Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ampli 12V

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ampli 12V

anh nào có sigma ampli 12V khoảng 40-50W cho em với? cám ơn nhé
    Last edited by nguyendinhvan; 14-11-2011, 14:05.
    |

Nếu dùng ngồn 12v thì phải gọi là mạch kích chứ Amply cái gì?

Comment

Nguyên văn bởi toanh Xem bài viết
      Nếu dùng ngồn 12v thì phải gọi là mạch kích chứ Amply cái gì?
      Amply (Ampliier, Amplificator) là từ chỉ chung các mạch (bộ) khuếch đại, và đó là một từ trong hệ thống danh pháp kỹ thuật điện tử.

Mạch "kích" là một từ mang tính địa phương và không thuộc danh pháp nào cả. Các bạn ở miền Nam và các nơi khác có thể lạ lẫm với từ này.

Tại sao dùng nguốn 12V thì phải gọi là mạch kích, như vậy nguồn bao nhiêu thì mới gọi là ampli được nhỉ. Thậm chí nguồn 1,5V hay 3V vẫn được gọi là ampli kia mà (RF ampli, audio ampli v.v...), đừng nói là 12V.

anh nào có sigma ampli 12V khoảng 40-50W cho em với? cám ơn nhé -toankg-
      Vâng, cứ chờ các "anh" đi ...

Lan Hương

Comment

không ampli thì công suất cũng được sao mà khó thế
        |

Comment

Nguyên văn bởi lanhuong Xem bài viết
          Amply (Ampliier, Amplificator) là từ chỉ chung các mạch (bộ) khuếch đại, và đó là một từ trong hệ thống danh pháp kỹ thuật điện tử.

Mạch "kích" là một từ mang tính địa phương và không thuộc danh pháp nào cả. Các bạn ở miền Nam và các nơi khác có thể lạ lẫm với từ này.

Tại sao dùng nguốn 12V thì phải gọi là mạch kích, như vậy nguồn bao nhiêu thì mới gọi là ampli được nhỉ. Thậm chí nguồn 1,5V hay 3V vẫn được gọi là ampli kia mà (RF ampli, audio ampli v.v...), đừng nói là 12V.

Vâng, cứ chờ các "anh" đi ...

Lan Hương

chị có thể giúp em làm 1 cái hông, em cũng đang cần nè

Comment

Tình hình là em cũng có mua 1 cái amply 12V rồi, nghe cũng khá tốt, nhưng nghe được vài bữa thì nó bị cháy luôn.
            Sau đó thì cũng có thử 1 cái amply kia, nhưng công suất nhỏ quá, em vặn hết volume luôn thì cũng nghe nhỏ xíu à.
            Nên giờ em muốn kiếm 1 cái amply công suất khá khá 1 chút, nghe hay hay nha, nếu chỉnh được bass tress luôn càng tốt, và quan trọng là sử dụng nguồn 12V DC
            Hông biết anh chị nào có thể giúp em hông ta
            Cám ơn anh chị rất nhiều

Comment

dùng TDA2030 ...

Nguyên văn bởi anhtuan88 Xem bài viết
              chị có thể giúp em làm 1 cái hông, em cũng đang cần nè

Tình hình là em cũng có mua 1 cái amply 12V rồi, nghe cũng khá tốt, nhưng nghe được vài bữa thì nó bị cháy luôn.
              Sau đó thì cũng có thử 1 cái amply kia, nhưng công suất nhỏ quá, em vặn hết volume luôn thì cũng nghe nhỏ xíu à.
              Nên giờ em muốn kiếm 1 cái amply công suất khá khá 1 chút, nghe hay hay nha, nếu chỉnh được bass tress luôn càng tốt, và quan trọng là sử dụng nguồn 12V DC
              Bạn vinachip giới thiệu con này nè:

Nguyên văn bởi vinachip
              ban thu sai con tda2030 thu xem.. nho gon va de rap lam.. search datasheet cua no roi cu the rap thoi.
              Tuấn ở Sài Gòn chỗ nào nè. Nhắn qua PM đi, Lan Hương sẽ cho người mang đến tặng Tuấn bo mạch ampli chỉ to bằng ngón tay cái, đã ráp đầy đủ linh kiện và IC rồi, chỉ việc đưa 12V vào là ... chạy. Bo dùng TDA2030.

Thân ái.

Lan Hương.

Comment

Sorry TDA2030 có lẽ không đáp ứng được nhu cầu này:
                - anh nào có sigma ampli 12V khoảng 40-50W cho em với? cám ơn nhé

12V mà công suất ra 50W phức tạp chứ chẳng chơi. Chắc phải nhờ đến Lan Hương.
                Vẫn biết mỗi lần xa là một lần về lại...

Comment

Nguyên văn bởi lanhuong Xem bài viết
                  Tuấn ở Sài Gòn chỗ nào nè. Nhắn qua PM đi, Lan Hương sẽ cho người mang đến tặng Tuấn bo mạch ampli chỉ to bằng ngón tay cái, đã ráp đầy đủ linh kiện và IC rồi, chỉ việc đưa 12V vào là ... chạy. Bo dùng TDA2030.

Thân ái.

Lan Hương.

đã PM cho chị, cám ơn chị rất nhiều

Comment

Tôi ở SG, kiến thức về điện tử không nhiều,lần đầu tham gia diễn đàn này, mạnh dạn đề nghị chị Lan Hương nhựơng lại cho bo mạch trên để ráp thực hành thử, vì ở nhà cũng có nguồn 12vDC, làm sao liên lạc được với chị ạ, với thái độ cầu thị xin cho hỏi "PM" là gì ạ (xin đừng cười)? Cám ơn chị nhiều. Minhtuong
                    |

Comment

Nguyên văn bởi toankg Xem bài viết
                      không ampli thì công suất cũng được sao mà khó thế
                      Spam cái: khuếch đại công suất "kưng" ạ bạn nên dùng từ cho chính xác.
                      By three methods we may learn wisdom:
                      First, by reflection, which is noblest;
                      Second, by imitation, which is easiest;
                      and third by experience, which is the bitterest

Comment

To MINHTUONG: Là post mail bác à! Hổng biết có đúng không nữa
                        By three methods we may learn wisdom:
                        First, by reflection, which is noblest;
                        Second, by imitation, which is easiest;
                        and third by experience, which is the bitterest

Comment

PM tức là Private Message.

Comment

Cám ơn 2 bạn phuong.hng và anhtuan88, cả hai ý đều có điểm chung là cần có địa chỉ mail hoặc số phone, mặc dù chưa liên lạc được với chị Lan Hương nhưng tôi cũng cảm thấy tự tin để chờ thêm thông tin. Minhtuong
                            |

Comment

mình đang tìm mạch ampli dùng nguồn 12v

ai có giúp mình được không, mình đang cần gấp. mạch phải nhỏ thôi. cám ơn nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

toankg Tìm hiểu thêm về toankg

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X