Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ampli 12V

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi samura Xem bài viết
    Thú thật mình chỉ mới tập tành ráp thôi ,kiến thức còn han hẹp.Ban có thể cho mình biết mạch âm sắc ráp như thế nào không ?Cám ơn bạn nhiều.
    Ráp nó chạy tốt và chuẩn khá khó và đối với mỗi loại mạch một khác. Bạn có thể mua cả bo âm sắc ngoài chợ với giá khá rẻ thôi. Còn nếu muốn tự ráp thì phải tìm hiểu khá nhiều thứ.

Comment

đúng ruiiiiiii tda 2030 không dùng được chất lựong dở hơi

bạn ra hàn thuyên mua con KIA6210AH con này 25W một kênh 2 kênh là 50W rất dễ làm chạy ngay chất lựong đẳng cấp đạt yêu cầu của bạn và rất dễ lắp

bạn mua con TDA 7386 về con này có 4 kênh 45W *4 =180w bạn sử dụng hai kênh thôi 90w
      tôi chuyên chế tác âm thanh xe hơi tôi thường sử dụng hai con này mới đạt yêu cầu vì nó thưồng dùng trong dàn âm thanh oto cao cấp

hiiiiiiiiiiiiiiiii hai con công xuất này mà đánh với đôi loa SONY 29'' nỷ thì thật pó tay
      bạn cứ thử mà xem
      http://baohanhbeptu.vn
      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
      ĐT: 0967 403 123

Comment

Dùng LA4440 hoặc HA1392 ráp theo kiểu BTL sẽ nâng cao được công suất ra, Bạn nên tăng tụ và giảm điện trở trong mạch hồi tiếp âm để nâng cao chất lượng âm thanh
        Theo mình thì HA1392 cho chất lượng âm thanh tốt hơn LA4440 mà giá thành lại thấp hơn

Chúc thành công

Comment

Đây nè, con này dùng nguồn đơn.
          Ra ngoài chợ mua 1 cái ampli oto hỏng thì có ngay thôi mà.

Comment

Nguyên văn bởi hierachy18 Xem bài viết
            ai có giúp mình được không, mình đang cần gấp. mạch phải nhỏ thôi. cám ơn nhiều
            bạn dùng TDA 7379 thử chưa.con này chạy nguồn đơn khoảng 9->18v công suất 38w hoặc con TDA 7389 con này 4 vế 45w.

01689961326

Comment

Nguyên văn bởi vietquan Xem bài viết
              bạn dùng TDA 7379 thử chưa.con này chạy nguồn đơn khoảng 9->18v công suất 38w hoặc con TDA 7389 con này 4 vế 45w.
              Chà, IC này nhỏ mà có võ ha, chạy nguồn chút xíu mà ra công suất ghê ha! Chăc về vứt hết đám ampli sò siếc cho rồi, xài IC cho gọn ha

lưu ý: -dùng em IC TDA 7379 này 18V đánh cho loa 8R (loa thùng thông thường) thì ra 20W mỗi kênh thôi.
              Nếu muốn CS cao hơn thì phải 22V mới ra 34W (loa 8R) .
              -Em TDA 7389 4 vế 45W loa 4R, còn loa 8R (loa thùng thông thường) thì CS giảm xuống còn dưới 2/3.
              Và cuối cùng, loa thùng thường (không nói loa xịn có chỉnh được trở kháng) khi đấu lại loa thành 4R thì tiếng nghe oang oang mà không "dập", tét thì biết. Vài điều góp ý.
              Last edited by tepriu; 20-08-2010, 18:50. Lý do: bổ sung
              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
              <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Sao không ai quan tâm đến vấn đề này nhỉ. Hôm trước mình có xem cục sub của ô tô to vật vã đập đảm bảo vỡ nhà luôn. Nó dùng điện 12V (đơn) không biết CS dùng loại IC j nữa. Bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo với.

Comment

Nguyên văn bởi vanbon Xem bài viết
                  Sao không ai quan tâm đến vấn đề này nhỉ. Hôm trước mình có xem cục sub của ô tô to vật vã đập đảm bảo vỡ nhà luôn. Nó dùng điện 12V (đơn) không biết CS dùng loại IC j nữa. Bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo với.
                  Ra chợ trời hỏi mua cái amply mini , 2x50W, 2x100W, 2x150W, thậm chí 2x180W cũng có (nó ghi như vậy nhưng chắc thực tế ko đc), giá không quá 200k. Nghe cũng hay phết. Chỉnh Bass treble vô tư
                  Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
                    Ra chợ trời hỏi mua cái amply mini , 2x50W, 2x100W, 2x150W, thậm chí 2x180W cũng có (nó ghi như vậy nhưng chắc thực tế ko đc), giá không quá 200k. Nghe cũng hay phết. Chỉnh Bass treble vô tư
                    Vấn đề là ko phải mình ko có ampli công suất lớn ( đang sở hữu 1 chú 620W có bộ điều chỉnh tress bass tương đương bàn trộn ). Mà mình muốn một bộ công suất lớn dùng dùng nguồn 12V đơn chứ nguồn đôi. thì vài trăm W quá đơn giản.
                    Mà ampli bạn nói dùng ngồn đơn hay đôi.

Comment

Nguyên văn bởi vanbon Xem bài viết
                      Vấn đề là ko phải mình ko có ampli công suất lớn ( đang sở hữu 1 chú 620W có bộ điều chỉnh tress bass tương đương bàn trộn ). Mà mình muốn một bộ công suất lớn dùng dùng nguồn 12V đơn chứ nguồn đôi. thì vài trăm W quá đơn giản.
                      Mà ampli bạn nói dùng ngồn đơn hay đôi.
                      Thì tôi có khuyến khích bạn dùng công suất lớn đâu. Am pli mà tôi nói nó dùng nguồn đơn 12V, dòng 1A trở lên là chạy ngon, âm li này dùng mạch IC chứ ko phải sò, tản nhiệt chính là cái vỏ nhôm của nó. Bạn mua âm ly xong thêm mấy chục kiếm cái adapter 12V - 2A là dùng OK.
                      Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

12 V đơn thì công suất được bao nhiêu ?
                        Làm chả bõ.
                        Chí ít cũng phải +/- 15 V

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                          12 V đơn thì công suất được bao nhiêu ?
                          Làm chả bõ.
                          Chí ít cũng phải +/- 15 V
                          Bác đã dùng thử chưa, và bác đã lắp đc cái âmply nào dùng +/-15V mà nghe ổn chưa? Có thể là rồi nhưng bác có biết rằng công suất nó chỉ nói lên một phần thôi (tất nhiên nó cũng quan trọng). Quan trọng hơn là bác biết phối ghép nó với loa thích hợp, và quan trọng là đôi loa của bác nữa. Tuỳ nhu cầu và mục đích sử dụng mà chọn loại âm ply cho phù hợp chứ ko nhất nhất phải dùng loại công suất lớn. Nói như bác có mà mấy ông chơi âmply đèn giải nghệ hết à?

0989313142

Comment

Thì tôi có khuyến khích bạn dùng công suất lớn đâu. Am pli mà tôi nói nó dùng nguồn đơn 12V, dòng 1A trở lên là chạy ngon, âm li này dùng mạch IC chứ ko phải sò, tản nhiệt chính là cái vỏ nhôm của nó. Bạn mua âm ly xong thêm mấy chục kiếm cái adapter 12V - 2A là dùng OK.
                            Vậy hả thế thì mình phải tìm hiểu mới được. Chứ có ai đó nói nguồn đôi là mình ko có hứng rồi hjhj. Mình cần khoảng 40-60W để đánh sub là ok rồi, vì acquy có hạn mà.

Comment

Bác đã dùng thử chưa, và bác đã lắp đc cái âmply nào dùng +/-15V mà nghe ổn chưa? Có thể là rồi nhưng bác có biết rằng công suất nó chỉ nói lên một phần thôi (tất nhiên nó cũng quan trọng). Quan trọng hơn là bác biết phối ghép nó với loa thích hợp, và quan trọng là đôi loa của bác nữa. Tuỳ nhu cầu và mục đích sử dụng mà chọn loại âm ply cho phù hợp chứ ko nhất nhất phải dùng loại công suất lớn. Nói như bác có mà mấy ông chơi âmply đèn giải nghệ hết à?
                              +/-15 V nghe có vẻ hơi thấp, có sao không nhỉ
                              Dĩ nhiên công suất 1 phần và quan trọng là cái âm sắc đúng không ? Vậy với một cái mạch công suất yếu ớt có làm nên chất âm hay không hay lúc tiếng bass mạnh thì nó đánh " phạch phạch " thay vì phải sâu và mạnh.
                              Xét về loa, những loa cho tiếng bass sâu mạnh thường công suất cao và rất cao. Cái mạch Ampli 12 V đơn chạy hết công suất cũng chưa ăn nổi cái loa Sub nhỏ thì lấy đâu ra hay được ?
                              Còn Ampli đèn thì đừng có nghĩ công suất nó nhỏ. Và phải nói rằng Ampli đèn không hay hơn được Mosfet là mấy nhưng nó là hàng xa xỉ vì không chỉ để nghe mà còn nhiều mục đích khác.

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                                +/-15 V nghe có vẻ hơi thấp, có sao không nhỉ
                                Dĩ nhiên công suất 1 phần và quan trọng là cái âm sắc đúng không ? Vậy với một cái mạch công suất yếu ớt có làm nên chất âm hay không hay lúc tiếng bass mạnh thì nó đánh " phạch phạch " thay vì phải sâu và mạnh.
                                Xét về loa, những loa cho tiếng bass sâu mạnh thường công suất cao và rất cao. Cái mạch Ampli 12 V đơn chạy hết công suất cũng chưa ăn nổi cái loa Sub nhỏ thì lấy đâu ra hay được ?
                                Còn Ampli đèn thì đừng có nghĩ công suất nó nhỏ. Và phải nói rằng Ampli đèn không hay hơn được Mosfet là mấy nhưng nó là hàng xa xỉ vì không chỉ để nghe mà còn nhiều mục đích khác.
                                Bác nên tìm hiểu thêm về lĩnh vực âm thanh trước khi đưa ra ý kiến. Em ko muốn tranh luận với bác vì em biết rằng bác đang có sự nhầm lẫn rất lớn cũng như đang có quan niệm sai lầm về âm thanh bác ạ!
                                Tại sao bác cứ phải lấy cái công suất mạnh của loa là bass phải mạnh và sâu nhỉ?? Bác có thích đến nhà em em mở cho bác nghe cái âm ly 12V mà em nói kia em đánh với đôi loa thùng em tự đóng, xem bác phát biểu là nó phạnh phạch hay thế nào nhỉ? Bác đang thưởng thức âm nhạc hay bác đang muốn đọ công suất vậy? Bác viết bài trong topic của chủ topic thì bác nên bám vào cái yêu cầu cần tháo gỡ của chủ topic chứ bác đừng lái theo ý của bác? Bác nghĩ ko ai biết về cái công suất lớn của bác kia sao? Em ko nói là âm ly đèn công suất bé mà em muốn lấy ví dụ để bác hiểu rằng trong nhiều trường hợp công suất ko nói lên tất cả bác ạ! Còn bác bảo cái mạch âmly 12V đơn chạy hết CS ko ăn đc cái loa Sub nhỏ ở đây là sub jì? Có phải bác muốn nói cái loa Sub vi tính ko? Nếu bác đã nói thế thì em khẳng định với bác 1 điều rằng, từ khi em đóng xong đôi loa và nghe bằng cái âmply kia, em ko bao giờ muốn nghe loa vi tính bác ạ! (Cái này là tuỳ gu và khả năng thưởng thức của mỗi nguời)

0989313142

Comment

Về tác giả

Collapse

toankg Tìm hiểu thêm về toankg

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X