Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ampli 12V

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
    em phản đối. Thấy bác giới thiệu em nó hoành tráng nên thấy ghiền, tra đa ta xít ghi chỉ có 22W/CH, với nguồn 14,4V, loa 4 ohm ở tần số 1Khz. Hơn 8210 mỗi kênh 2W (8210: 20W/CH). 12V như thế là hết cỡ (trừ lớp dê). Chỉ còn cách dùng nhiều IC + nhiều loa
    Chú nghĩa setup dùm anh cái zụ hồi sáng nha.hii

Nguyên văn bởi anh_tuan Xem bài viết
    15k 1con thôi a
    Mua ở đâu zậy bác?cho xin địa chỉ được hem

Comment

em phản đối. Thấy bác giới thiệu em nó hoành tráng nên thấy ghiền, tra đa ta xít ghi chỉ có 22W/CH, với nguồn 14,4V, loa 4 ohm ở tần số 1Khz. Hơn 8210 mỗi kênh 2W (8210: 20W/CH). 12V như thế là hết cỡ (trừ lớp dê). Chỉ còn cách dùng nhiều IC + nhiều loa
      Haizzz. 2 con KIA6210AH và TA8210AH về hình thức và số chân y hệt nhau lun.
      Trừ Class D ra thì 12v đơn có em nào mạnh hơn em này k? Tính công suất trên 1 đường ra nhé. chứ k chơi tổng công suất vì nhiều con có tới 4->6 line in line out
      Còn bác nào thích bốc lửa em có cả mạch 12V-1400w luôn.

Comment

• Nguyên văn bởi anh_tuan Xem bài viết
        15k 1con thôi a
        k rẻ vậy đâu bác. ít cũng phải 3 xịch

Comment

• Ông nào cũng rẻ hơn mà hem chỉ chỗ mua.hix

Sent from my SGH-I777

Comment

• Nguyên văn bởi hadaica_pro Xem bài viết
            Haizzz. 2 con KIA6210AH và TA8210AH về hình thức và số chân y hệt nhau lun.
            Trừ Class D ra thì 12v đơn có em nào mạnh hơn em này k? Tính công suất trên 1 đường ra nhé. chứ k chơi tổng công suất vì nhiều con có tới 4->6 line in line out
            Còn bác nào thích bốc lửa em có cả mạch 12V-1400w luôn.
            mấy em này là "anh cả" nguồn 12V. 12V để đạt 1400W?! có invert nguồn không bác?

Nguyên văn bởi pvtien7 Xem bài viết
            Chú nghĩa setup dùm anh cái zụ hồi sáng nha.hii
            cái thì quá to, cái thì quá nhỏ. 8210 vặn to thì em sợ cháy loa, mấy ic khác thì không đủ

Comment

mấy em này là "anh cả" nguồn 12V. 12V để đạt 1400W?! có invert nguồn không bác?

cái thì quá to, cái thì quá nhỏ. 8210 vặn to thì em sợ cháy loa, mấy ic khác thì không đủ
              Hôm qua đọc qua pót của hadaica nhớ mang máng KIA 6..1 gì đó, tiện đi NT mua đồ hỏi KIA6210 (hỏi đại chứ không nhớ ) thì cả 3 chổ đều nói là không có giờ đọc lại thì thấy đúng là ... là tại mình trí nhớ kém quá . Lại kiếm mua con uPC1225H thì 3 chổ đều nói không có chỉ có Cẩm là chỉ sang khu B (hàng 2hand). Lười vào nên thôi.
              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
              <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

sao nan giải quá zậy em trai. 2 cái loa bữa anh đưa chú coi chắc tầm 20w/kênh là ok chứ ???

Comment

• Nguyên văn bởi pvtien7 Xem bài viết
                  sao nan giải quá zậy em trai. 2 cái loa bữa anh đưa chú coi chắc tầm 20w/kênh là ok chứ ???
                  hihi... em đang làm 8210, khi nào xong test thử coi n1o chịu nổi ko

Comment

hihi... em đang làm 8210, khi nào xong test thử coi n1o chịu nổi ko
                    hok nổi là chết loa hả ? uổng lắm em trai.loa zin mà.hix. mà tầm bi nhiu zậy ? mắc lém hok.haha

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                      Hôm qua đọc qua pót của hadaica nhớ mang máng KIA 6..1 gì đó, tiện đi NT mua đồ hỏi KIA6210 (hỏi đại chứ không nhớ ) thì cả 3 chổ đều nói là không có giờ đọc lại thì thấy đúng là ... là tại mình trí nhớ kém quá . Lại kiếm mua con uPC1225H thì 3 chổ đều nói không có chỉ có Cẩm là chỉ sang khu B (hàng 2hand). Lười vào nên thôi.
                      Mình còn đang thừa mấy con 6210 đang định ném đi

Comment

bác cứ ném sang nhà em ạ IC này dùng tốt với các loa nhỏ. em cho nó đẩy thùng 20cm mà cứ phẹt phẹt khi mở to, nói chung cũng đủ làm phiền hàng xóm

Comment

Thanks bác, bác đừng ném. Chịu khó gời cho em em sẽ gởi phí cafe cho bác.
                          Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
                          bác cứ ném sang nhà em ạ IC này dùng tốt với các loa nhỏ. em cho nó đẩy thùng 20cm mà cứ phẹt phẹt khi mở to, nói chung cũng đủ làm phiền hàng xóm
                          Trời, con 22W nì mà đẩy loa 20 phèn phẹt ?!?!? con LA4440 có vài W mà đẩy còn rầm rầm kìa. Sao lạ vậy, chắc là có ... oan tình gì đó rồi.
                          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                          <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Trời, con 22W nì mà đẩy loa 20 phèn phẹt ?!?!? con LA4440 có vài W mà đẩy còn rầm rầm kìa. Sao lạ vậy, chắc là có ... oan tình gì đó rồi.
                            bác nào thương tình cho em cái mạch bass trest con LA4440 vs ạ, vs lại cho em mạch chuẩn cảu LA4440 vs a, em toàn phải chế thêm lk

Comment

công suất max của loa là 100W nên 20W chưa thấm vào đâu & em chỉnh cho âm trầm và bỗng là chủ yếu, cắt mid gần hết. Toàn là bass nên nghe nó phẹt phẹt... làm phiền hàng xóm khi mất điện thì rất ok. hihi...

Comment

• Amply 12 V thì k đào đâu ra 10W chứ đừng bảo là 50W hjx hjx
                                Dùng nguồn đơn 12V thì tương đương nguồn đôi +/-6V => Out put ra dc Max là ~4V
                                (4*4)/8 = 2 W (tải 8Ohm)
                                Nếu muốn Amp 50W thì dùng nguồn +/-30 V trở lên bạn ah
                                => Out ~ 20V => (20*20)/8 = 50 W
                                Thân !
                                .

Comment

Về tác giả

Collapse

toankg Tìm hiểu thêm về toankg

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X