Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự lắp ráp Ampli không chuyên nghiệp ( DIY )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dpdat567 Xem bài viết
    thanks a, e kt rỒi bÁo lẠi sau Ạ
    sau một lúc rả máy ra giờ thì mở e nó lên ro le công suất chưa kịp đóng thì rơ le nguồn ngắt rồi bác ơi, quả này chắc tiu quá hichic

Comment

• Các bác cho em hỏi xíu, em có nhặt đc 1 sơ đồ Gainclone LM3886 trên 1 trang diy nước ngoài, và mọi người ráp đều chạy ok, em cũng mày mò giặt là cái mạch in lụm lặt trên đó, ráp xong thì nó chạy ok, cơ mà khi em để cái amply dưới sàn ( em ở gác sàn gỗ dán ) thì nó ko sao, cơ mà em đặt trên bàn vi tính thì loa bị ù ù, em đã thử nối tập trung mass vào vỏ sắt, nhưng vẫn ko cải thiện được, xin các bác cho em ít lời khuyên

Comment

• cho em hỏi em ráp amply mạch của hảo my so 1943 và 5200 rap xong bên phần công suất thì êm ru còn ráp mạch music của sởn tùng vào thì nó bị xì xì khi vặng volum master lên giúp em cách sử lý tiếng xì xì đó .em đã tách bo echo va mic ra hết mà củng bị em nghi là cach bo music master có vấn đề thank các bác nhiều
        Last edited by trong.khung; 08-02-2014, 22:32.

Comment

• Nguyên văn bởi trong.khung Xem bài viết
          cho em hỏi em ráp amply mạch của hảo my so 1943 và 5200 rap xong bên phần công suất thì êm ru còn ráp mạch music của sởn tùng vào thì nó bị xì xì khi vặng volum master lên giúp em cách sử lý tiếng xì xì đó .em đã tách bo echo va mic ra hết mà củng bị em nghi là cach bo music master có vấn đề thank các bác nhiều
          nguyên nhân gây ra xì xì thì có nhiều, nghe mô tả thì cũng chịu , nhưng có vài điểm cần chú ý là phần nguồn 15v đến ổn áp 12v cần làm thật kỹ , nếu như mạch được ổn áp bằng 7812/ 7912 thì nhiễu vẫn còn ảnh hưởng vào phần khuếch đại bo MUSIC, nên sử dụng mạch lọc bằng transistor A671/C1061 hoặc B772/D882 , ráp theo sơ đồ ổn áp chuẩn thì mạch sẽ giảm thiểu nhiễu ồn rất nhiều, sau nữa là mạch lọc Zobel của tầng xuất phải làm lại , và dây ra loa không được đi gần các đường dây tín hiệu khác trong thùng máy .các dây dẫn tín hiệu cần phải có bọc giáp để chống nhiễu , vài góp ý với bạn thế nhé .

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
            nguyên nhân gây ra xì xì thì có nhiều, nghe mô tả thì cũng chịu , nhưng có vài điểm cần chú ý là phần nguồn 15v đến ổn áp 12v cần làm thật kỹ , nếu như mạch được ổn áp bằng 7812/ 7912 thì nhiễu vẫn còn ảnh hưởng vào phần khuếch đại bo MUSIC, nên sử dụng mạch lọc bằng transistor A671/C1061 hoặc B772/D882 , ráp theo sơ đồ ổn áp chuẩn thì mạch sẽ giảm thiểu nhiễu ồn rất nhiều, sau nữa là mạch lọc Zobel của tầng xuất phải làm lại , và dây ra loa không được đi gần các đường dây tín hiệu khác trong thùng máy .các dây dẫn tín hiệu cần phải có bọc giáp để chống nhiễu , vài góp ý với bạn thế nhé .
            trên bo nguồn có 2 con điều hòa 7812 em lấy đường 15v trên bo nguồn vào bo master cho em xin sơ đồ sử dụng mạch lọc bằng transistor A671/C1061 hoặc B772/D882 va mach lọc zobel nha anh Quocthaibmt và cho em hỏi em co thể bỏ bo master chỉ gắn 2 cái volum 2 kênh như mấy cục đẩy công suất được không anh và cái mạch đó có bán không anh?

Comment

• mời các bác ngự lãm một sản phảm Handmade Hi-end

Comment

trên bo nguồn có 2 con điều hòa 7812 em lấy đường 15v trên bo nguồn vào bo master cho em xin sơ đồ sử dụng mạch lọc bằng transistor A671/C1061 hoặc B772/D882 va mach lọc zobel nha anh Quocthaibmt và cho em hỏi em co thể bỏ bo master chỉ gắn 2 cái volum 2 kênh như mấy cục đẩy công suất được không anh và cái mạch đó có bán không anh?
                sơ đồ mạch lọc mẫu cho đường dương , còn lọc cho đường âm cũng giống vậy chỉ khác transistor PNP và chiều của diode zen và tụ hóa thôi . còn mạch lọc Zobel thì trên mạch cũng có nhưng nên thay con trở 10ohm -1/2w bằng con trở 10ohm/2w, nó nằm ngay ngõ ra loa đó bạn . bạn vẫn có thể bỏ mạch Master đi cũng được , nối thẳng ngõ vào của bo công suất vào núm volume cũng được ,nhưng khi sử dụng phải kèm theo một đầu Mixer để dễ dàng điều chỉnh âm sắc .
                Attached Files

Comment

• chào các anh em không biết nhiều nhưng lại có máu đam mê về mấy cái mạch âm thanh này nên các cho em hỏi ngu tí: chả là em có 2 cái board mạch công suất như nhau bây giờ em muốn mắc cả 2 board này vào cung 1 amply có được không, và cách mắc ra sao. nhờ các anh chỉ cho em với

Comment

• Nguyên văn bởi muhviet Xem bài viết
                    mời các bác ngự lãm một sản phảm Handmade Hi-end
                    Cái mạch đọc input từ usb là mạch gì, mua ở đâu với bao nhiêu tiền thế bác ?? Em tính làm quả loa đi dã ngoại mang

Comment

• Cũng đang tìm mạch này , thấy bảo có chỗ bán ( chợ giời - phố huế ) cơ mà không biết hỏi ra sao?.. mạch đọc usb hử bác

Comment

• tranluong250 :

Bác muốn lắp chung 1 Amply là mắc St hay Mn ?.
                        2 cái board mạch công suất là St hay mn. bác phải nói rõ chứ

Comment

chào bác nhé. E hôm nay mới tìm thấy top này. E vừa đọc khỏang 30 trang. E thấy cái âm ly của bác đc đấy.bác cho em hỏi chút. Bo công xuất hảo mi của bác mua về có phải căn chỉnh gì ko. E cũng đang định mua bo công xuất như thế.

Comment

• Nguyên văn bởi khanh1 Xem bài viết
                            chào bác nhé. E hôm nay mới tìm thấy top này. E vừa đọc khỏang 30 trang. E thấy cái âm ly của bác đc đấy.bác cho em hỏi chút. Bo công xuất hảo mi của bác mua về có phải căn chỉnh gì ko. E cũng đang định mua bo công xuất như thế.
                            bo của hảo my mua về minh kjoonh lam gì hết chỉ đấu dây vào là ok ha`

Comment

bo của hảo my mua về minh kjoonh lam gì hết chỉ đấu dây vào là ok ha`
                              oh.thế thì tốt qúa. Mình cũng đang định mua bo hảo mi đó.mình đọc trên diễn đàn thấy nhiều bác nói bo hảo mi mua ve phải cân chỉnh nên gê gê. Vì mình mới học sửa chữa điện tử.

Comment

• 2 mạch của em là 2 mạch st em muốn mắc thành mn bác ạ . bác có cách nào giúp em với

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X