Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ampli 12V

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

huynh tỷ nào có sơ đồ âmly hoặc radio nao đơn giản một chút cho tui xin cái .Ai có thì làm ơn gửi cho tôi wa email :yeutinhthoinay@yahoo.com.vn.
    hoặc ai có sơ đồ nào ứng dụng thực tế mà đơn giản làm ơn gửi cho tui với, tui dang rất là cần gấp thank you!

Comment

To vanthem.
      Mail cho mình nha: nguyen_minh_tuong_9x@yahoo.com.vn
      Phone: 2649382
      Cám ơn nhiều lắm
      |

Comment

Bạn ra Nhật Tảo mua một mạch in LA4440 mono, mạch này có sẵn lược đồ, dễ lắp ráp, công suất 20W, chạy 12v. Nếu ráp 2 mạch chạy stereo ta sẽ có 40W. Khi mua linh kiện nhớ kèm theo nhôm giải nhiệt cho IC LA440.
        Nếu muốn ráp mono công suất 40-50W, thường thì phải dùng transistor công suất , hơi phức tạp và rất hao accu. Các mạch in 12v 50W thường không bán sẵn chỉ có các mạch dùng nguồn lớn.
        Thực ra với công suất 20W, nếu bạn ráp đạt yêu cầu thì nghe đã muốn điếc tai rồi. Điều cần lưu ý là loa bạn dùng phải phù hợp nghe mới hay. Với mạch này thì dùng loa cỡ từ 4-8 ohm, công suất 25-30W, là phù hợp.
        Bạn thử xem !

Comment

Nguyên văn bởi chipnho
          ko bit thế nào
          ông bạn này up bài lên mà chẳng thấy sơ đồ đâu cả vậy

toandt: 0988846132

Comment

Nguyên văn bởi chipnho
            bạn dùng mạch nè thử xem.công suất ko lớn lắm nhưng chất lượng thì ok
            Mạch nào vậy ? Sao chẳng thấy gì cả !
            Mà chính mình cũng không biết cách nào để post sơ đồ lên. Ai biết cách, hoặc bài hướng dẫn cách post sơ đồ chỉ hộ mình với. Mình ABC về vi tính lắm. Cám ơn trước.

Comment

hjhj mình có tính hay phá chiều nay minh mới ráp cái đầu đĩa vô cái radio của mình nghe cũng tạm đc máy anh chị em làm vậy có đc ko zậy

Comment

Nguyên văn bởi lanhuong Xem bài viết
                Amply (Ampliier, Amplificator) là từ chỉ chung các mạch (bộ) khuếch đại, và đó là một từ trong hệ thống danh pháp kỹ thuật điện tử.

Mạch "kích" là một từ mang tính địa phương và không thuộc danh pháp nào cả. Các bạn ở miền Nam và các nơi khác có thể lạ lẫm với từ này.

Tại sao dùng nguốn 12V thì phải gọi là mạch kích, như vậy nguồn bao nhiêu thì mới gọi là ampli được nhỉ. Thậm chí nguồn 1,5V hay 3V vẫn được gọi là ampli kia mà (RF ampli, audio ampli v.v...), đừng nói là 12V.

Vâng, cứ chờ các "anh" đi ...

Lan Hương
                chị lan hương giận rồi kìa.....hahaha

Comment

amly 12v thì lấy ở loa vi tính ấy có cả bass và tress đủ không phải lắp nữa mà âm thanh chuẩn chí cần làm thêm nạch ổn áp cho nó và mạch ngắt khi không có âm thanh nữa là đủ
                  Mãi mãi vì điện tử

Comment

Nguyên văn bởi dinh the luc Xem bài viết
                    amly 12v thì lấy ở loa vi tính ấy có cả bass và tress đủ không phải lắp nữa mà âm thanh chuẩn chí cần làm thêm nạch ổn áp cho nó và mạch ngắt khi không có âm thanh nữa là đủ
                    Lấy cả cái vỏ loa nữa là OK. Nói vậy cũng nói dc.

Comment

Minh co thể giúp đc bạn chả là mình có 1 bộ âm ly 12V có công suất 75W dùng con IC TA8210 ra được 2 kênh Có giá la 70K ~ 80K Nghe cũng tốt nếu kết hợp với mạch lọc là Ok luôn . mình sẽ pót anh sau

Comment

am ly tích hợp cả BASS TRest dày đủ

Comment

Nguyên văn bởi dt.thuan Xem bài viết
                          Bạn ra Nhật Tảo mua một mạch in LA4440 mono, mạch này có sẵn lược đồ, dễ lắp ráp, công suất 20W, chạy 12v. Nếu ráp 2 mạch chạy stereo ta sẽ có 40W. Khi mua linh kiện nhớ kèm theo nhôm giải nhiệt cho IC LA440.
                          Nếu muốn ráp mono công suất 40-50W, thường thì phải dùng transistor công suất , hơi phức tạp và rất hao accu. Các mạch in 12v 50W thường không bán sẵn chỉ có các mạch dùng nguồn lớn.
                          Thực ra với công suất 20W, nếu bạn ráp đạt yêu cầu thì nghe đã muốn điếc tai rồi. Điều cần lưu ý là loa bạn dùng phải phù hợp nghe mới hay. Với mạch này thì dùng loa cỡ từ 4-8 ohm, công suất 25-30W, là phù hợp.
                          Bạn thử xem !
                          Mình vừa ráp thử mạch mono LA4440 với mạch treb bas âm thanh nghe lớn lắm có điều vặn lớn thì bị ồn nghe không rỏ.Có cách nào khắc` phục được không bạn ?[Mình dùng loa casete JVC].
                          Bây giờ mình dùng 2 mạch mono LA 4440 ráp với mạch STEREO có được không vậy bạn và như vậy amply của mình có chạy được stereo không?Mình mới tập ráp Bạn giúp mình với cám ơn bạn nhiều.

Comment

Tụ input để giá trị nhỏ thôi bạn. 0.1 uF hoặc 0.01 uF ( 105 hoặc 104 loại tụ lá ). Và tốt nhất là làm cho nó cái mạch âm sắc.

Comment

Nguyên văn bởi samura Xem bài viết
                              Mình vừa ráp thử mạch mono LA4440 với mạch treb bas âm thanh nghe lớn lắm có điều vặn lớn thì bị ồn nghe không rỏ.Có cách nào khắc` phục được không bạn ?[Mình dùng loa casete JVC].
                              Loa cassette thường không có công suất lớn nên không phù hợp với LA4440 ráp kiểu BTL (mono).
                              Bạn nên k/tra lại công suất của loa để chọn loa phù hợp với công suất của ampli = khoảng 19W .

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                                Tụ input để giá trị nhỏ thôi bạn. 0.1 uF hoặc 0.01 uF ( 105 hoặc 104 loại tụ lá ). Và tốt nhất là làm cho nó cái mạch âm sắc.
                                Thú thật mình chỉ mới tập tành ráp thôi ,kiến thức còn han hẹp.Ban có thể cho mình biết mạch âm sắc ráp như thế nào không ?Cám ơn bạn nhiều.

Comment

Về tác giả

Collapse

toankg Tìm hiểu thêm về toankg

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X