Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mod micro thường thành micro karaoke

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Mạch Preamp với mixer lại chơi cái nguồn tổ ong đểu + ổn áp step down thì nó nhiễu xòng xọc như hút thuốc lào ... lúc đó lấy búa đập cho nhanh vì ngứa tai
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi slbadguy Xem bài viết

Mình cũng đang tính làm sao cho gọn, thấy có tụ hóa 100uf trên mạch nên nãy vừa thử ko dùng tụ 0.1uf nó ko có tín hiệu gì, nên chưa dám rút gọn bất cứ thành phần nào cả
      Giờ mình thay trở 10k trên mạch bằng 100k, còn tụ hóa kia mình chưa biết ý nghĩa của nó, lỡ ko có có vấn đề gì ko

Đang tính sợ ko mod được bên trong thì làm bảng mạch mod bên ngoài, nhưng khi ấy nguồn cấp là nguồn 12V tổ ong qua bộ giảm áp bằng module DC/DC giảm áp LM2576 (loại dài, search google thấy ngay) => Chất lượng nguồn có ổn ko, chứ thấy nguồn mixer bằng 7812 và 7912 (2 con 3 chân bên phải) và 4 tụ lớn thôi mà

@đính chính là tụ trên mixer là 10uf chứ ko phải 100 nhé

@update: Hiện tại đã thay 10k trên mixer bằng 68k (trong hình là 100k nhưng mình chỉ còn 68k), tụ giữ nguyên
      Hehe con 7805 bạn vẽ sai thứ tự chân rồi, IN bên trái và OUT bên phải chứ.
      Nếu muốn tiếng to hơn thì vứt con trở 100k đi, còn tụ 0,1uF ko cần thiết vì mục đích của nó là ngăn dòng 1 chiều đi vào chân IC, trong khi có con 10uF rồi thì ko cần nó nữa.

Comment

Không được đâu vì con tụ hóa sẽ bị phân cực ngược. Ở trên mình đã nói muốn bỏ trở thì phải thay 10uF bằng con nonpolar.

Hoặc là xoay ngược con 10uF lại, nếu chân IN của IC =0VDC
        sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
          Không được đâu vì con tụ hóa sẽ bị phân cực ngược. Ở trên mình đã nói muốn bỏ trở thì phải thay 10uF bằng con nonpolar.

Hoặc là xoay ngược con 10uF lại, nếu chân IN của IC =0VDC
          Theo như hình vẽ tay thì phân cực đúng rồi mà:
          À mà chủ thớt muốn to nữa thì đấu thẳng con trở kia vào 12V đi, đừng đấu vào 5V nữa.

Comment

Nhưng trên mạch thật con tụ cắm ngược lại.

Điện trở phân cực cũng ảnh hưởng đến âm lượng. 2k hơi nhỏ so với nguồn 5V. Dùng biến trở để chỉnh ra mức âm lượng lớn nhất.
            sau.ph

Comment

Micro điện dung chỉ ' ăn " từ 1 đến vài mA . Lắp thêm nguồn làm gì cho khổ ? 10 cái mic thì cũng chỉ ăn thêm 50mA là cực nhiều . Lấy luôn nguồn máy , lọc RC mà dùng thôi
              Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
              nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Về tác giả

Collapse

slbadguy Tìm hiểu thêm về slbadguy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X