ! âm thanh quá hay .. thấy có vẻ khỏe em cho đánh loa 3 tấc bass cũng ra kha khá ..
      Attached Files
      Nhiễu điều phủ lấy giá gương
      Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi kiem_td1 Xem bài viết
        nen dung kon tda2030 y
        don jan hon nhiu
        trời đất. dùng nguồn âm mà nói là đơn giản.

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
          có con loa còi bị hỏng phần công suất . Em lôi con 2822 ra mần. nguồn cấp pin điện thoại em để qua đêm mà bị phồng .. tức mềnh em lấy luôn điện từ cục sạc điện thoại ra .. he he .. nguồn 5 volt ..
          Em không nghĩ là âm thanh ra to thế mà rè nữa ..
          Do đâu ta ?? lắp thêm cái biến trở đầu vào .. oh my god ! âm thanh quá hay .. thấy có vẻ khỏe em cho đánh loa 3 tấc bass cũng ra kha khá ..
          Hàng thật nên có khác cho em nó đánh mono khủng lắm đó bác, nguồn 9V còn tuyệt nữa, 12V thì nóng thôi rồi!

Comment

• Nguyên văn bởi TheHouse Xem bài viết
            Mọi người chỉ giúp, đang làm cái loa ngoài với con TDA2822m, theo đúng sơ đồ trong datasheet mà rè quá, mọi người có cách nào lọc bớt được không.?
            thay con tụ 100uf bằng chổ chân 7&8 5&6 bằng con tụ 1uf thì đở rè hơn đấy. dùng tốt ở điện áp 5-.9 vôn 12voon thì ic nóng ran rất mau cháy
            Last edited by vuthehiep; 05-10-2012, 23:10.
            Email:
            phương trâm sống "như thế vẫn là chưa đủ"

Comment

• Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
              Hàng thật nên có khác cho em nó đánh mono khủng lắm đó bác, nguồn 9V còn tuyệt nữa, 12V thì nóng thôi rồi!
              hờ hờ .. em cũng không biết nữa. Có vẻ trình chém lên cao bác ợ
              Con này em tháo từ máy cát sét .. chắc của trung quốc thôi ạ..
              Theo em thì tiếng rất tốt . Em không nghĩ 1 W mà tiếng lớn vậy
              Em đã hoàn thành xong con này .. Cái volume nó rột rẹt quá em ứ lắp theo trong máy nên kéo nó ra ngoài ..
              p/s : con loa trung quốc này nó bị hỏng phần công suất. em mò mãi không ra. Chắc phải thay IC .. cơ mà kiếm đâu ra .. nên mạnh dạn em thay luôn con 2822m này vào.. nói chung là khá ổn..
              Con 2822m này nếu các bác tìm loa độ nhạy cao ( rẻ tiền như mấy cái loa cát sét màng lớn tầm 10cm đổ lên thì kêu to lắm ạ )
              Attached Files
              Nhiễu điều phủ lấy giá gương
              Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• em cung dung 1 con ic lm386 cam loa 2w van max nó rè kinh khủng. cac pro co the chỉ cho em cach lam cho nó het rè ko.

Comment

• Sao mình thấy nhiều cái máy trợ thính chỉ có 1 viên pin tiểu AAA mà vẫn dùng được, họ làm sao mà hay vậy ta

Comment

• cho mình hỏi, chân nào ra âm thanh
                    Nguyên văn bởi denta_victor Xem bài viết
                    Có 1 cách khắc phục rất đơn giản:Ở đầu vào tín hiệu chân số 7 và chân 6 bạn ko nên mắc trực tiếp mà nên mắc với tụ103 và trở 470ohm( tụ và trở mắc nối tiếp, có thể thay đổi trị số tụ và trở đến khi nào hay thì thôi) C và R có tác dụng hạn chế tần số cao nên âm thanh ko bị rè mà trở nên hay lạ thường. Nếu có đôi loa Kenwood nhỏ nhỏ nữa thì thôi rồi. Thế nhé, chúc vui.

Comment

• con 2822ak.loa 2.0 của m chơi con đó nè
                      loa nghe hay phết,co kan m post cho thông số linh kiện

Comment

• mình ko rành điện tử lắm, chỉ đam mê thôi.
                        cho mình hỏi con này dùng loa 4ohm 5w chơi nguồn sạc điện thoại 5.7v hay nguồn 12v?

Comment

• Nguyên văn bởi TheHouse Xem bài viết
                          Nếu dùng loại loa 8 ohm thì dùng áp 9v hoặc 6v, trong datasheet có ghi..
                          thế dùng loa có nhỏ hơn 8 ohm thì phải tăng áp lên hay giảm áp xuống vậy?

Comment

• anh em giup mình với, tui lắp mạch dùng tda2822 nhưng mà không thấy có tín hiệu gì hết, nguồn dùng sạc điện thoai 5,7v, tui lấy cái mạch này từ cái radio đó, mình chỉ cắt lấy mạch khuếch đại thôi, nó giống như mấy cái mạch trên diễn đàn pots nhưng mà nó không chạy, chẳng biết sao nữa, nhờ anh em ai biết giúp với

Comment

• tui thấy trong mach radio nó dùng tụ 1000uF đó, vẫn chạy dược mà

Comment

• Mìng mới lắp xong.ác cái vặn nhỏ thì rè.lớn thì hết.chạm tay vào chân số 1 thì hết.

Comment

Về tác giả

Collapse

nndt280491 Tìm hiểu thêm về nndt280491

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X