Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Amply công suất lớn !!! Shema + Layout full

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đầu ra là fet mà bác? Em ngó schematic ko gjống Leach bác ạ.
    Bác xem lạj topjc Leach all in one . Trang đầu tiên bác Hào nój rất rõ. Mạch Leach chất âm thjên sáng. Nge nhạc tốt. Và...ko dù đánh sub ạ
    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi dinhhay Xem bài viết
      [ATTACH=CONFIG]59894[/ATTACH]
      đây là sơ đồ dạng mạch đẩy kéo đối xứng bù.kiểu mạch này có độ ồn lớn và méo giao điểm vì con transistor thuận và ngược không bao giờ giống nhau.dạng này em không nhầm thì do giáo sư LEACH thiết kế thì phải,mà ông ấy chỉ cho học sinh trung học thực tập thôi thì phải.mạch này áp dụng để đánh SUB và hát karaoke thì chấp nhận được ạ chứ làm để nghe nhạc thì làm cái mạch của bác CVHP còn hay hơn nhiều.
      bác này nói cái làm em nản chí rùi????tưởng tìm được mạch xin mà đơn giản để em làm phát????thế bác có cái mạch nào linh kiện dễ kiếm công suất cỡ 100-150w cho mỗi kênh cho em xin với.có file mạch in tuyệt.đang khoái máy cái amply fet mà chưa có kinh nghiệm.mong chỉ giáo!!!

Comment

• Leach là hàng tốt đấy bác ạ, k có dõm đâu. mà mạch này thấy cũng đâu có tệ chỗ nào, bác nào rãnh ráp thử xem, nếu hay thì anh em làm hihi chứ nhìn mạch mà phán thế thì tội cho người vẽ shematic, người ta cũng đâu có rảnh mà vẽ mạch chạy k ổn rùi pot lên làm chi
        .

Comment

• 2 mạch Leach xịn nè, nhìn đống linh kiện mệt xỉu rùi, nhưng làm dc thì chất lượng khá tốt

.

Comment

• Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
            2 mạch Leach xịn nè, nhìn đống linh kiện mệt xỉu rùi, nhưng làm dc thì chất lượng khá tốt

[ATTACH=CONFIG]59913[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]59912[/ATTACH]
            không xem được bac ơi.úp lại đi.

Comment

• em xin lỗi bác CVHP nhé bác nói có suy nghĩ không thế ạ.hay vì cay cú mà vô tình buông lời cay đắng.em nhắc cho bác nhớ là ampli là một thiết bị kĩ thuật,mà đã là thiết bị kĩ thuật thì nó phải có thông số kĩ thuật.em không rảnh hơi để mà nói năng bừa bãi hay chém gió,ai cũng thế thôi cũng phải trải qua từng bước từ thấp tới cao chứ chẳng ai sinh ra đã biết hết được.bản thân em trình vẫn còn non nhưng cũng có tí đỉnh để mà nhận biết các đặc điểm.
              bác nongdanfo ơi một cái sơ đồ nguyên lí cơ bản đến các biến thể phức tạp của nó thì có nhiều kiểu lắm nhưng chốt lại cái xương sống vẫn là nó thôi.
              cái sơ đồ của bác CVHP đưa lên là sơ đồ cơ bản nhất của mạch đối xứng nhưng vào tay mấy hãng hi-end thì nó đã rắc rối vô cùng bác ạ.
              chúc các bác thành công.
              bắt đầu từ con số 0 đích đến là con số 10.biết còn nhiều gian nan nhưng càng gian nan thì lại càng tiến gần đến thành công.

Comment

• Ừ. Thế thì phảj nój là bjến thể chứ. Tôj cũng amater thôj. Nhưng tham khảo nhjều sơ đồ Leach của khoaj tây nó ko gjống thế. Từ 2 cặp đến nhjều cặp sò.
                Leach thjết kế kiểu mạch gương mirror . Gjống mạch hiend cho sv nghèo

Comment

• Trình còn non, cũng có tí đỉnh là sao dinhhay ơi?

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                    Trình còn non, cũng có tí đỉnh là sao dinhhay ơi?
                    thế rốt cuộc thì cái nào ngon hơn để lắp đây nè.bác nào chốt lại hộ cái coi.tớ thì không cần trung thực.mạnh và méo thấp là ok,chơi dance cho sướng????

Comment

Mình Nhắc các bạn 1 điều rất quan trọng khi bạn làm mạch CS này, các bạn phải chú ý cái biến trở mình khoanh tròn
                      [ATTACH=CONFIG]55713[/ATTACH]
                      nên dùng biến trở tinh chỉnh cho chính xác, và trước khi cấp điện, chỉnh biến trở về 0
                      tức là sao cho 2 điểm A và B là 0 Ohm, cấp điện vào đo giữa A và C hay B và C, vặn biến trở lên từ từ cho đạt 2,8-3,1V (phân cực cho FET) là ok, nếu chỉnh lên 3,3 V là FET dẫn nhiều và nóng => dễ die khi mở Volume to. Dưới 2,2V thì FET chưa dẫn sẽ gây méo tiếng.
                      CVHP chi giúp, mình dùng irfp240 và 9240 ,phân cực có giống như 540 không, chỗ mình không có 540,cám ơn cvhp.

Comment

• Nguyên văn bởi thachzx Xem bài viết
                        CVHP chi giúp, mình dùng irfp240 và 9240 ,phân cực có giống như 540 không, chỗ mình không có 540,cám ơn cvhp.
                        ok, y chang nhau bạn ah
                        .

Comment

• chắc e ráp bộ này thử quá thấy đơn giản.. hom rai lay hoay với tube 6080 rca mà nghe ko đã.. để e lai pre 2 tube 6dj8 aprex wa pow fets này nghe thế nào...
                          MOD SL4X, SẠC KO DÂY......
                          PHẠM TRUNG THÀNH
                          0909166670
                          25/2c Quang Trung F11 Gò Vấp TP HCM

Comment

ok, y chang nhau bạn ah
                            Cám ơn cvhp,mạch chạy rồi,chất âm thạt tốt,bass mạnh treb hay.Chiết áp 10k giảm hết còn 15ohm cấp điện đo vgs240 3v 9240 2.9v.gắn loa,cho tín hiệu vào hát liền nhưng nửa volum out 12v thì fet nóng,hạ vol ngay.Chắc phải thay bằng chiết áp 200 0hm ,chỉnh lại vgs khoảng 2.6-2.8v là vừa.Mình mới ráp thử 2 cặp.

Comment

• Bạn cho mình hỏi ! mình có con IRF640 có thể lắp được không , và con Bổ phụ với nó là con IRF9640 có phải không

Comment

• Nguyên văn bởi daituong1102 Xem bài viết
                                Bạn cho mình hỏi ! mình có con IRF640 có thể lắp được không , và con Bổ phụ với nó là con IRF9640 có phải không
                                Bạn cứ lắp đi,được đó ,khi hàn linh kiện phải cẩn thận,kiểm tra kỹ .Mạch dẽ lắp,cho chất lượng âm thanh chấp nhận được.

Comment

Về tác giả

Collapse

cvhp Tìm hiểu thêm về cvhp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X