Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ampli 12V

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
    mua ic về lắp hoặc mua board về cấp nguồn gắn loa là xong. điện áp coa nhất khoảng 14V, lớn hơn sẽ bùm IC.

PAL tìm data không có ạ! mà em 7560 nhìn cũng "ghê" phết
    2 con đó có datasheet giống nhau . Xem thằng TDA7560 là đủ . Trông thì có vẻ nhiều chân ( kiểu LA440 ) ... nhưng mạch dễ lắp , đơn giản ... thành công ngay ! lắp amply = IC mà chứ có phải transistor rời đâu ... cứ bám datasheet là OK !
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
      Nguồn +/-6 thì chỉ ra cao lắm là hơn +/-4V thôi, bạn không tính đến điện áp trên Tran CS à ?
      "class D với mạch inverter" cái INVERTER này bạn kích 12V => điện áp cao hơn rồi, dùng inverter rùi bảo j nữa. Mấy KW mà với điện áp nguồn 12V thì dòng tiêu thụ là bao nhiêu hả bạn
      1KW thì 1000W/12V = 83.3333 (A) Xin hỏi bạn có chổ nào bán Acquy cỡ này hok, hay là biến áp đạt dòng như thế ????

Mình nói ở đây là thiết kế mạch đơn giản, dùng IC hay Trans CS, với CS ra vừa phải, dân DIY thì làm cái nào hiệu dụng và vừa túi tiền chứ, trong khả năng mình làm thì mới làm dc, còn cái 12V ra 1000W của bạn, làm dưoợc thật, nhưng chi phí là ...... choáng !!!
      Four 15's, 4000RMS, Bass I Love You - YouTube
      bạn xem video rồi hãy nói
      chắc bạn định nói câu dây điện từ ổ cắm hả, uh vừa chạy vừa cắm điện
      còn biến áp ra 83.3333 A chắc bạn không biết biến áp máy hàn, 100A là chuyện thường
      còn ắc quy ra 83,3333A, lấy con trở 2 ohm nối vào 2 cực ắc quy xem
      bạn nói 12v không ra được công suất cao, giờ nói ra mà chi phí là ...... choáng !!!
      bạn không giữ lập trường mình, lúc 12v ko ra được trên 10w, bây giờ nói chi phí cao, chịu thua bạn
      SĐt: 01238004961

Comment

ông này chẳng rành đâu là thấp với cao
        Oác oác, thế thôi không chém với chim én nữa. Tạm biệt chim én. Cất bảo đao vào thôi.
        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
        <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Anh tép thức mụn thế, anh khôg ngkỉ mai đi làm ạ.

Comment

• Nguyên văn bởi htthanh_2412 Xem bài viết
            Anh tép thức mụn thế, anh khôg ngkỉ mai đi làm ạ.
            Đang tìm cái schematic ampli 12v 142W làm chơi
            Last edited by tepriu; 10-09-2012, 04:00.
            Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
            <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• vậy a, vậy mà vk anh hok la, hj. Pạn em mà pít em thức vậy là bi la ùi, ak. Anh làm thử ic tda2030 chưa a? Anh có thể gửi cho em nguyên lý đc không ạ!

Comment

• He he bị bạn gái la hả?
                By three methods we may learn wisdom:
                First, by reflection, which is noblest;
                Second, by imitation, which is easiest;
                and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Nguyên văn bởi coi_tn1 Xem bài viết
                  em có thể làm như vậy không hả các bác
                  Sao lại không được! mấy ông Hàn quốc đã và vẫn đang làm thế cho mấy cái ô tô khách đấy thôi! có điều mình chế biến lại kiểu của mình, xài 12v và ampli chỉ yếu yếu 150w cho khỏi hư loa thì có thể khả thi chứ bộ! sơ lược qua vài chi tiết của thiết bị là thế này, một bộ đổi điện từ 12v dòng cao sang áp cao đối xứng 35v+/_ rồi đưa vào 1 mạch khuyếch đại chạy bằng sò là quá ổn thôi mà, họ thiết kế trong một vỏ toàn bộ cả mạch kích DC/DC và ampli trong đó luôn nghe cũng khá lắm, nhưng mà được cái rất gọn gàng,

Comment

• Nguyên văn bởi htthanh_2412 Xem bài viết
                    vậy a, vậy mà vk anh hok la, hj. Pạn em mà pít em thức vậy là bi la ùi, ak. Anh làm thử ic tda2030 chưa a? Anh có thể gửi cho em nguyên lý đc không ạ!
                    TDA2030 thì dễ làm mà, bạn làm theo datasheet của nó ấy
                    Trần Quang Định
                    0932299590

Comment

• TDA2030 mắc BLT 5 con ic giống như trong mấy cái loa soudmax ấy bạn, chạy sretreo cs cũng cỡ 40-50w, nguồn 12V x2, đánh cặp sub 1,25 tấc

Comment

• Nguyên văn bởi nhocnhonho Xem bài viết
                        TDA2030 mắc BLT 5 con ic giống như trong mấy cái loa soudmax ấy bạn, chạy sretreo cs cũng cỡ 40-50w, nguồn 12V x2, đánh cặp sub 1,25 tấc
                        Nếu dùng 2030 mắc theo BJT 5 con thì rắc rối lắm, sao k làm mạch CS dùng Tran or FET, dùng 1-2 cặp sò là đạt CS ~100W rùi, dùng cái nguồn 30V x2 là ok, đơn giản mà hiệu quả hơn
                        .

Comment

• dùng nguồn thấp muốn công suất lớn lắp ghép mất công tốt nhất dùng cái nguồn +-25v ấy dùng ic cho dễ chơi như tda7294 hoặc chơi dòng stk cũng được dễ lắp chứ ghép bằng 5 chú 2030 mà mạch nghe ngon thì quá rắc rối
                          Chuyên nhận : " Vá xích xe tăng---Cân vành xe lửa---Và lật ngửa xe lu"

Comment

Amply 12 V thì k đào đâu ra 10W chứ đừng bảo là 50W hjx hjx
                            Dùng nguồn đơn 12V thì tương đương nguồn đôi +/-6V => Out put ra dc Max là ~4V
                            (4*4)/8 = 2 W (tải 8Ohm)
                            Nếu muốn Amp 50W thì dùng nguồn +/-30 V trở lên bạn ah

=> Out ~ 20V => (20*20)/8 = 50 W
                            Thân !
                            cái chỗ màu đỏ, anh nói sai rồi , Amply 12 V 10w có cả đống

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                              đúng ruiiiiiii tda 2030 không dùng được chất lựong dở hơi

bạn ra hàn thuyên mua con KIA6210AH con này 25W một kênh 2 kênh là 50W rất dễ làm chạy ngay chất lựong đẳng cấp đạt yêu cầu của bạn và rất dễ lắp

bạn mua con TDA 7386 về con này có 4 kênh 45W *4 =180w bạn sử dụng hai kênh thôi 90w
                              tôi chuyên chế tác âm thanh xe hơi tôi thường sử dụng hai con này mới đạt yêu cầu vì nó thưồng dùng trong dàn âm thanh oto cao cấp

hiiiiiiiiiiiiiiiii hai con công xuất này mà đánh với đôi loa SONY 29'' nỷ thì thật pó tay
                              bạn cứ thử mà xem
                              bác viẹttien123
                              cho tôi hỏi hai con này bao nhiêu tiền vậy bác.rất dễ lắp
                              Last edited by vidoilathe; 13-12-2012, 18:57.

Comment

• c lanhuong có thể hướng dẫn m làm mạch siêu trầm dùng 4tda2030a kết hơp con opamd ne5532 ko. m hoc điện tử mà vẫn chưa biết tính toán thôg số lkieen j hết

Comment

Về tác giả

Collapse

toankg Tìm hiểu thêm về toankg

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X